PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สวัสดีชาว JKG 5 ปีที่ได้รู้จักกัน เเละ พี่ Joker ที่น่ารัก มาอ่านที่ผมโม้หน่อย

Zatsune Miku
31st October 2015, 14:16
สวัสดีครับ นี้เป็นกระทู้ในรอบปีของผม

ผมรู้จัก Jokergameth เพราะหาข้อมูลเรื่อง PSP สมัยขึ้น ม.2

จากนั้นผมเริ่มสนใจ JKG ขึ้นมา เลยสมัครสมาชิก

เริ่มรู้จักหมวดๆใน Forums เริ่มตั้งกระทู้พูดคุย

ผมติด JKG มากตอนขึ้นม.3 เเบบกลับบ้านมาต้องเปิด JKG ทุกเย็นเลย
-นั่งหาอ่านเรื่องต่างๆใน Main Forum
-ดูรูปฮาๆใน Pic post
-นั่งถามตอบปัญหาใน IT Problem
-นั่งคุยเรื่องความรักใน Love, Health
-นั่งโหลดเเล้วอัพเกมใน PC Game Download
ผมติด 5 ฟอรั่มหลักนี้มาก

จากนั้นผมได้ซื้อ PSP เป็นของตัวเอง ทำให้ได้สนใจหมวด Console Game Download มากขึ้น

ผมเริ่มยากได้ชื่อน้ำตาล เลยพยามตั้งกระทู้ในPic Post 3เวลาหลังอาหาร เอารูปฮาๆ มาโพสต์เยอะๆ ไม่หลับไม่นอน

**โดนเเบนไป 2 รหัส 55555555555555

ตอนนั้นคลั่งพวก Spec PC Hardware ต่างๆมาก ได้เเต่มอง ไม่มีตังซื้อหรอก 5555555555

ขึ้นม.4 เริ่มมีตั้งกระทู้เรื่องการจีบหญิง เเละ การเรียนรด. ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ เเต่ยังเข้ามาโหลดๆเกมเล่นอยู่ครับ

ตอนนั้น ม.4 ได้เกรด 2.61 ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยน

ผมลดการเล่นเกมลงในม.5 เพื่อหวังจะเอาคะเเนนเกรดดีๆ เทอมที่ 1 ได้ 2.98 เทอมที่ 2 ได้ 3.30 ได้มาจากการลดการเล่นเกมลง เเละ ได้จากการอิจฉาเพื่อนเลยทำให้ตั้งใจครับ 55555

ม.5 เริมมีเเฟน เริ่มมีผู้หญิงเข้ามา 4-5 คน (ประมาน School Days ครับ ผมเข้าหาพวกเค้าเองทั้งนั้น ) ผมอดได้ทุกคนเลย 555555555555 (พลาดมาก)

ขึ้นม.6 มา ทุกอย่างเริ่มตรงเครียด ทุกอย่างยากไปหมด ยกเว้นภาษาอังกฤษ 555 ชอบอ่านเป็นชีวิตเป็นจิตใจ เพราะอยากอ่านซับเกมได้

กลางปีผมได้เลิกกับเเฟนที่คบมาตั้งเเต่ม.4 เพราะทนไม่ไหว อยากหาคนใหม่ เลยจีบคนในโรงเรียน เเต่มีอีกคนมาสาระภาพเหมือนกัน เลยเป็นศึกชิงนาง

ผลคือ ผมได้ 5555555 น่ารักด้วย ตัวเล็ก ดัดฟัน

จากนั้นมาก้เรียนปกติ

กลางเดือนตุลาที่ผ่านมา ผมได้ไปสอบที่ มหาวิทยาลัยเเม่ฟ้าหลวงที่เชียงราย เป็นสถานที่เเรก ไปกับเเฟนผมเเหละ นอนห้องเดียวกัน 2 คน 555555 (อันนี้ก้กจินตนาการต่อเอาครับ)

กลับมาก้เครียดต้องสอบ GAT-PAT 123 ต่อ ไหนจะ9วิชาสามัญอีก ไหนจะโควต้า มช.อีก

29 สอบ PAT 3 ไปเเล้ว (ยากชหหหห.)

กลับมาทะเลาะกับเเฟนอีก เอ้อ เอาเข้าไป โคตรเครียด ไม่รู้จะเลิกรึป่าว ที่เเน่ๆไม่คุยกันเลย

วันต่อมาเเฟนมาขอโทษ บอกเเค่หงุดหงิดเฉยๆ ไม่ได้อยากเลิกจริงๆ (น่ารักจังงงง)ตอนเย็น อยู่ๆ มฟล.ก็ประกาศผลสอบล่วงหน้า

[ผมกับเเฟนติดทั้งคู่ครับ]

เเบบดีใจลั่นบ้าน ปานจะกลืนกิน ดั่งผืนดินธรณีสูบ

สอบที่เเรก ก็ติดเลย ครั้งเเรกในชีวิต เเล้วก้มานั่งคิด 1300กว่าๆที่สมัครไปเอาคืนก้ไม่ได้ เสียดาย 5555

เเค่นี้หล่ะครับ ม.6 มีที่เรียนเเล้ว มีเเฟนน่ารักด้วย ดัดฟัน ตัวเล็กๆ

#จบข่าว ขอบคุณที่อ่านครับ 5555555
หลักฐาน

ปล.ใครที่อยู่ม.4 5 ควรลดเกมให้อย่างไวเลยครับ เพราะมันมีผลต่ออนาคตมาก เน้นพวกอังกฤษGrammar กับ Vocab ไว้เพราะจะเข้า AEC เเล้ว อังกฤษอ่อนนี่อยู่ยากครับ

ตั้งใจนะครับพวก ม.6 ปีนี้ สู้ๆเต็มที่ ผมลอยเเพเเล้ว GAT-PAT ลายาว 55555

ปีนี้ผมปังมาก เกรดดีที่2ของห้อง เกรดสวย สอบมหาลัยติดได้อยู่กับเเฟน เเฟนผมน่ารักมากๆ ตัวเล็ก ดัดฟัน ติดเกม รักมากครับ (ถ้านึกไม่ออก นึกตัวละครโลลิในอนิเมะครับ)

จบละครับขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ คิดถึง JKG เเละ พี่ Joker ที่เเบนผมครับ คิดถึงๆๆ

หวังว่าเด็กรุ่นใหม่ๆคงจะรู้จักJKG เเละไม่ร้างไปนะครับ

10/8/2019 กลับมาอ่านเเล้วรู้สึก hermois มาก ใครอ่านมาถึงตรงนี้ก็ลืมๆมันไปเถอะครับ ว่าจะลบเเต่ไม่อยากลบ เก็บไว้อ่านความ trash ของตัวเอง ถถถถถ

suravong
31st October 2015, 14:32
ยินดีด้วยครับ ^__^

manhantun01
31st October 2015, 15:46
คิดยังไงถึงพิมพ์ตัวหนังสือเป็นสีนี้ครับ?

Zean_Neo
31st October 2015, 16:27
จับมือครับ ผมก็ได้ที่เรียนแล้วเหมือนกัน 55555โล่งเลย

31st October 2015, 17:37
คิดยังไงถึงพิมพ์ตัวหนังสือเป็นสีนี้ครับ?

มันติดมาตั้งเเต่สมัยสิงบอร์ดเเล้วอ่ะครับ 5555

จับมือครับ ผมก็ได้ที่เรียนแล้วเหมือนกัน 55555โล่งเลย
ดีใจด้วยยครับ 55555555 +1+1+1

ยินดีด้วยครับ ^__^
ขอบคุณครับบบ 555555

Zaraki Kempaji
31st October 2015, 17:49
ดีครับ

จงเก็บเกี่ยวชีวิตช่วงมัธยมให้ดี

เพราะช่วงมหาลัยจะเป็นช่วงที่คิดถึงสมัยมัธยมมากที่สุด T-T

parisj007
31st October 2015, 18:29
การบ้านผมทำที่ รร ให้หมดครับเกมกลับบ้านก็เล่นเลยถึง 4 ทุ่มนอน ตอนนี้ผมเรียน แผน วิทย์ คณิต ของ สสวท เกรด 3.59(4 เทอม) จริงๆผมว่าจากที่ลดเปลี่ยนเป็นควรทำอะไรก็ควรจริงจัง ตอนเรียนผมตั้งใจ เลยทำข้อสอบมาดี แต่ตอนเล่นก็เล่นให้เต็มที่ คงที่ติดเกมแล้วผลการเรียนลดส่วนมาก ตอนเรียนคิดถึงเกม อยากกลับบ้านไวๆไปเล่น ปล ยินดีที่ติดนะครับ ^ ^

VirusCoMz
31st October 2015, 18:45
ไม่มีภาพปลากรอบคุณแฟน จขกท. เหรอครับ :p
ยินดีด้วยครับ ผมก็สิงห์บอร์ดนี้ตั้งแต่สมัยวัยละอ่อน ตอนนี้ก็เรียน ป.ตรี แล้วเหมือนกันครับ :gamer

31st October 2015, 19:45
ดีครับ

จงเก็บเกี่ยวชีวิตช่วงมัธยมให้ดี

เพราะช่วงมหาลัยจะเป็นช่วงที่คิดถึงสมัยมัธยมมากที่สุด T-T
เต็มที่ละครับหลังจากนี้ ชิวเเล้ว มัธยมที่รัก 55555

การบ้านผมทำที่ รร ให้หมดครับเกมกลับบ้านก็เล่นเลยถึง 4 ทุ่มนอน ตอนนี้ผมเรียน แผน วิทย์ คณิต ของ สสวท เกรด 3.59(4 เทอม) จริงๆผมว่าจากที่ลดเปลี่ยนเป็นควรทำอะไรก็ควรจริงจัง ตอนเรียนผมตั้งใจ เลยทำข้อสอบมาดี แต่ตอนเล่นก็เล่นให้เต็มที่ คงที่ติดเกมแล้วผลการเรียนลดส่วนมาก ตอนเรียนคิดถึงเกม อยากกลับบ้านไวๆไปเล่น ปล ยินดีที่ติดนะครับ ^ ^
ขอบคุณครับ ผมเป็นพวกเล่นเกมเต็มที่เเล้วมันเต็มที่เกิน 5555 เลยทิ้งหมดเลย ก้เลยคิด ลดละลงไป

ไม่มีภาพปลากรอบคุณแฟน จขกท. เหรอครับ :p
ยินดีด้วยครับ ผมก็สิงห์บอร์ดนี้ตั้งแต่สมัยวัยละอ่อน ตอนนี้ก็เรียน ป.ตรี แล้วเหมือนกันครับ :gamer
ให้จินตนาการเอาครับ เราจะอยู่กับบอร์ดนี้ตลอดไป 5555

sattawat1979
31st October 2015, 20:33
ทำไมบอร์ดนี้มีแต่เด็กๆแฮะ เล่นเอาซะเราแก่คราวปู่เลยทีเดียว :sweat:o

Tingboye
31st October 2015, 20:53
ขอบคุณครับ ผมนี้ฮึดเลย อย่างน้อยความพยายามก็มีความหมายเสมอ

jinzo
31st October 2015, 22:19
โอ้ย ผมก็ ม.6 เก่งอังกฤษที่1ของห้อง(อ่านได้ แปลได้ เขียนได้ เพื่อนต้องถามผมคนเดียว) แต่กลับติด0อังกฤษ(กำ) ก็เพราะไม่ตั้งใจนี่แหละครับ โคตรพลาดเลยชีวิตนี้ เกรดเทอมเมื่อกี้ติด0 4ตัว เล่าไปก็อายหมาครับ
ผมไม่เกเร ไม่เที่ยว ไม่ติดยา
แค่ไม่ตั้งใจเรียนแค่นั้นเอง ผมเป็นคนขี้เกียจครับ ทำไรก็ไม่ค่อยเป็นซะด้วย งานเดี่ยวก็ทำเองไม่เป็น เอาง่ายๆครับ "โง่"
ไม่ได้ติดเกมครับ แต่หมกมุ่นกับการเขียนเพลงแต่งเพลงมากเกินไป ผมมีความฝันครับ อยากเป็นนักร้อง ตอนนี้ผมเป็นนักร้องของ รร. แค่ขี้เกียจและโง่ ผมไม่รู้จะแก้ยังไง พยายามจะทำการบ้าน แต่ก็ทำไม่เป็น เรียนไม่รุ้เรื่อง วิทคณิตนี่เอาไปไกลๆเลยครับ เรียนไป เหมือนฟังเทศ ฟังยังไงก็ไม่เข้าหัวเลย ผมถนัดสายศิลป์ครับ ผมคงมาผิดสาย เพราะผมเรียนอยู่สายวิท คณิต โคตรพลาดครับ บอกเลย ผมไม่อายที่จะเล่าครับ เพราะทุกคนที่อยู่ที่นี่ก็เหมือนพี่น้องผม ผมอ่านเรื่องของทุกคน ทุกคนก็คงอ่านเรื่องของผมบ้าง แค่อยากระบายครับ ไม่มีที่ระบาย

ปล.ยินดีด้วยนะครับที่ได้ที่เรียนแล้ว ส่วนผมคงต้องตั้งหน้าตั้งตาแก้0ต่อไป ..:dash

worakorn3
31st October 2015, 22:41
ยินดีด้วยนะครับ แล้วก็อยากให้จดจำช่วงเวลามอปลายเยอะๆโดยเฉพาะกับเพื่อนๆ เพราะเข้ามหาลัยแล้วมันจะทำให้เราคิดถึงช่วงเวลาเก่าๆครับ

เรื่องเรียนก็สู้ๆนะครับ ต่างกับสมัยมอปลายแน่นอน เอาใจช่วยครับ จากเด็กซิ่ว 1 ปี :p

Zaraki Kempaji
31st October 2015, 23:38
ทำไมบอร์ดนี้มีแต่เด็กๆแฮะ เล่นเอาซะเราแก่คราวปู่เลยทีเดียว :sweat:o

ปกติคนแก่ๆ ในบอล์ดนี้ส่วนมาก เขาจะมาส่องเฉยๆแล้วผ่านไปหล่ะมั้งครับ

ผมเห็นอยู่ไม่กี่คนที่ชอบคอมเม้นเรื่อยๆ

31st October 2015, 23:42
ขอบคุณครับ ผมนี้ฮึดเลย อย่างน้อยความพยายามก็มีความหมายเสมอ

เต็มที่ครับ พยายามเข้า สำเร็จเเล้วมันจะฟินเอง 5555

โอ้ย ผมก็ ม.6 เก่งอังกฤษที่1ของห้อง(อ่านได้ แปลได้ เขียนได้ เพื่อนต้องถามผมคนเดียว) แต่กลับติด0อังกฤษ(กำ) ก็เพราะไม่ตั้งใจนี่แหละครับ โคตรพลาดเลยชีวิตนี้ เกรดเทอมเมื่อกี้ติด0 4ตัว เล่าไปก็อายหมาครับ
ผมไม่เกเร ไม่เที่ยว ไม่ติดยา
แค่ไม่ตั้งใจเรียนแค่นั้นเอง ผมเป็นคนขี้เกียจครับ ทำไรก็ไม่ค่อยเป็นซะด้วย งานเดี่ยวก็ทำเองไม่เป็น เอาง่ายๆครับ "โง่"
ไม่ได้ติดเกมครับ แต่หมกมุ่นกับการเขียนเพลงแต่งเพลงมากเกินไป ผมมีความฝันครับ อยากเป็นนักร้อง ตอนนี้ผมเป็นนักร้องของ รร. แค่ขี้เกียจและโง่ ผมไม่รู้จะแก้ยังไง พยายามจะทำการบ้าน แต่ก็ทำไม่เป็น เรียนไม่รุ้เรื่อง วิทคณิตนี่เอาไปไกลๆเลยครับ เรียนไป เหมือนฟังเทศ ฟังยังไงก็ไม่เข้าหัวเลย ผมถนัดสายศิลป์ครับ ผมคงมาผิดสาย เพราะผมเรียนอยู่สายวิท คณิต โคตรพลาดครับ บอกเลย ผมไม่อายที่จะเล่าครับ เพราะทุกคนที่อยู่ที่นี่ก็เหมือนพี่น้องผม ผมอ่านเรื่องของทุกคน ทุกคนก็คงอ่านเรื่องของผมบ้าง แค่อยากระบายครับ ไม่มีที่ระบาย

ปล.ยินดีด้วยนะครับที่ได้ที่เรียนแล้ว ส่วนผมคงต้องตั้งหน้าตั้งตาแก้0ต่อไป ..:dash
เอ้าาาา ก็เหมือนผมเลยนี่หว่า สายวิทย์คณิตเหมือนกัน เเต่ใจผมมันมาสายศิลป์อังกฤษ 555 พวกวิทย์คณิตนี่บายจ้า ที่เกรดดีอาศัยส่งงานถี่ๆ
เหล้ายาบุหรี่ผมไม่สนนะ เอาเงินไปกินข้าวหมด ข้าวกะเพราหมูกรอบหน้ารร.มันอร่อยมากหมูกรอบนอกนุ่มใน(พูดละหิว)
ตั้งใจเเก้ 0 ละกันครับ 4 ตัว ไม่ยากเกินเราหรอก เรียนยังไงมาก็ช่าง เอาที่ใจเรารักก็พอครับ รักในงานที่ทำ ก้มีความสุขเเล้ว 555
ภาพประกอบครับ

https://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/photo.wongnai.com/photos/2014/02/18/ace3087e7eba47fabd3b0d8577418bf8.jpg

ยินดีด้วยนะครับ แล้วก็อยากให้จดจำช่วงเวลามอปลายเยอะๆโดยเฉพาะกับเพื่อนๆ เพราะเข้ามหาลัยแล้วมันจะทำให้เราคิดถึงช่วงเวลาเก่าๆครับ

เรื่องเรียนก็สู้ๆนะครับ ต่างกับสมัยมอปลายแน่นอน เอาใจช่วยครับ จากเด็กซิ่ว 1 ปี :p
ฮือออออ อยากให้อยู่มัธยมไปนานๆจังงง คิดถึงเพื่อนๆ 555555555555

ยังดีที่มีคนครับ 555 ดีกว่าร้างไปเปล่าๆ น่าเสียดาย

Gzerk111
1st November 2015, 00:14
เปิดดูบัตร นิสิตในกระเป๋า............ดูเลข3ตัวหน้าแล้วมาดูของ จขกท เศร้าเลย.....

news888
1st November 2015, 00:43
อยากบอก จขกท.ว่า ติดมหาลัยแล้วอย่าพึ่งเทนะครับ ม.ปลายอะ เก็บความรู้ช่วงนี้ไว้เยอะๆ ดีใจได้ครับแต่อย่าดีใจว่ามีที่เรียนแล้วม.ปลายปล่อยสบายแล้ว ผมเคยคิดแบบ จขกท.ครับ ผลที่ได้คือเข้ามหาลัยไปครับ ตายครับ เกือบเรียนไม่รอดครับ เพราะตอนติดมหาลัยผมเททุกอย่าง ไม่อ่านสือไม่อ่านไรเลย ทิ้งๆๆๆ ยิ่งแคลนี่แทบไม่เอา ตายครับ ชีวิตแทบพัง เทอมแรกผ่านไป F เกือบมา พอเทอม 2 กลับตัว เกือบได้เอครับ เป็นกำลังใจให้ครับดีใจด้วยครับได้อยู่กับแฟนมันเป็น อะไรที่ฟินมาก 555 ปล.ผมก็วิศวะเหมือนกันครับ สู้ๆนะครับ เตรียมตัวเลยครับตรีโกณแคล เพื่อนรักของวิศวะทุกคน ด้วยความหวังดีจากคนเกือบเรียนไม่รอดในมหาวิทยาลัย

1st November 2015, 12:57
ผมก็จบวิศวะมาก่อนครับ หลายปีมาแล้ว วิศวกรรมเครื่องกล พระจอมเกล้า ลาดกระบังรุ่น 38 ครับ :preved

วิศวะเรียนยากครับ แต่ง่ายกว่าหมอ จบมาเงินเดือนก็ไม่ได้มากมายอะไรหรอกครับ แค่พออยู่ได้

ถ้าเลือกได้ผมจะกลับไปเรียนหมอดีกว่า ผมคิดว่าผมเรียนได้ :dash

พี่ชายผมเป็นหมออยู่โรงบาลเอกชนแห่งหนึ่ง เดือนนึงๆรับ 3 แสนกว่าบาทครับ :sweat ผมยังไม่ได้ครึ่งของครึ่งเลย :sweat

1st November 2015, 13:05
จขกท เลือกเรียนวิศวะ IT แบบนี้น่าจะเลือกเรียน ลาดกระบัง แบบผมนะครับ

ที่ลาดกระบังแข็งแกร่งเรื่อง IT โทรคม ที่สุดในประเทศไทย :cool:

O'z NEWBIE IN THE H.H.
1st November 2015, 18:31
ดีใจด้วยนะครับ ส่วนตัวผมผมเล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ม.3แล้ว ตอนนั้นอยากเป็นชื่อสีน้ำตาลมาก ขำตัวเอง ทุกๆวันต้องได้เข้ามาเว็บบอร์ดแห่งนี้ ปัจจุบันตอนนี้ก็ ม.5แล้วครับ ห่างหายไปนานพอสมควร ติดเกมส์ครับไม่ใช่อะไร 555 ช่วงนี้เบื่อๆเกมส์ครับ ก็เลยลองมาส่องๆในเว็บบอร์ดนี้ดูบ้างว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง โม้มาซะยาวเลย 5555 :rofl

krisana1995
1st November 2015, 18:41
รู้สึกเหมือนตัวเองแก่ขึ้นมากเลย
แต่ดีใจด้วยครับที่สอบติดและยังคบกับแฟนอยู่

jeren
6th November 2015, 14:17
จขกท ลองสู้ต่อดูครับ ถ้ามฟล.ไม่ตัดสิทธิ์ ควรจะลองแอดเข้าม.ใหญ่ๆดู ฝึกความสามารถตัวเองให้มากยิ่งๆขึ้นครับ

manshinoda
6th November 2015, 14:32
มาม.กรุงเทพเลย 55555

สาวๆสวยๆเยอะ

zanuk9876
6th November 2015, 19:49
ผมไม่ค่อยจำใครที่ชื่อหรอก จำภาพโปรไฟล์เอา 555

ยินดีกับ จขกท. ด้วยนะครับ ที่สอบติดมหาลัย และได้แฟนน่ารัก :pleasantry

Opalpaz9
7th November 2015, 07:14
เยี่ยมครับผม

ninjakolo
8th November 2015, 23:30
อ่านแล้วรู้สึกว่า........

อิจฉาเว้ยยยยยยยย 555

ที่เรียนก็ยังไม่มี แฟนก็ยังไม่ได้ 0ก็ยังไม่แก้ :rofl ฮากับชีวิตตัวเอง
เนียละครับ ชีวิตคนไม่หล่อ ไม่รวย ได้แต่มองฟ้า 555