PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมละเมอหนักมาก แก้ยังไง ต้องพบแพทย์ไหม...ด้านไหน!!!

bararasza
15th November 2015, 18:52
สวัสดีครับ พักนี้ผมนอนไม่ค่อยเป็นเวลาเช้าบ้าง บ่ายบ้าง หัวค่ำบ้าง ดึกบ้าง

แต่หลับทีก็ 6-8ชั่วโมง แต่ผมอาศัยอยู่ใกล้ถนนใหญ่ รถวิ่งจอแจทั้งวัน

คืออารมณ์แบบเป็นครชอบทำงานช่วง หลังเที่ยงคืนเป็นต้นไป

มันเงียบรถร้อยหน่อย ให้สมาธิในการคิดดี. อากาศไม่ร้อน ไม่มีอะไรทำให้หงุดหงิดกังวลใจนัก

...

และแน่นอน!!ผมมาเปิดคำถาม ในบอร์ด jokergamethแห่งนี้

ผมก็เป็นคนที่ชอบเล่นเกม อย่างบ้าคลั่งด้วยเช่นกัน

เกมที่เล่นก็จะเป็นแนว Fps 70% moba 15% adventure 10% sport 5%

และส่วนใหญ่ก็จะออกแนวเลือดสาด เนื้อขาดกระจาย =_=' วันละ 12ชั่วโมงได้โดยเฉลี่ย

...

(((เข้าเรื่อง))))

เรื่องมีอยู่ว่า เวลาผมนอนก็จะต่อเมื่อ มันง่วงสุดๆ ไม่ไหวจริงๆแล้ว อาการแบบนั่งสับผงก หัวตกเมื่อไหร่ถึงโอเคร
ต้อง shutdownแล้ว

ในเวลาไม่นานนัก เมื่อเอนตัวลงบนเตียง นับ1-10ผมก็หลับทันที และสนิทมากเหมือนตัวตนหายไปเลย

แต่พริบตาเดียวผมจะมายืนอยู่นอกเตียง ด้วยอาการงุนงง ใช่ครับ ผมรละเมอ ลุกมาเดินพูด
ที่น่ากลัวสุดก็ละเมอไปปิดประตูระเบียงครับ อันตรายมากๆ

ละเมออาบน้ำบ้าง รู้สึกตัวก็เมื่อ เปียกทั้งตัวแล้ว

และอาการผีอำบ่อยมาก

และผมมีแฟน

ผมละเมอชกต่อยแฟนครับ ทุบแฟนครับ ด่าแฟนครับ

ผมกลัววันดีคืนดี จะฆ่าเค้าเสียแบบดื้อๆ

คือผมไม่เข้าใจตัวเองว่าเป็นอะไร เกิดจากอะไรได้บ้าง นอนน้อย นอนดึก นอนไม่เป็นเวลา ประสาทเสียจากสภาพแวดล้อมที่ติดถนนใหญ่

หรือเล่นเกมรุนแรง หรือ ความเครียดกันแน่

อาการประมาณนี้ ควรพบแพทย์รึยัง หนักแล้วยัง. มีใครเป็นเหมือนผม. ขนาดผม บ้างรึเปล่า

ควรพบหมอปัจุบัน หมอโบราณ หมอผี หรือหมอจิตดี

เป็นห่วงชีวิตคนใกล้ชิดและตัวเอง.

ขออภัยที่ยาวครับ ขอขอบคุณที่อ่านปัญหาและตอบคำถามสุขภาพผม

SoheeFC
15th November 2015, 19:01
รีบพบแพทย์เลยครับ

Zaraki Kempaji
15th November 2015, 19:07
คุณคิดอะไรก่อนนอนครับ คุณติดค้างคาอะไรในใจหรือปล่าว ก่อนที่จะเอนตัวลงนอน

ทุบแฟน ด่าแฟน คุณมีอะไรในใจที่คุณไม่ได้บอกเขาหรือปล่าวครับ

แนะนำให้นั่งทบทวนตัวเอง และไปหาจิตแพทย์ครับ หมอผี หมอดู อะไรนั่นอย่าไปหา มันแค่พวกลวงโลก

pamzar5546
15th November 2015, 19:10
นอนน้อยก็เป็นสาเหตุ ทำอย่างอื่นบ้าง ล้อคประตูระเบียงดีๆ ทางที่ดีก็พบแพทย์ทางด้านจิตเวชน์

bararasza
15th November 2015, 22:53
คุณคิดอะไรก่อนนอนครับ คุณติดค้างคาอะไรในใจหรือปล่าว ก่อนที่จะเอนตัวลงนอน

ทุบแฟน ด่าแฟน คุณมีอะไรในใจที่คุณไม่ได้บอกเขาหรือปล่าวครับ

แนะนำให้นั่งทบทวนตัวเอง และไปหาจิตแพทย์ครับ หมอผี หมอดู อะไรนั่นอย่าไปหา มันแค่พวกลวงโลก

ถ้าคิดอะไรไม่ได้บอกแฟน ผมคิดว่าไม่นะครับ คือในความฝัน ที่เกิดการละเมอเนี่ย คือ ผมฝันว่า แฟนผมจะมาฆ่าผม ผมเลยป้องกันตัว

เรื่องอื่นๆผมก็ไม่ได้คิดนะครับก็อย่างที่ว่า เวลาที่ผมจะนอนจริงๆ ก็ต่อเมื่อนั่ง หลับหน้าคอมแล้ว ผมจึงจะมาเอนตัวนอน ซึ่งแน่นอนง่วงขนาดนั้นคิดอะไรไม่ได้แล้วครับ

=_=" นี่ผมต้องไปหาหมอทางจิต ผมรู้สึกแบบ เอิ่ม....

bararasza
15th November 2015, 22:54
นอนน้อยก็เป็นสาเหตุ ทำอย่างอื่นบ้าง ล้อคประตูระเบียงดีๆ ทางที่ดีก็พบแพทย์ทางด้านจิตเวชน์

555+ ล๊อคประตูระเบียงเหรอครับ ผมว่า ถ้ามันลุกไปปิดประตูล๊อคได้ มันก็ต้องลุกไปเปิดเป็นอย่างแน่นอน ขนาดนี้แล้ว ผมเสียวแบบ รู้สึกตัวอีกทีอยู่ในโรงพยาบาล

หรือพบ ยมบาลเลยน่ะสิ

_SaBasTaiN_
16th November 2015, 01:44
ไปหาหมอธรรมดาก่อนครับถ้าไม่หายค่อยไปหาหมออย่างอื่น

Zaraki Kempaji
16th November 2015, 09:03
ถ้าคิดอะไรไม่ได้บอกแฟน ผมคิดว่าไม่นะครับ คือในความฝัน ที่เกิดการละเมอเนี่ย คือ ผมฝันว่า แฟนผมจะมาฆ่าผม ผมเลยป้องกันตัว

เรื่องอื่นๆผมก็ไม่ได้คิดนะครับก็อย่างที่ว่า เวลาที่ผมจะนอนจริงๆ ก็ต่อเมื่อนั่ง หลับหน้าคอมแล้ว ผมจึงจะมาเอนตัวนอน ซึ่งแน่นอนง่วงขนาดนั้นคิดอะไรไม่ได้แล้วครับ

=_=" นี่ผมต้องไปหาหมอทางจิต ผมรู้สึกแบบ เอิ่ม....

ทำไมคนไทยชอบคิดกันว่าไปหาจิตแพทย์แล้วต้องเป็นบ้าครับ ไปหาเถอะมันช่วยได้มากกว่านั่งคิดคนเดียวหรือไปหาพวกหมอผีต๊อกต๋อยเยอะครับแถมถ้าเจอจิตแพทย์ที่คุยเก่งๆ อัธยาศัยดีนี่ จะยิ่งคุยสนุกมาก

สิ่งที่คนเราเอามาฝันส่วนมากมันมาจากส่วนลึกในจิตใจเราครับ ผมเลยถามว่าคุณมีเรื่องอะไรกับแฟนหรือปล่าว เรื่องที่ยังไม่ได้คุยกัน ที่คุณเก็บมันมาติดค้างในใจ

hisotomz
3rd April 2016, 09:17
ลองดื่มนมอุ่นๆก่อนนอนดูครับ อาจจะทำให้นอนหลับสนิท