PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ผิดหมวดขออภัย)แคร็กเป็นไวรัสควรลบไหม

kritthee99
6th October 2011, 11:35
คือผมโหลดโปรแกรมของ
Window 7 64 bit
โปรแกราม Deamon tool ครับ
แล้วแคร็กมันมีไวรัส
ผมควรลบไหม หรือว่าไม่ต้องลบ
คือโปรแกรม Avira Antivri
มันแจ้งว่าแคร็กตัวนั้นเป็นไวรัส
ผมควรลบไหม ครับ

bangbaew
6th October 2011, 12:02
ลองปิด avira ดูครับ ถ้าเข้าได้ แล้วใช้ได้แปลว่าไม่มีไวรัส แต่ถ้าเข้าไปแล้วไม่มีอะไร ให้รีบเปิด av โดยด่วน

ปล.ผมเป็นบ่อย

Nelliel Tu Odelschwanck
6th October 2011, 12:42
Deamon tool มันต้องลงแคร๊กด้วยหรอค่ะ เราใช้ตัวฟรีของมันไม่เห็นต้องใช้แคร๊กเลย :)

niorzazaza
6th October 2011, 13:01
โปรแกรม antivirus บางตัวมักจะชอบเห็น crack เป็น virus ครับ

kritthee99
6th October 2011, 13:03
Deamon tool มันต้องลงแคร๊กด้วยหรอค่ะ เราใช้ตัวฟรีของมันไม่เห็นต้องใช้แคร๊กเลย :)
ใช่ ครับเห็นในแฟ้มมันเขียนว่า Crack

kritthee99
6th October 2011, 13:04
โปรแกรม antivirus บางตัวมักจะชอบเห็น crack เป็น virus ครับ
งั้นถ้ามันเป็นแคร็กก็ไม่จำเป็นต้องลบใช่ไหมครับ

niorzazaza
6th October 2011, 13:07
มันแล้วแต่อะครับ ลองไปดูในโพสที่เขาลงไว้นะครับว่ามีคนมายืนยันหรือยังว่าใช้ได้ 100% ไม่มีปัญหา ถ้ามีแล้วก็สบายใจใช้ไปเลยครับ

arthur_cg
6th October 2011, 13:14
แต่ แคร็กบางเจ้าเขาก็ยัดไวรัสมาด้วย เพื่อเอาไว้ขโมยข้อมูล หรือ Black Door แล้วก็กระจายไวรัส ยังไงก็ต้องดูดีๆก่อนนะครับ^^

ที่บอกกันว่า AntiVirus เห็นแคร็กเป็นไวรัส แล้วบอกว่าโปรแกรมนั้นมันไม่ดี อันที่จริงแล้ว มันเป็นเรื่องของการป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์ ทางผู้ผลิด โปรแกรมนั้นๆเลยไป จับมือกับผู้ผลิดAntiVirus เพื่อจับแคร็กที่ออกมา มันเลยทำให้พอเราใช้AntiVirus เลยมองเห็นแคร็กเป็น ไวรัสนั้นเองครับ

Battlefield3
6th October 2011, 13:15
ถ้าเห็น Crack เป็นไวรัส ให้ปิดตัว Antivirus ครับ ไม่งั้นมันจะลบ Crack ออกไป