PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากระบายเรื่องความรัก/ขอคําเเนะนํษ

ghost th
13th November 2015, 01:18
ไม่ได้ปรึกษาเรื่องความรักมาตั้งนานในห้องนี้
ตอนนี้...
ผมชอบ ผญ คนนึงครับ เธอเป็นคนตลก กวนๆบ้าๆ เเต่เวลาโกรธหรือจริงจังนี่...สุดๆครับ เธอเป็นคนชอบเต้น(เต้นเกาหลี จะ Boyband Girl Group เต้นได้หมด เอาง่ายคือเต้นเเข็งกว่า ผช.บางคนอีก)
เข้าประเด็นเลย ผมนี่ชอบเเกล้งเธอ เเต่บางทีก็เเกล้งบานปลายไป เเต่เวลา ช่วยเหลือเธอบางทีก็ช่วยอ้อมๆไม่ก็ตรงๆ
ซึ่งผมทําเเบบนี้มานานมาก จนไอ่เพื่อนสนิทผมมันเหมือนจะชอบเธอด้วย
ผมเลยถามมันไปตรงๆเลย เเล้วก็บอกว่าผมหนะชอบ ผญ คนนั้น

เเต่ผลลัพธ์ก็คงพอจะเดาได้ เอาง่ายเลยคือ...
มันเเตะเนื้อต้องตัวเธอ อาจไม่ถึงขั้นโรคจิต เเต่ผมโกรธ มาก
เวลาผมจะมานั่งข้างเธอ มันก็เข้ามาเเทรก หรือ ต่อให้ผมนั่งอยู่เเล้วก็ตามเถอะ
เวลาผมคุยกับเธอทั้งต่อหน้าหรือใน Chat กลุ่มมันต้องเข้ามาเสือกทุกรอบ(บางคนอาจมองเป็นปกติเพราะเป็นเเชทกลุ่มเเต่นี่มันทุกครั้งเลย เหมือนจะเเย่งซีนผมอะไรอย่างนั้น)
ดูถูกผมเเทบจะทุกเรื่อง คือมันหน้าตาดีกว่า รวยกว่า จนผมวันนึงผมทนไม่ไหวเลยตะโกนใส่มันเลยว่า"ถึง Gu จะทําอะไรไม่เป็นเเต่อย่างน้อย Gu ก็พยายามดีกว่าคนที่มีโอกาสเเต่ไม่เคยใช้"

ตั้งเเต่เกิดเเบบนี้ขึ้นผมเลยคิดว่าถ้าขืนยังเป็นผู้อยู่เบื้องหลังอีกคงเจ็บกว่านี้เเน่ผมเลย
ผมเลยหันมาเข้าหาเธอเองเลย(มีเพื่อนเเอบช่วยบ้าง 555)
เเต่ปากของไอ่เพื่อนคนนั้นมันก็ยังบอกอยู่ว่ามันไม่ได้ชอบ ผญ คนนั้นซะหน่อย
เเต่คือการกระทํามัน....ดูยังไง....ก็ใช่ชัวร์
ผมเลยตะโกนลอยๆเลยว่า"ถ้าไม่ชอบก็อย่าขวาง"

เเละมีคําพูดนึงของมันที่มันพูดเเล้วผมเเทบจะปาเมาส์ใส่หน้ามัน
วันนั้นผมเล่น GTA ONLINE กับมันก็พูดคุยเล่นกัน มันก็พูดเรื่องที่มัน Save รูปน้องที่มันชอบเต็มโทรสัพผมก็เเซวมันเล่นๆว่าเอารูปมาดูตอน....(น่าจะรู้อยู่เเล้ว)มันก็พูด ฮาๆประมาณว่า เดวน้องเสียหายทางอ้อม
ผมก็เลยหยอกๆมันประมาณว่าเเปลว่าใช้รูปคนอื่นเเทนอะดิ มันก็เลยบอกว่า Yes เช่นรูปของ.....(ผญที่ผมชอบ) ตอนนั้นนี่เเบบขึ้นเลย
(จะว่าไปเหมือนมันไม่ได้ชอบเเต่มันเหมือนเข้ามาเพื่อเเตะอั๋งเธอ)

ก็ไม่รู้ว่าจะมีใครเข้าใจที่ผมเขียนรึป่าวเอาง่ายๆ
ผมชอบ ผญ เเล้วมีไอ่เพื่อนอีกคนเข้ามาหาเธอในเเบบประชิด

ผมอยากได้คําเเนะนํา คือผมไม่อยากเป็นผู้เฝ้าดูอยากเป็นฝ่ายรุกเข้าหาบ้างไม่ใช่ต้องตามหลัง
ไม่ต้องเป็นพวกคําหวาน คําคม(ไม่ใช่อะไร เเต่ผมจะอ้วก 555)
ใครพอมีคําเเนะนําบ้างครับหรือเจอสถานการณ์เเบบนี้บ้าง ผมไม่อยากต้องตามหลังมันทุกๆก้าว

ขอบคุณที่อ่านจบครับ

ninjakolo
8th December 2015, 21:16
คุณต้องดูว่า ความสัมพันธ์ของคุณกับเค้าอยู่ในระดับไหน พยามจู่โจมบางแต่อย่ามากจนเกินไป(ผมเกือบจะได้ละ แต่ติดที่ตอนนั้นผมอารมณ์ร้อน ผมเลยเสียเธอไปเลย T T)

รับฟังเค้า ดูแลเค้า ในระดับเพื่อนก่อนนะ เช่น ช่วยกันทำงาน อย่าไปอยู่เบื้องหลัง เพราะสมัยนี้ทำดีลับหลังเค้านะ มันกินไม่ได้นะ แล้วก็ทำตัวให้เหมือนว่า เราสามารถปกป้องเค้าจากภัยคุกคามได้

ทำตัวให้เค้ารู้สึกดีเวลาอยู่ใกล้ๆ เนียละ ความผูกพันก็จะเกิดขึ้น ตอนนี้เนียถ้าเค้ายังไม่มีใครในใจมันก็ยังไม่สาย ที่จะเปลี่ยน กล้าที่จะเข้าหาเค้า เท่านี้เองละครับ ไม่จำเป็นต้องรูปหล่อ พ่อเป็นใคร

รวยล้นฟ้ามหาโชค หรืออะไรก็แล้วแต่ ขอให้โชคดีกับความรักครั้งนี้ครับ :cool: :cool:

Fighting!

AND

HOPE YOU LUCK AND HAVE GREAT LOVE

กำ คุณมีอีกกระทู้นี่หว้า โทษทีครับโทษที :sweat

SoheeFC
8th December 2015, 21:21
ภาพความจำเมื่อครั้งวันวาน กับรักที่เธอทิ้งไว้
จะถามทำไม ว่าฉันเป็นไง อยากรู้ไปเพื่ออะไร

ไม่อยากพูดถึง ให้ยิ่งช้ำ ยิ่งจำ ยิ่งถูกทำร้าย
เจ็บช้ำปางตาย ป่านนี้ก็ยังไม่หาย

เธอรู้บ้างไหม ต้องใช้เวลาเท่าไรกว่าจะลืมเธอ
อย่าตอกย้ำ ให้ช้ำมันลึกลงไปกว่าเดิมได้ไหมเธอ
หากไม่รักก็อย่าซ้ำ โปรดอย่าทำเป็นสนใจ
เก็บคำถามคำนั้นเอาไว้ ก่อนฉันคนนี้จะหยุดหายใจ

ขอเวลา รักษาเยียวยา บาดแผลที่เป็นฝันร้าย
อย่าพูดอะไร อย่าถามอะไร ให้ฉันลืมเรื่องเธอไป

ไม่อยากพูดถึง ให้ยิ่งช้ำ ยิ่งจำ ยิ่งถูกทำร้าย
เจ็บช้ำปางตาย ป่านนี้ก็ยังไม่หาย

เธอรู้บ้างไหม ต้องใช้เวลาเท่าไรกว่าจะลืมเธอ
อย่าตอกย้ำ ให้ช้ำมันลึกลงไปกว่าเดิมได้ไหมเธอ
หากไม่รักก็อย่าซ้ำ โปรดอย่าทำเป็นสนใจ
เก็บคำถามคำนั้นเอาไว้ ก่อนฉันคนนี้จะหยุดหายใจ

hisotomz
3rd April 2016, 09:13
แอบมองเธอทุกวันครับ แค่ได้เห็นเธอยิ้ม เห็นเธอมีความสุข แค่นี้ ก็ดีใจแล้ว