PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หาเกมragnarokภาคนึงครับ

ko555555
3rd November 2015, 16:29
เคยเล่นมานานมากแล้ว มันจะมีเนื้อเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับตัวเกมหลัก เนื้อเรื่องเสริมนี้จะเป็นภาษาไทยเลย
เนื่อเรื่องประมาณว่ามีจอมมารจะทำลายล้างโลกแล้วผู้เล่นคือผู้ที่ถูกเลือกตามคำทำนาย
จะมีเควสเนื้อเรื่องให้ทำตลอดทั้งเกม จะเริ่มที่เมืองเกิด แล้วผู้เล่นจะได้เข้ารับการทดสอบเดินผ่านตรงที่เปลี่ยนเป็นนักดาบของเกมหลัก แล้วจะไปโผล่ที่พายอนแล้วก็เปลี่ยนคลาสแรก ทำเควสลงดันพายอนหาแหวน5อัน แล้วรู้สึกจะไปเมืองพอนแล้วไปไหนต่อจำไม่ได้ แล้วจะได้ไปเมืองบนฟ้าเพื่อพบโอดิน เปลี่ยนเป็นhi class แล้วไปลงดันสุดท้าย ที่กลางเมืองกิฟ ดันนี้จะมีหลายชั้น แต่ละชั้นจะมีบอสดรอปกุญแจเพื่อกดใช้ลงไปชั้นต่อไป

ผมไปหาข้อมูลเพิ่มมา มันชื่อภาคว่า The Legend of Heroes
สร้างโดย Batmaner
เหมือนจะเป็นที่นิยมในระดับหนึ่งสมัยสิบกว่าปีก่อน
แต่ว่าตอนนี้หาไม่เจอเลย เจอแต่กระทู้เก่าๆที่ตั้งเปิดเซิฟในประมูล

ใครเจอฝากลงลิ้งให้ด้วยนะครับ