PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา internet ของผมหลังเปลียนเมนบอด

~DANTE~
6th October 2011, 23:57
อันเนื่องมาจากว่า เมนบอดผม ได้เกิดเสียขึ้น ซึ่งก่อนจะเสีย มันก็วิ่ง เต็มสปีด 600-800 แต่พอผม เปลี่ยนเมนบอด เครื่องมันก็เหมื่อนจะ รีเซ็ท พวก ดไรเวอ หาดแวพวก กาดจอ เมา คีบอดต่างๆ ทำให้ผมต้องลงใหม่ ผม ก็ลง ไป เมื่อลง อะไรหลายๆอย่าง เสร็จ เรียบร้อย ที่นี้พอ ผมเข้า อิน เตอเน็ท กลิ่นก็เริ่มมา เข้า jokergame รอประมาณ 10 วินาที ชักแหม่งๆ จึกไปเช็ค ความเร็วเน็ตปรากฎว่า download speed 0.16 !!! ให้ตายเถอะ มันเป็นไรฟร่ะ จึงวิ่งลงไปถามพี่ที่พวงเน็ตด้วยกันว่าเต็มสปีด เขาก็บอกว่าเต็มสปีดไม่มีปัญหา จึงค่อนข้างมันใจว่าน่าจะเป็นที่คอมแล้วแหละจึงรีบหาวิธีแก้โดยด่วนแต่ก็หาไม่เจอ จึงขอพี่ๆ ในบอดช่วยผมหน่อยครับ เพราะหาวิธีแก้ไม่ได้จริงๆ

ปล. เน็ตผม 3 BB 6 mb ครับ

CrYzTeX
7th October 2011, 00:37
- - เปิด โมเด็มได้ความเร็วตํ่าแหง แล้วก็โทษนั่นโทษนี่ - -'' เฮ๊ออ~

sawasd
7th October 2011, 07:32
ตอนเปลี่ยนบอร์ด ๆดลง Win ใหม่ป่าวครับ
ผมว่าลง Win ใหม่ดูครับ ของผมก้เคยเป็น
พอลงแล้วมันก็หาย

UkuleleAlone
7th October 2011, 07:38
ลองเปลื่ยนสาย เน็ต ดูสิอาจะเป็นที่ สายก็ได้นะ

rotary_wahwah
8th October 2011, 12:11
ลองเช็คอุปกรณ์เน็ตก่อนครับ พวก router modem ครับ
แล้วเช็คสายดูครับ ว่าสายยังโอเคอยู่หรือป่าว
จากนั้นถ้ายังไม่หาย ลองเอาเครื่องอื่นมาลองต่อเน็ตดูครับ ว่าช้าเหมือนกันหรือไม่
ถ้าเหมือนกันแสดงว่า สัญญาณเน็ตไม่ดีครับ ซึ่งเป็นปกติของเน็ตไทยครับ
บางวันก็เร็ว บางวันก็ช้าครับ