PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows Live ID Sign-In Assistant Setup Wizard Ended Prematurely!

CrYzTeX
7th October 2011, 03:44
What The F#$%^~

แล้วจะเข้า Game for Windows Live ได้มั๊ยยย~ จะเล่น GTA IV ว๊อยยย

โปรดอย่าลืม:ตั้งในที่ปักหมุดคงไม่มีใครสนใจ~

ViNceZ
7th October 2011, 06:12
ติดตั้งได้เเล้วนะ ที่จริงติดตั้งเเล้วก็ใช้ได้เลยนะครับ สร้างเเอคเคาน์ไม่ต้องไซน์ไอดี ไปที่ครีเอทได้เลยครับ ถ้าจำไม่ผิดไปกดโฮมในตัวเกมเเล้วสร้างขึ้นมา

CrYzTeX
7th October 2011, 07:08
อ่านดูดีๆครับ สิ้นสุดการทำงานอย่าง....ไม่สมบูรณ์

Update นิดๆ

ViNceZ
7th October 2011, 07:18
ลองโหลด เกม ฟอร์ วินโดว์ ไลฟ์ มาใหม่ เวอร์อังกฤษ ครับ

CrYzTeX
7th October 2011, 07:22
ผมลงทั้ง ไทย ทั้ง อังกฤษ เลยครับ ไม่ได้ซ๊าก~อันนน

sawasd
7th October 2011, 07:26
ตอนลงโปรแกรม Game for Windows Live ให้ต่อเน็ตด้วยจ้า
ที่ขึ้นมา มันบอกให้ Update ครับ

ViNceZ
7th October 2011, 07:26
ตอนลงโปรแกรม Game for Windows Live ให้ต่อเน็ตด้วยจ้า ที่ขึ้นมา มันบอกให้ Update ครับ
ถ้าเข้าตลาดเเน่นอนครับ ต้องออนไลน์ เเต่ตอนลงไม่ต้องออนไลน์ก็ได้
เกม เกมฟอร์วินโดว์ไลฟ์ ลงไว้เพื่อสร้างเซฟครับ

เอิ่ม จะลง เกมฟอร์วินโดว์ หรือ วินโดว์ไลฟ์ไซน์ไอดี
เกมฟอร์วินโดว์(มันขึ้นเเล้ว มาเก็ตออนไลน์มันขึ้นเเล้วนี่) - ลองเล่นเกมดูหรือยังครับ
วินโดว์ไลฟ์ไซน์ไอดี(ปกติมันมีอยู่เเล้วถ้าลงเอ็มมา) - เอาไว้ใช้ใน ยูเอซี

UkuleleAlone
7th October 2011, 07:27
โอ้โห OwlCity อีกตั้งหากฮ่าๆๆๆ

คอเดียวกัน :dance

CrYzTeX
7th October 2011, 07:30
ตอบเข้าเกมส์ไป ถึงหน้าโหลดมันจะมี wallpaper ตัวละคร มันจะหลุดตรงนั้นแหละครับ แล้วขึ้น Error ว่า WTV190

เดี๋ยวจะถ่ายให้ดู~ถ้าต้องการ

ViNceZ
7th October 2011, 07:36
ตอบเข้าเกมส์ไป ถึงหน้าโหลดมันจะมี wallpaper ตัวละคร มันจะหลุดตรงนั้นแหละครับ แล้วขึ้น Error ว่า WTV190 เดี๋ยวจะถ่ายให้ดู~ถ้าต้องการ...เอาเป็น Clip เลยดีกว่า
อย่าเพิ่งกดโฮมขณะหน้าเตือนครับ ไปสร้างในพอส หรือตอนที่มันเตือนก่อนจะเล่น

sawasd
7th October 2011, 07:39
What The F#$%^~

แล้วจะเข้า Game for Windows Live ได้มั๊ยยย~ จะเล่น GTA IV ว๊อยยย

โปรดอย่าลืม:ตั้งในที่ปักหมุดคงไม่มีใครสนใจ~

ลองโหลดตัวนี้ไปติดตั้งดูครับ
www.microsoft.com/games/en-us/aboutGFW/pages/gfw3intro.aspx
ผมใช้อยู่ครับตัวนี้

CrYzTeX
7th October 2011, 07:41
มันไม่มีอะไรเด้งขึ้นตอนโหลดเลยครับ มันให้สร้างโปรไฟล์ผมก็กด Enter ไป กดไป1ทรแต่ทีที่2มันกดไม่ได้ครับผมเลยกด Esc แล้วก็โหลดWallpaperตัวละคร แล้วก็หลุดเลย~

ลองโหลดตัวนี้ไปติดตั้งดูครับ
www.microsoft.com/games/en-us/aboutGFW/pages/gfw3intro.aspx (http://www.microsoft.com/games/en-us/aboutGFW/pages/gfw3intro.aspx)
ผมใช้อยู่ครับตัวนี้

ลองแล้วครับ ก็เหมือนเดิม มันเด้งให้ลง Windows live sign-in assis

sawasd
7th October 2011, 07:45
มันไม่มีอะไรเด้งขึ้นตอนโหลดเลยครับ มันให้สร้างโปรไฟล์ผมก็กด Enter ไป กดไป1ทรแต่ทีที่2มันกดไม่ได้ครับผมเลยกด Esc แล้วก็โหลดWallpaperตัวละคร แล้วก็หลุดเลย~

ลองแล้วครับ ก็เหมือนเดิม มันเด้งให้ลง Windows live sign-in assis
ตอนลง ได้ถอดตัวเก่าก่อนป่าวครับ

ViNceZ
7th October 2011, 07:45
Windows Live ID Sign-In Assistant อย่าเข้าใจผิดนะ อันนี้ที่ลงไม่ได้ ไม่เกี่ยวกับเกม อันนี้เอาไว้ ไซน์เครื่อง (เกี่ยวกับการผูกเเอคเคาน์) ลงเสร็จหรือไม่เสร็จก็ไม่เกี่ยว ปกติมันมีอยู่เเล้ว
Game for Windows Live เวอร์ชั้นจะเก่าเเค่ไหนก็ใช้ได้กับเกมที่ต้องใช้โปรเเกรมนี้เป็นตัวสร้างเซฟ อันนี้นี้เเหละเอาไว้ไซน์เกม

CrYzTeX
7th October 2011, 07:51
ชื่อหัวข้อ ก็บอก - -'' Windows Live ID Sign-In Assistant Setup Wizard Ended Prematurely
ผมไม่ได้บอกเลยว่าลง Games for Windows live ไม่ได้

ผมไม่ใช่พวกJumper ที่จะโดดไปนู้นข้ามนี้ข้ามประเด็นไปไหนนะครับ ณ ตอนนี้ผมกำลังถามว่า..

จะแก้! Windows Live ID Sign-In Assistant Setup Wizard Ended Prematurely! ยังไง

sawasd
7th October 2011, 07:54

เข้ามาดูวิธีสร้าง Offline หรือ Local Profile ของ Games For Windows Live กันครับ
วิธี Save เกมส์
www.tripgame.fix.gs/index.php?topic=1450.0

ViNceZ
7th October 2011, 07:57
ชื่อหัวข้อ ก็บอก - -'' Windows Live ID Sign-In Assistant Setup Wizard Ended Prematurely
เล่นเกมไม่ได้ ไม่ได้เกี่ยวกับ Windows Live ID ครับ ผมอยากบอกให้เข้าใจว่า จริงๆไม่ได้เกี่ยวกับจีทีเอไอวี
ก็ดูสิครับ บอกลง Windows Live ID ไม่ได้ เเต่ก็ไปโหลดโปรเเกรม Game for Windows Live ผมถึงถามไงสรุปจะลงอะไร
ที่เห็นคือคุณลง Game for Windows Live ได้
เเต่ Windows Live ID คือคุณลง เเต่มันไม่ได้ เอางี้ เล่นเเล้วหลุดมันพยามให้ติดตั้งโปรเเกรม หรือเรียกให้คุณใช้ Windows Live ID ต้องตวรจสอบอย่างเเรกก่อนว่าคุณ เป็นผู้ดูเเลระบบใช่ไหม ?
เอาเป็นว่าผมเข้าใจคือ คุณลง Windows Live ID ไม่สำเร็จ เเต่อยากจะเล่นจีทีเอ (ซึ่งมันไม่ได้ใช้ Windows Live ID เเต่มันใช้ Game Live) เเละคุณก็เป็นคนโหลด เกมไลฟ์มา เเเก้ปัญหา ไลฟ์ไอดี(มันคนล่ะโปรเเกรมเลย ที่ผมเน้นเเดงให้)
ถ้าลงไม่ได้ เเนะนำให้ทำเซฟออพไลน์ ตามข้างบน :thank

CrYzTeX
7th October 2011, 07:57
ปิดกระทู้~ ผมแก้ได้ละ ลง MSN 2011+IE9 จบข่าว~