PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องเสียงของเกมเวลาต่อสาย HDMI ครับ

bhuwit2538
19th October 2015, 09:46
ผมต่อสาย HDMI แล้วภาพและเสียงออกตามปกติ ทั้งเสียงแจ้งเตือน YouTube หรืออะไรก็ตาม แต่พอเข้าเกม เสียงกลับออกมาจากลำโพงของโน้ตบุ้คผมแทน ผมลองไปดูตั้งค่า Audio Device แล้วมันก็ขึ้นว่าเป็น TOSHIBA HD TV (TV ที่ผมใช้ต่อ HDMI) งงมากครับ เสียงออกปกติ แต่พอเข้าเกมแล้วเสียงออกโน้ตบุ้ค ไม่ออกทีวีเฉยเลย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับว่าเพราะอะไรและแก้ยังไง
ปล.ผมใช้ windows10 เครื่อง dell inspiron 5000 series การ์ดจอ2ตัว ตัวนึงออนบอร์ด อีกตัวเป็น AMD Radeon HD R7 M265
ปล2.ก่อนอัพเดตวินโดว์ครั้งล่าสุดเสียงออกปกติ อาการเพิ่งออกหลังอัพครั้งล่าสุด

l2note
27th October 2015, 10:07
ไม่แน่อาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ครับ