PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พอดีไม่รู้ว่าทำไมเดี๋ยวนี้ได้ยินเพลง''เจ้าสาวที่กลัวฝน'' รู้สึกแปลกใจ

Mcarmy
29th October 2015, 02:36
พอดีผมได้ยินเพลง เจ้าสาวที่กลัวฝน บ่อยมาก ตอน ผมฟัง วิทยุ ที่ทำงาน เจอบ้อยบ่อย แต่ก็ไม่ทราบที่มาว่า เกิดไรขึ้นถึงมาย้อนยุคกัน
จริงๆแล้วผมก็ฟังเพลงนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ทุกครั้งที่เดินทางไปไหนต้องเปิดฟังระหว่างเดินทางตลอด แต่พอมาพักนี้เกิดได้ยินบ่อยขึ้น
ซะงั้น ?!
ดนตรีกับเสียงเพลงนี้ มันฟังแล้ว ชิวๆเพลิดเพลินแลดูเรียบง่าย ผมชอบเพลงนี้มาได้เพราะพ่อผมนั่นแหละ(ทั้ง เต๋อเรวัต และ อัสนีวสัน ) สมัยพ่อรุ่นมหาลัยจับกีต้าคู่ใจกับทรงผมแบบเก๋าๆกางเกงยีนขาดๆหัวเข่ามีรู 555 แล้วร้องเพลงนี้ นึกแล้วโคตรเท่ส์
พ่อผมร้องมาเกือบจะ 20 กว่าปีกับเพลงนี้ ผมก็ชอบฟังมาไม่เคยลืม เกือบ 10 ปีได้ละ ที่บอกร้องมาเกือบ 20กว่าปีมันฟังดูแหม่งๆ คือ เวลาเลิกงานเค้าจะชอบไปร้องเพลงที่ร้านประจำเค้า และบ่อยครั้งต้องมีเพลงนี้อยู่ด้วย

ส่วนผมชอบเพลง อังกฤษ แต่แนวมันให้ก็คือ Country Rock มันก็เลยมีเพลงรุ่นเก๋าอยู่ใน list ผมด้วย มีน้อยสำหรับเพลงไทยที่ผมฟัง เพลงยุคใหม่หลัง hangman sillyfool bodyslam น้อยมากที่ผมจะฟัง (แนวอกหักรักตุ้ดมังคุ้ดมันเยอะละมั้ง 555)

เพราะผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงไทยมากนักผม อยากจะได้แนวนี้เพิ่มอีก ปรดแชร์ให้ผมได้ฟังด้วยเถิด 555 :music :thank