PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชอบดูอันไหนมากกว่ากัน mask rider VS super sentai

kimasd555
27th October 2015, 18:18
ชอบดูอันไหนมากกว่ากันครับระหว่าง mask rider VS super sentai
ส่วนตัวผมยังไม่เคยดูพวก 5 สี ผมมองว่ามันดูเน้นตีตลาดเด็กๆไป ชอบดูพวกมาสไรเดอร์มากกว่า เพราะบางเรื่องก็เนื้อเรื่องเข้มข้น ออกแนวดาร์คๆเครียดๆดูแล้วลุ้นดีครับ เช่น คูกะ อากิโต๊ะ

ridermaster
27th October 2015, 18:31
แต่ก่อนเด็กๆชอบเซนไท,อุลตร้าแมน แต่พอโตมาเริ่มชอบคาเมนไรเดอร์มากกว่า จนดูมาถึงปัจจุบัน
ไรเดอร์ยุคหลังๆตั้งแต่ดีเคทเนื้อเรื่องก็ดูซอฟลง ปริศนาไม่เยอะ มีกลิ่นของแนวเซนไทบางๆ เข้าถึงกลุ่มเด็กได้มากขึ้นต่างจากยุคเก่ากับเฮย์เซย์ต้นๆ และเน้นขายของระเบิดระเบ้อ

kimasd555
27th October 2015, 20:58
แต่ก่อนเด็กๆชอบเซนไท,อุลตร้าแมน แต่พอโตมาเริ่มชอบคาเมนไรเดอร์มากกว่า จนดูมาถึงปัจจุบัน
ไรเดอร์ยุคหลังๆตั้งแต่ดีเคทเนื้อเรื่องก็ดูซอฟลง ปริศนาไม่เยอะ มีกลิ่นของแนวเซนไทบางๆ เข้าถึงกลุ่มเด็กได้มากขึ้นต่างจากยุคเก่ากับเฮย์เซย์ต้นๆ และเน้นขายของระเบิดระเบ้อ

ใช่ ๆ ผมว่าเนื้อเรื่องในยุคเฮย์เซย์มีแค่ คูกะกับ อากิโตะ ที่ดูแล้วอยากตามตอนต่อไปเรื่อยๆ ถึงแม้ไรเดอร์ในเรื่องจะน้อยก็ตาม

neungzaa999
27th October 2015, 21:05
ผมชอบ mask rider มากกว่าครับเท่ดี