PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตอบยังงี้ให้หมายควมว่าไง เอาต่อหรือยอมแพ้

nasuhan
21st October 2015, 12:59
คือเรื่องมันเป็นยังงี้(ยาวหน่อย ยังไงช่วยอ่านหน่อยละกัน) ผู้หญิงคนที่ผมกำลังคุยด้วยเธอเคยแต่งงานมาก่อนแล้วอยู่ได้ประมานปีหนึ่ง แล้วสามีเธอก็ตาย ตอนนนี้ก็จะเข้าปีที่ 3 แล้วที่สามีเธอตาย ก่อนอื่นผมต้องบอกก่อนว่าเธอกับผมเคยเป็นเพื่อนกันมาก่อนที่เธอจะแต่งงานมาแล้ว และก็เคยคุยกันมาก่อนด้วย แต่ผมไม่เคยจีบเธอจังๆแบบนี้ เธอก็เลยแต่งงานไปประกอบกับเกิดเรื่องหลายๆอย่างด้วย หลังจากรู้ว่าสามีเธอตายผมก็เริ่มคุยกับเธออีกครั้งและก็ถามตลอดว่า ไม่คิดจะแต่งงานไหม่บ้างเหร่อ เธอก็บอกว่าเธอยังมีไหม่ไม่ลงมันเหมือนไม่ถูกยังไงไม่รู้ ตอนนั้นเธอเพิ่งเสียสามีไปประมานปีกว่าๆ ผมก็เลยปล่อยๆไปไม่ได้รุกมากคุยกันไปเรื่อยๆ(บวกกับผมเองก็ยังไม่แน่ใจว่าชอบเธอหรือป่าว) เธอก็บอกว่าเธอยังไม่มีใคร และผมเองก็เริ่มแน่ใจว่าชอบเธอ ผมก็เลยตัดสิ้นใจบอกเธอว่าเรามาแต่งงานกันไหม? เชื่อไหมเธอไม่เชื่อว่าผมพูดจริง เธอบอกว่าอย่าล้อเล่นแบบนี้ อยู่ดีๆมาพูดแบบนี้ได้ไง ก่อนหน้านี้ไม่ได้มีทีท่าว่าชอบเธอเลยอยู่ๆจะมาขอแต่งได้ไง ไอเราก็เอ่อ จริงแฮ๊ะ ผมก็เลยบอกเธอว่า "งั้นถ้าบอกว่าชอบจะเชื่อเราไหม" เธอบอกว่า "ไม่เชื่ิอ" ผมก็เลยใช้เวลาตอนนั้นบอกทุกอย่างว่าผมรู้สึกยังไง จนเมื่อวานผมถามเธออีกครั้ง "ว่าเชื่อไหมว่าผมชอบเธอ" เธอตอบว่า "50-50" ไอเราก็พูดอยู่นานยังงี้มังยังโน้นมังเพื่อให้เธอเชื่อว่าผมพูดจริง (คือก่อนหน้านี้ผมชอบล้อเล่นกับเธอ) กลัวว่าเธอยังคิดว่าผมพูดเล่น จากนั้นผมก็พูดต่อว่า แล้วเอาไง "เราชอบเธอแล้วเธอจะว่าไง" ผมก็ถามแบบนี้ เธอก็ไม่ยอมตอบตรงๆ บ้ายเบี้ยงไปเรื่อย แล้วผมก็ถามต่อว่า "ไม่ชอบเราเหร่อ เราจะได้พอแค่นี้" เธอก็บอกว่า "ไม่ชอบได้ไง ดีๆแบบนี้หาที่ในได้อีก" แล้วผมก็บอกว่า "งั้น แล้วเอาไงต่อ" เธออึกอักอยู่อย่างนั้นพักใหญ่ จนในที่สุดเธอก็ตอบว่า "ก็อย่างที่บอกตั้งแต่แรก ยังมีไหม่ไม่ลง มันเหมือนไม่ถูกต้อง" จนในที่สุดเธอตอบแบบนี้ "จะให้ตอบว่าไงละถ้าจะตอบแบบนั้นกลัวตัวเองจะรอไม่ไหว้ เพราะไม่รู้เมื่อไรจะลืมคนเก่า สงสารตัวเองแล้วตัวเองจะทำได้เหร่ออาจจะหลายปี" ตอบงี้ผมก็เหงียบซิ" แล้วเธอยังต่ออีกว่า "เอายังงี้ละกันเราคุยกันไปแบบนี้และ ตัวเองถ้าหาใครได้ก็หาไป"
คือ เพื่อนๆคิดว่าผมควรทำไงดี และเพื่อนๆคิดว่าที่เธอตอบแบบนี้เธอหมายความว่าไง ชอบหรือไม่ชอบผม อันที่จริงผมคิดว่าเธอยังไม่เชื่อ 100% ว่าผมชอบเธอจริง
ปล.ผมยังไม่เคยแต่งงานนะ อยากรู้ว่าเธอคิดยังไงกับผม และควรลุยต่อหรือถ่อยดี ช่วยให้คำปรึกษาหน่อย

DeeRRaiDeR
21st October 2015, 13:26
รักจริงก็ลุยต่อสิครับ มาถึงขนาดนี้แล้ว

goo.glPiNocCHiO
21st October 2015, 13:35
เคยพาเธอไปไหนเปล่า เช่น ไปเที่ยว ไปเดท อะไรอย่างงี้ ทำให้เค้าเห็นเราว่าเราชอบเค้าจริงๆ ค่อยดูแล ถามไถ่สารทุกข์สุขดิบ เป็นต้น

L4ST7T4ND
21st October 2015, 13:39
ใจเย็นท่าน ค่อยๆ เอาให้แน่ใจ ไปมีประสบการณหรือมีความทรงจำร่วมกันมากๆก่อน

ผมแค่เกรงว่าท่านจะไม่ได้ชอบเธอจริง เดี๋ยวจะเบื่อ แล้วเธอจะเสียใจมากนะ

nasuhan
21st October 2015, 13:49
ใจเย็นท่าน ค่อยๆ เอาให้แน่ใจ ไปมีประสบการณหรือมีความทรงจำร่วมกันมากๆก่อน

ผมแค่เกรงว่าท่านจะไม่ได้ชอบเธอจริง เดี๋ยวจะเบื่อ แล้วเธอจะเสียใจมากนะ

งั้นเหร่อท่าน ผมรู้สึกเหมือนเธอจะกั้นตัวเองไงไม่รู้ ตอบเหมือนจะกลัวๆพยายามไม่เผลอไปกับผม เหมือนเธอกลัวผมไงไม่รู้