PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำการทำป้ายไวนิลหน่อยครับ

akaradat
13th November 2015, 21:01
จะทำป้ายไวนิลกีฬาสีขนาด 4.8 m x 6 m จะตั้งค่าใน photoshop ยังไงดี

1.ต้องตั้งตามขนาดจริงไหม DPI เท่าไหร่ อยากให้ได้ภาพที่ชัดๆ ผมลองตั้งตามขนาดจริงแล้วเครื่องมันทำงานช้านิดหน่อย -กินเแรมเยอะมาก
2.สมมติมีรูปมาหนึ่งรูป ให้เป็นหอยละกันนะครับ แล้วผม selection มันแล้วเปลี่ยนสี ถ้าขยายมันจะแตกไหม
3.ผมค้นหาเจอว่าให้ใช้ Ai มันจะย่อขยายไม่แตก มันทำยังไง
4.มีอะไรแนะนำเพิ่มอีกไหมไหม

ผมใช้โน๊ตบุคทำนะ Spec : CPU-i5-3210M 2.5GH, GPU-GT630M, Ram8 G