PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเป็นมั้ยครับคีย์บอร์ดคอมเพิ่มภาษาที่ 3 ขึ้นมาโดยอัตโนมัติ

boy1616
16th November 2015, 17:01
เคยเป็นมั้ยครับคีย์บอร์ดคอมเพิ่มภาษาที่ 3 ขึ้นมาโดยอัตโนมัติ

ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้ จะเรียกว่าคอมมันผิดปกติรึเปล่า เพราะว่าคีย์บอร์ดผมตั้งไว้ 2 ภาษาคือ ญี่ปุ่น กับ ไทย (JP,TH) สักพักนึงผมก็เล่นไปตามปกติ

ผ่านมาประมาณ 1 ชั่วโมงกว่าๆ ผมกดเปลี่ยนภาษาพบว่า มันมีภาษาที่ 3 เพิ่มเข้ามาคือ ภาษาอังกฤษ (EN) ผมสงสัยยเลยว่ามันเพิ่มเข้ามาได้ไง แก้ไม่หายด้วย

ลองใช้คำสั่ง Remove ดูแล้วก็ไม่หายด้วย ไม่ทราบว่าใครเคยเป้นบ้าง เมื่อเป็นแล้วมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ เพราะภาษาญี่ปุ่นมันพิมพ์อังกฤษได้อยู่แล้ว