PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [DOTA2]-สนใจอยากลองตั้งทีมดูมั้ย เข้ามาคุยกัน.

ForuS+
4th November 2015, 12:28
เกริ่นก่อนเลยนะ ส่วนตัวผมแล้วเนี่ย พอดีช่วงนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าตูจะทำอะไรดีฟะ แต่มีสิ่งนึงในใจที่แบบ อยากลองอ่ะ อยากลองทำอะไรที่ใจเรารักดู นั่นก็คือเล่น " DOTA 2 "

ระดับความจริงจังถ้าถามว่าทำแล้วจริงจังขนาดไหน ก็นะ ช่วงนี้วงการ E-Sport ในบ้านเราก็เริ่มดูดีขึ้นนะ เพราะฉะนั้น คือ มี 100 ให้ 100 ครับ

้เริ่มกันอย่างแรกเลยนะ โยน Solo MMR ทิ้งไปเลย ทำใจให้สบายๆ ถามตัวเองว่า เล่นมานานแค่ไหน มีประสบการณ์ มีใจรัก มีความคิดที่อยากลองเล่นเป็นอาชีพดู ผมขอแค่นั้นแหละ

ถาม ทำไมไม่สน MMR อย่างแรกเลยผม 2300 เอง (ไม่ค่อยได้มีเวลาเก็บ)Party นี่หนักเลย หาเพื่อนเล่นไม่ได้ 5555 อย่างที่สองคือ ไม่อยากให้มีการเอา MMR มาเปรียบเทียบกัน อยากให้เล่นด้วยใจ ด้วยสปิริทของทีม

ผมเชื่อว่ามันน่าจะส่งผลดีอะไรมั่งแหละ เรื่องฝีมือ มันพัฒนากันได้ แต่ถ้าคน MMR สูงๆสนใจก็ได้นะ ไม่ใช่ว่าห้าม ขอแค่มีคุณสมบัติคือ ใจรัก มีสปิริททีมที่ดี

เรื่องอายุ ขอตั้งแต่ 17 ปีขึ้นไป (ส่วนตัวผม 19) มีเวลาเล่น (เวลาซ้อมทีม) 4-5 ชั่วโมงขึ้นไปต่อวัน อาจจะมีมากขึ้นเรื่อยๆ ถามตัวเองดูก่อนนะ พร้อมเสี่ยงมั้ย รักที่จะเล่นขนาดไหน มาคุยกัน..

สนใจก็ทิ้งคอมเม้น พร้อมกับ อายุ + ฮีโร่ที่เล่นเยอะที่สุด 2 อันดับแรก ไว้นะครับ

**หมายเหตุ** เป็นการสำรวจดูนะ ว่ามีคนสนใจมากแค่ไหน รู้สึกเหมือนฝันลมๆแล้งๆเลย หาคนอยากทำแบบผมเนี่ย 5555 ไม่รู้ว่ามียังนะ แต่ถ้าฟอร์มทีมขึ้นมาได้อยากอยู่ภายใต้ชือ Jokergame ไม่รู้พี่ Joker จะว่าไง :bye

**เพิ่มเติม** อ้อขอรูปสเตตัสสไตล์การเล่นไว้ก็ดีนะครับ farming,supporting.....fighting ไรพวกเนี้ย :D

สเตตัสผมเอง / Dotabuff (http://www.dotabuff.com/players/125106086)

http://upic.me/i/xx/mymeme.png (http://upic.me/show/57147032)

เล่นบ่อยสุด 1.Winranger 2.Mirana

ning445
4th November 2015, 12:43
เล่นมา1000+ชม เล่นได้ทุกตัว เล่นได้ทุกตำแหน่ง อายุ22 ผมก็เคยโพสแบบคุณ แต่ไม่าำเร็จ ไม่มีคน เวลาเล่นมีบ้าง แต่ช่วงนี้ติด ARK มากก 555

kiraza15
4th November 2015, 13:32
ยากผมว่า mmr 4000 คิดที่จะเล่นเป็นอาชีพยังยากเลย พวกมือโปรยังบอกไว้เลย ว่าถ้าจะทำให้โดต้าเป็นอาชีพ mmr อย่างน้อย ต้อง 6000 หรือ 7000
ผมไม่ได้ ว่านะเเต่เเค่บอกว่ามันยาก ถ้า mmr เท่านี้อะเล่นขำๆอะได้อยู่

aulnoppon
4th November 2015, 13:38
Name trust me คะชอบเล่น ass ขอบอกโหดสนใจร่วมทีม

ForuS+
4th November 2015, 14:04
ยากผมว่า mmr 4000 คิดที่จะเล่นเป็นอาชีพยังยากเลย พวกมือโปรยังบอกไว้เลย ว่าถ้าจะทำให้โดต้าเป็นอาชีพ mmr อย่างน้อย ต้อง 6000 หรือ 7000
ผมไม่ได้ ว่านะเเต่เเค่บอกว่ามันยาก ถ้า mmr เท่านี้อะเล่นขำๆอะได้อยู่

ข้อนี้ผมเข้าใจครับ แต่ที่ผมบอก มันพัฒนากันได้ ขอแค่ใจเรารักก็พอ และส่วนตัวผม ลึกๆนะ MMR ใน SEA Doto มันอธิบายยากมากๆ 5555555

kiraza15
4th November 2015, 14:14
add มาด้วยผม เล่น solo เลน HaShaD

DarkWorldZ
4th November 2015, 14:47
ผมเล่นซัพ เล่นมาราวๆ 750+ ช.ม อายุ 20 ฮีโร่เล่นบ่อย Earthshaker กับ Witch Doctor แถมๆ Phoenix มีเวลาซ้อม 4-5 ช.ม ชื่อ [TOL] - Oracel
ปล. ผมอยากจะลงรูป สเตตัสให้ดูแต่ลงรูปไม่เป็น T-T

MR.IT
4th November 2015, 14:59
ก็ไม่อยากจะแย้งนะครับ แต่ MMR นี้ผมว่าเป็นตัวแปรสำคัญในความสำเร็จของทีมเลย เข้าใจว่าเล่นด้วยใจ แต่หากมีทีม มีการตั้งทีม ขึ้นมาจริงๆ ความเก่งของบุคคลๆ หนึ่งจะมีผลต่อทุกๆคนมากครับ แนะนำทำทีมแบบเล่นกันเองอันนี้สนุกกว่าครับ แต่ถ้าไปแข่งก็อย่างที่บอก ยิ่ง MMR น้อย ฝันนี้ไกลมากครับ !

MMR ไม่ใช้วัดความเก่งอย่างเดียว มันเป็นตัววัดความโชคโชนของ เกมส์ที่เล่นผ่านมา ถ้า MMR 5k+ นิไม่ต้องพูดถึง ฮืดขึ้นคอแต่ละเกมส์ --*

purinatjr
4th November 2015, 17:37
อยู่ที่ทีมเวิร์คครับ เกมส์นี้
ผมเล่นมา 2600+ ชม. ยังไม่ค่อยจะไหวเลย
MMR 3100 กว่า ๆ เอง
เล่นกับเพื่อน เอาสนุกดีกว่าครับ 555
ยิ่ง SEA แล่ว....

ForuS+
4th November 2015, 20:25
ไม่อยากให้มองว่าเป็นเรื่องยากนะ อยากให้มองว่ามันน่าท้าทายออก ถ้าใจเรารักจริงๆ เราก็พร้อมแก้ไข พัฒนาจุดบกพร่อง โดยมีคำว่ายากกับท้าทายเป็นพลังขับดัน

ผมเชื่อว่าโปรหลายๆคนก็ผ่านจุดที่ว่าฝีมือไม่ถึงมาก่อน ถ้าพวกเค้าคิดว่า มันยากว่ะ ไม่เอาล่ะ ทำอย่างอื่นดีกว่า มันก็คงไม่มีโปรเพลเยอร์หน้าใหม่ๆผุดขึ้นมาเรื่อยๆ

ผมถึงบอกไงว่า แค่ใจรัก จริงจัง ผมเชื่อว่าแค่ 2 คำนี้ มันทำให้คนๆนึงก็เทพขึ้นมาได้เหมือนกัน

**ดันๆ มีใครอีกมั้ยเนี่ย :gamer