PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : fall out 4 เป็นเกมส์แนวไหนครับ [ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์]

kimasd555
15th November 2015, 18:27
คือหลายคนอาจสงสัยคิดว่าผมเป็นเด็กมาถามเกรียนๆเกี่ยวกับเกมส์ fall out 4 อยากจะบอกว่าปีหน้าผมไปคัดเลือกทหารแล้ว คงน่าจะรู้อายุแล้วนะ เห็นเกมส์นี้กระแสดีมากเลยเอ้ะ ! อยากลองซื้อมาเล่นดู
อยากรู้ว่าเกมส์แนวไหน ต้องทำภารกิจไหม Open world หรือเปล่า หรือภ้าต้องทำภาริจ เราเลือกไม่ทำได้ไหม ไปเกรียนตามเมืองเหมือนเล่น gta v ได้ไหม ขอบคุณครับ

luislsuarez
16th November 2015, 02:08
Open world + FPS + RPG

SoNy009
16th November 2015, 03:40
Open world มีเควสให้เลือกเยอะมากๆ เลือกทำได้อันไหนอยากทำอันไหนไม่อยากทำ
เกรียนตามเมืองก็โดนมันยิง แต่งปืนได้ สร้างบ้านได้ บรรยากาศในเกมเหงาๆ เมืองหลังนิวเคลียทำออกมาได้ดี
อย่าคาดหวังกับระบบฟิสิกเหมือนเกม GTA V แต่เนื้อเรื่องหลังจากลองเล่นมาซักพักถือว่าน่าติดตาม

Rang Zozor
16th November 2015, 06:54
คลิปนี้อธิบายทุกอย่างเกี่ยวกับเกมครับ

https://www.youtube.com/watch?v=1t_YHgo_HN4

manmao
17th November 2015, 15:09
เป็นเกมแนวพูดมากครับโคตร รำคาญเลย

ผมว่า พวกแคสเกมน่ารำคาญกว่าครับ

ว่าจะเข้าไปดูเพื่อเป็นแนวทางการเล่น ไม่ถึงนาที่ก็ต้องออกแล้วครับ รำคาญมันพูด

THE MIZ
19th November 2015, 17:45
ผมว่า พวกแคสเกมน่ารำคาญกว่าครับ

ว่าจะเข้าไปดูเพื่อเป็นแนวทางการเล่น ไม่ถึงนาที่ก็ต้องออกแล้วครับ รำคาญมันพูด

คิดเหมือนผมเลย บางทีพวกนักแคสเกมมันก็พูดมากไปจนรำคาญ ปิดYoutubeทิ้งทันที .........

sattawat1979
19th November 2015, 21:22

เหมือนกัน บางทีเกมมันก็ไม่ได้มีอะไรมาก มันก็พูดพร่ำซะจนผมเบื่อไปเลยก็มี = =''

จนบัดนี้ยังไม่รู้เลยว่ามันจะแคสไปเพื่อ?? ส่วนใหญ่ผมจะดูอ่านบทความที่เค้ารีวิวเกมเอาไว้ตามเว็ปคอนโซลมากกว่าครับ ยังได้สาระสำคัญกว่า อ่านแล้วยังดีกว่าฟังมันพูด

BoonTew
19th November 2015, 21:30

คิดเหมือนกัน ผมเลยเติมคำว่า no commentary เวลาหาชื่อเกม ถ้าไม่มีก็ปิดเสียงไปเลย:bye

finfun
19th November 2015, 22:50
เกม เก็บเวล แบบ เนิบๆ ช้าๆ อย่าคาดหวังว่ามันเป็นแบบ Call of Duty

finfun
19th November 2015, 22:57

ผม ว่า youtube Walkthrough มากมาย เราเลือกได้ตามใจชอบครับ
ส่วนคนพูดมีคนชอบก็ต้องมีคนไม่ชอบครับ
แต่กลุมลูกค้าเขามีอยู่ ครับ เราไม่ใช่กลุ่มลูกค้าเขา ก็ปล่อยผ่านไป ครับ

ballba
20th November 2015, 02:24
เป็นเกมส์ที่ผมอยากเล่นมาก แต่โหลดมาแล้วเด้ง ไม่รู้เป็นอะไรยังแก้ไม่ได้ 555+