PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการแบบนี้เครื่องผมโดนไวรัสหรือเป็นอะไรครับ

donidass
29th October 2015, 13:32
คือช่วงแรกเลยเล่นเกมส์ได้ลื่นไหลสบายครับเกมส์หนักๆปรับสุดได้หมดเลยแต่พักหลังมันกระตุกเลยครับค้างๆหยุดๆจากเกมส์ที่เคยปรับสูงก็ต้องปรับมาเป็นต่ำสุดครับ
แล้วปรับต่ำแล้วก็ยังกระตุกอยู่เกิดจากปัญหาอะไรครับ เป็นเกือบทุกเกมส์เลยครับรวมไปถึงเกมส์ที่ใช้สเปคน้อยๆก็กระตุก

poonz
29th October 2015, 14:17
คือช่วงแรกเลยเล่นเกมส์ได้ลื่นไหลสบายครับเกมส์หนักๆปรับสุดได้หมดเลยแต่พักหลังมันกระตุกเลยครับค้างๆหยุดๆจากเกมส์ที่เคยปรับสูงก็ต้องปรับมาเป็นต่ำสุดครับ
แล้วปรับต่ำแล้วก็ยังกระตุกอยู่เกิดจากปัญหาอะไรครับ เป็นเกือบทุกเกมส์เลยครับรวมไปถึงเกมส์ที่ใช้สเปคน้อยๆก็กระตุก

มันมีขึ้นอะไรเตือนบ้างไหมครับ ลองใช้สเเกนไวรัส สเเกนดูบ้างหรือยังครับ มันเป้นไปได้หลายสาเหตุนะ ผมก็เคยเป็น พวกไดร์ฟเวอร์ไม่ซัพพอต หรือเครื่องมีโปรเเกรมอะไรรันค้างไว้ใน backgroud หรือเปล่าครับ มีโปรเเกรมพวกล้างการทำงานของโปรเเกรมที่ไม่จำเป้นหรือ clean ram บ้างไหมครับ

donidass
29th October 2015, 14:53
มันมีขึ้นอะไรเตือนบ้างไหมครับ ลองใช้สเเกนไวรัส สเเกนดูบ้างหรือยังครับ มันเป้นไปได้หลายสาเหตุนะ ผมก็เคยเป็น พวกไดร์ฟเวอร์ไม่ซัพพอต หรือเครื่องมีโปรเเกรมอะไรรันค้างไว้ใน backgroud หรือเปล่าครับ มีโปรเเกรมพวกล้างการทำงานของโปรเเกรมที่ไม่จำเป้นหรือ clean ram บ้างไหมครับ

สแกนไวรัสแล้วไม่เจออะไรครับลองหลายรอบแล้วแต่ผมว่ามันไม่ปกติแน่ๆแต่ผมไม่เคยclean ram เลย ผมควรใช้โปรแกรมตัวไหนครับ ส่วนไดร์ฟเวอร์ไม่ซัพพอตนี่มันควรจะเป็นตั้งแต่เราเล่นครั้งแรกเลยเปล่าครับช่วงก่อนเล่นได้ลื่นๆเลยหลังๆมามันดรอปลงอ่าครับ

sattawat1979
29th October 2015, 15:27
ถ้าทำทุกอย่างแล้วไม่หายลอง format ลงวินโดวใหม่ไปเลยครับ
แล้วลองดูว่ายังจะเป็นอยู่มั้ย

poonz
29th October 2015, 15:29
เล่นเกมส์อะไรหรอครับ อาจจะต้องลองนึกดูว่าเราทำอะไร ต้องลองค่อยๆนึกสาเหตุดูก่อนครับ ลองลบเเล้วลงเกมส์ใหม่ดูก่อนครับ โปรเเกรมพวกล้างเครื่องผมใช้ advance sysrem care ครับ มีให้โหลดทั่วไปครับ ทำได้หลายอย่างเลยครับ รอท่านอื่นมาเเนะนำอีกทีนะ ผมนึกสาเหตุยังไม่ออกเท่าไรครับ กรณีของผมก็คือ ลงเกมส์ใหม่ อัพไดร์ฟเวอการ์ดจอให้ล่าสุด หรือดูสเปคเครื่องเราว่าเล่นเกมส์พอไหมครับ

Gzerk111
29th October 2015, 15:37
ปัดฝุ่นเครื่องหน่อยครับ ปัญหาอาจจะอยู่ที่ความร้อนภายในเครื่องก็ได้

chai2520
29th October 2015, 15:50
แล้วแต่กรณี ที่เคยเจอก็สาย sata hdd มั้ง

merisa
29th October 2015, 16:07
Harddisk มี bad 100% เปลี่ยนเป็น SSD เลยครับ