PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามปัญหาตอนเข้าโน๊ตบุ๊ค หน่อยครับผม

gamegeta
6th October 2011, 12:41
คือ ผมลง windows7 ใหม่หน่ะครับ แล้วอาการมันคือ พอกดเปิด รอบแรก จอมันจะมืดเข้าวินโดวไม่ได้ พอกดปุ่มปิดไป เปิดอีกรอบมันจะเข้าวินโดวได้ มันจะสลับกันอย่างนี้ทุกทีเลยครับ แต่ถ้าเข้าวินโดวได้แล้วก็ไวปกตินะครับไม่มีปัญหาอะไร ใครพอจะรู้มันมีปัญหาอะไรบอกหน่อยครับ งงกับอาการจริงๆ ทุกทีลงเครื่องอื่นไม่เคยเจออาการนี้เลย:confused:

chikuva
6th October 2011, 12:51
ลงไดร์เวอร์การ์ดจอผิดครับ

วิธีจัดการให้กด f8 พอถึงหน้า safe mode ให้เลือก enable vga.... แล้วลบไดร์เวอร์ออก

gamegeta
6th October 2011, 13:40
ครับจะลองไปทำตามดูครับ