PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความร่วมมือเพื่อนๆ สมาชิกชาว JKG ครับ

worametza
6th October 2011, 20:24
พักนี้เป็นช่วงเวลาแห่งการปิดเทอม หรือช่วงเวลาปล่อยเกรียนอ่ะครับ บอร์ดเราหรือบอร์ดอื่นๆที่ผมเห็นก็มีการโดนป่วนไปพอสมควร
แต่ผมเป็นคนหนึ่งในบอร์ดที่ไม่อยากเห็นบอร์ดมี่เราอยู่มีการป่วนอย่างสนุกสนานลอยหน้าลอยตาได้ เลยอยากจะแนะนำแนวทาง
อยากให้ชาว JKG ทุกคนทำน่ะครับ เกี่ยวกับพวกกระทู้ที่เข้าข่ายตั้งมาป่วน (ไร้สาระแบบกวนๆ) หรือโพสที่ด่าตามกระทู้ต่างๆน่ะครับ
1. อย่าพยายามไปต่อ เราอยู่ส่วนเรา เค้าจะป่วนปล่อยมันทำอะไรทำไป เค้าจะทำเรียกร้องความสนใจ เราก็อย่าไปให้เค้า ยิ่งโพสต่อต้านยิ่งยุยง
อยู่เงียบๆ ดูไว้เป็นดีที่สุด
2. ปุ่มแจ้งลบ เป็นปุ่มที่อยากจะรบกวนให้สมาชิกทุกคนได้ใช้มัน ไม่ต้องไปโพส เห็นอะไรเข้าข่ายป่วนๆ กดแจ้งลบได้เลยครับ เดี่ยว MOD จะพิจารณาเองครับ

ข้อความร่วมมืออีกข้อ นึง
เลิกพิมพ์คำหยาบได้ไหม ผมไม่เคยแจ้งเรื่องนี้ แต่ผมเห็นคนอื่นเขาแจ้งกันเยอะว่าคำหยาบเยอะมากๆ แล้วมันไม่มีถ้าจะเลิกง่ายๆคำหยาบเนี่ เพราะฉะนั้น เลิกพิมพ์ได้ละ ถ้าไม่เลิกผมคิดว่าผมตามเก็บแจ้งดีกว่า เหมือนบอร์ดรุ่น 2 เก่าๆ- -
ผมก็เห็นด้วยน่ะครับ แต่ทำไมเดี๋ยวนี้ทุกคนทำเหมือนเป็นเรื่องธรรมดาเลยอ่ะ เฮ้ออ แจ้งๆกันเข้าไปแล้วกันครับพี่

ทั้ง 2 ข้อนี้ผมคิดว่ามันน่าจะช่วยให้ JKG ดีขึ้นมาไม่มากก็น้อย แต่ยังไงก็รบกวนสมาชิกทุกท่าน ได้ช่วยปฏิบัติตามด้วยน่ะครับ
ขอบคุณครับ

PeaceterZero
6th October 2011, 20:28
ข้อความร่วมมืออีกข้อ นึง
เลิกพิมพ์คำหยาบได้ไหม ผมไม่เคยแจ้งเรื่องนี้ แต่ผมเห็นคนอื่นเขาแจ้งกันเยอะว่าคำหยาบเยอะมากๆ แล้วมันไม่มีถ้าจะเลิกง่ายๆคำหยาบเนี่ เพราะฉะนั้น เลิกพิมพ์ได้ละ ถ้าไม่เลิกผมคิดว่าผมตามเก็บแจ้งดีกว่า เหมือนบอร์ดรุ่น 2 เก่าๆ- -

sarifboy
6th October 2011, 20:34
คำหยาบอบู่ในชีวิต(เกรียน)
คำหยาบสำหรับเกรียนก็คือคำ ปรกติ
นี่ JOKERGAME นะเฟ้ยอย่ามาหยาบเซ้ (เท่พอปะ)

®Th£ VÎŘuS™
6th October 2011, 20:44
ปิดเทอมเกรียนเยอะจริง

SemIFaIL
6th October 2011, 20:45
เกรียนปิดเทอมปีละครั้ง ชีวิตดีขึ้นมากเลย:(

LookPhet
6th October 2011, 20:50
รับทราบครับผม !

xxxlnwjung1
6th October 2011, 20:50
พวก WTF กับ WTH เบื่อมากเหมือนเป็นการปั๊ม
ส่วนตัวผมชอบ WTT มากๆเลย

kodeem
6th October 2011, 20:51
ok ครับ :scare

ChickenBomB
6th October 2011, 20:51
http://img.bongbank.net/ir/1240589311_russianschoolmet.gif <<<<<อยู่อย่างนี้ก็ พอ :o

sarifboy
6th October 2011, 20:59
^
^
^
อุแหม่มันซะบัดหัวได้ใจวะ