PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ เล่นเกมส์แล้วคลิกยิงไม่ได้

sixheart306
6th November 2015, 00:08
ตามหัวข้อเลยครับ ผมเล่นเกมส์แล้วคลิกซ้ายยิงไม่ได้
แต่คลิกอย่างอื่นได้หมดนะ ทั้งในและนอกเกมส์ แต่พอกดยิงไม่มีอะไรเกิดขึ้น
เช็คคอนโทลแล้วด้วยก็ตั้งไว้อยู่ ตอนแรกเป็นแค่ Tomb rider 2013
แล้วอยู่ๆ re6 ก็เป็นเหมือนกันทั้งๆที่เมื่อก่อนปกติ
ล่าสุด metal gear solid v the phantom pain ก็เป็น พึ่งลงเล่นเองยังไม่ได้ยิงเลย
แต่คลิกได้ทุกอย่างนะ ทั้งแท็กเป้าหมาย คลิกสู้แบบ cqc ได้ แต่ยิงหรือโยนระเบิดไม่ได้
ใครเคยเป็นแล้วรู้วิธีแก้ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า