PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไอ้อาการแบบนี้ มันคืออะรายย แล้วแก้ยังไงครับ

poomzaa11
9th November 2015, 03:34
คือบางทีผมโหลดไฟล์เกมมักจะเจอแจ็คพ็อตแบบนี้ เมื่อก่อนไม่เป็นนะ แต่เดี๋ยวนี้ชอบเป็น

http://images.temppic.com/08-11-2015/images_vertis/1447014956_0.32531800.jpg (http://www.temppic.com/img.php?08-11-2015:1447014956_0.32531800.jpg)

แบบเวลาจะโหลดเกมแล้วมันมีแค่เวบนั้นเวบเดียวที่ลิ้งไม่เสีย แต่เจือกโหลดไม่ได้ แล้วบางทีมีหลายพาร์ท พาร์ทอื่นเสร็จหมดแล้วเหลือพาร์ทนี้พาร์ทเดียว ตูล่ะเซ็งจ้า 55555

แล้วก้ชอบเป็นกลางคัน เช่นโหลดไปแล้ว 70เปอร์เซ็นต์ แต่ดันหยุดซะก่อน โหลดใหม่ไม่ได้ ขึ้นแบบในรูป เฮ้ออ

แต่รอเวลาอื่น (สักชั่วโมงสองชั่วโมง) ก้โหลดได้ปกตินะครับ แต่ต้องรีบโหลดเลยบางทีมันก้กลับเปนเหมือนเดิม

ยังไม่เจอของที่อื่นครับ ตอนนี้ผมเจอแต่เวลาโหลดจาก Mediafire ซึ่งไฟล์อื่นที่โหลดมาพร้อมกันไม่เป็นนะ

ผมอยากจะรู้สาเหตุว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม เพื่อนๆเคยเจออาการนี้กันรึเปล่าครับ? ขอบคุณครับ

sattawat1979
9th November 2015, 21:11
เคยเจอเหมือนกันครับแบบนี้ แต่นานมาแล้ว คงต้องโหลดใหม่หลายๆครั้งอ่ะครับ เลือกเอาช่วงเวลาที่แตกต่างกันดู

และ mediafire ผมเลิกโหลดไปนานแล้วครับ เมื่อก่อนเร็วมากนะ แต่เดี๋ยวนี้มันแปลกๆ

ตอนนี้ผมเลือกโหลดแต่ Rabbitfile , Filecondo , One2up เท่านั้นครับ

ที่ชอบที่สุดคือ Rabbitfile ครับ คนอัพเว็ปนี้กันเยอะ เร็วด้วย เร็วสุดๆ :cool:

ninjakolo
9th November 2015, 23:06
เคยเจอเหมือนกันครับแบบนี้ แต่นานมาแล้ว คงต้องโหลดใหม่หลายๆครั้งอ่ะครับ เลือกเอาช่วงเวลาที่แตกต่างกันดู

และ mediafire ผมเลิกโหลดไปนานแล้วครับ เมื่อก่อนเร็วมากนะ แต่เดี๋ยวนี้มันแปลกๆ

ตอนนี้ผมเลือกโหลดแต่ Rabbitfile , Filecondo , One2up เท่านั้นครับ

ที่ชอบที่สุดคือ Rabbitfile ครับ คนอัพเว็ปนี้กันเยอะ เร็วด้วย เร็วสุดๆ :cool:

เดี๋ยวนี้ Mediafire มัน Pay for Speed ไปแล้วครับ อีกอย่างนึงคือ ขนาดไม่ได้จำกัดที่ 200 MB เหมือนเก่าแล้ว....

เอาซะรู้ว่าแก่เลย - -

poomzaa11
10th November 2015, 23:37
ต้องเปลี่ยนเวบหรอครับ ตอนแรกผมคิดว่า Mediafire ดีสุดซะอีก เพราะโหลดเร็ว ไม่ต้องเสียเวลาทำอะไรมากมาย บางเว็บนี่โฆษณาเยอะ กว่าจะได้โหลดนี่โคตรลีลา

manglove
10th November 2015, 23:45
บางที NOD32 ก็ชอบปิดกันเวปที่เราโหลดนะครับ โหลดๆอยู่ก็ขึ้นแบบนี้ละครับ เวลาผมโหลดก็ปิด NOD32 ก่อน แลเวค่อยเปิดทีหลัง ถ้ากลัว virus ก็ค่อยมาสะแกนทีหลังเอาครับ