PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อจัง เพื่อนร่วมทีม โง่ๆใน BF4

gikkik
17th November 2015, 20:36
spot ก็ไม่ทำ กลัวโดนแย่งรึไง
สปอตให้ยิง ก็ไม่ดูแผนทีให้เขาเอามีดแทงตาย
นอนซุ่มอยู่ให้เกิด พอเกิดมา ไม่วิ่ง ยิงมันตรงนั้นเลยซะงั้น เจอรุมกระทืบดิ
ขับ ฮ ให้ เจอ ฮ อีกทีม สปอตให้ บินกันจนจะชนละ ยังไม่ยิง
ขับเจ็ต ไปกระโดดแล้วก็ตาย โง่ๆ
ขับ AA แต่ยิงเครื่องบินไม่ตก เอาแต่ไล่ยิงคน
เข้ามา เป็น ATM
รถจะพังปล่อยให้เขายึด
สไนเปอโง่ๆ เอา ฮ รถไปจอดบนเขาให้เขาเห็น แถมรถก็ไม่พังคนอื่นไม่ได้ใช้
:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat
นึกว่าเล่นเกมกับเด็กประถม

manhantun01
17th November 2015, 20:46
ครับ............

sarin8239
17th November 2015, 20:50
อย่าไปจริงจังมากครับ ก็แค่เกม

Zidane
17th November 2015, 20:59
เข้าใจ เข้าใจ
ไม่ดู mini map
ไม่ tag ศัตรู
ไม่เคลีย ศัตรูก่อนชุบ
ชุบเต็มร้อยไม่เป็น
ซุ่มให้เกิด แต่ยิงที่จุดซุ่ซุ่ม
ไม่ระวังหลังให้
ศัตรูยิงอยู่ใกล้แต่ไม่ดูมินิแมพ โดนแทงตาย
ไปเจอบางทีม ไม่มีคนยิง aa ฮอ บินสบายใจ

เข้าใจ เข้าใจ

ผมว่าผมเจอ จขกท บ่อยอยู่นะ เพราะโดนยิงบ่อย ชื่อคุ้น

quinzel2511
17th November 2015, 21:12
เกมคนเล่นมันก็เยอะครับ มันก็มีเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับจะให้เป็นงานทุกคน เล่นเกมต้องใจกว้างใจเย็นหน่อยครับ บางคนเขาก็เล่นชิวๆไม่คิดมากถ้าอยากเล่นเอาชนะผมว่าตั้งทีมเล่นกับพวกไปเลยดีกว่านะครับ คนที่คุณไปว่ารำคาญเขาอันที่จริงเขาอาจจะอายุเยอะกว่าก็ได้นะ คนทำงานเขาก็เล่นเกมแก้เครียดอะชิวๆ ใจเย็นๆเล่นเกม

manhantun01
17th November 2015, 23:19
เกมคนเล่นมันก็เยอะครับ มันก็มีเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับจะให้เป็นงานทุกคน เล่นเกมต้องใจกว้างใจเย็นหน่อยครับ บางคนเขาก็เล่นชิวๆไม่คิดมากถ้าอยากเล่นเอาชนะผมว่าตั้งทีมเล่นกับพวกไปเลยดีกว่านะครับ คนที่คุณไปว่ารำคาญเขาอันที่จริงเขาอาจจะอายุเยอะกว่าก็ได้นะ คนทำงานเขาก็เล่นเกมแก้เครียดอะชิวๆ ใจเย็นๆเล่นเกม
ถ้ามีคนคิดแบบคุณเยอะๆจะดีมากเลยนะ ผมคนนึงอ่ะเข้าไปเล่นแก้เครียด เล่นขำๆ แพ้ก็ได้ ชนะก็ได้ อย่างว่าอ่ะ ถ้าจริงจังขนาดนั้นก็ไปตั้งทีมเล่นเลยดีกว่ามั้ง

manmao
17th November 2015, 23:53
ว้าว มีงี้ด้วย

ไม่บอก ไม่รู้นะนี่อะ

ดีแล้วที่เราไม่ชอบเล่นออนไลน์

ไม่งั้นคงโดนว่า ไง่ แน่ๆ

ก็เราเล่นไม่เป็นอะ กะจะลองหัดเล่นดู

เจอยังงี้ ไม่หัด น่าจะดีกว่า

จะได้ไม่เสียความรู้สึก

เอาจริงๆ ต่อให้คนในทีมด่าผมก็ไม่ค่อยรู้สึกไรนะ เพราะยังไงตอนเล่นเกมนี้ ผมก็ไม่ได้อ่านเเชตอ่านบ้างนิดๆ 5555 ต่อให้มันด่ามาก็ไม่รู้อยู่ดี 55555

แบบว่า ปิดแชตไปเลย ว่างั้น

นับว่าเป็นเทคนิคที่ดี

ขอบคุณมาก

จะจำเอาไว้ใช้ เวลาที่มีโอกาศได้เล่นเกมแนวนี้

boonza02
18th November 2015, 00:03
เอาสมองส่วนไหนเล่น เกม คงจะจิงจังมากเกินไปเปล่าครับ โลกเกมก็เอาไว้ผ่อนคราย โลกแห่งความเป็นจริงสิน่าเบื่อ กว่า ทำงาน เก็บเงิน แต่งงาน มี ลูก มีหนี้ โลกของคุณแบบไหนคิดว่ามันโง่กว่ากัน

Namies123
18th November 2015, 00:38
เข้าใจครับดูจากสถิติในลายเซ็นแล้วน่าจะเล่นค่อนข้างจริงจัง แนะนำให้หาทีมเล่นครับ อย่าไปคนเดียวไม่งั้นก็จะเจอคนเก่งๆ กากๆ ปนกันไปแล้วจะอารมณ์เสียเปล่าๆ

482566789
18th November 2015, 04:03
ว้าว มีงี้ด้วย

ไม่บอก ไม่รู้นะนี่อะ

ดีแล้วที่เราไม่ชอบเล่นออนไลน์

ไม่งั้นคงโดนว่า ไง่ แน่ๆ

ก็เราเล่นไม่เป็นอะ กะจะลองหัดเล่นดู

เจอยังงี้ ไม่หัด น่าจะดีกว่า

จะได้ไม่เสียความรู้สึก

เอาจริงๆ ต่อให้คนในทีมด่าผมก็ไม่ค่อยรู้สึกไรนะ เพราะยังไงตอนเล่นเกมนี้ ผมก็ไม่ได้อ่านเเชตอ่านบ้างนิดๆ 5555 ต่อให้มันด่ามาก็ไม่รู้อยู่ดี 55555

นรกตัวสุดท้าย
18th November 2015, 06:14
แหมๆ ผมก็เจอคุณยิงซะบ่อยเลย
เพื่อนร่วมทีมผมไม่ค่อยมีปัญหาหรอก เพราะผมไม่ชอบไปกะมัน(ฮา)

gikkik
18th November 2015, 09:24
แพ้ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ แพ้รัวๆอยู่ละ แต่เบื่อที่แพ้ขาด มันจะสนุกกว่าไหมถ้าได้ลุ้นบ้าง
เข้ามาเล่นแก้เครียด แต่อย่าลืมว่านี่เกมออนไลน์ แบ่ง2ฝ่ายแข่งกัน คือเล่นชิลๆยิงน้อยตายเยอะไม่เป็นไร
แต่ให้เล่นอย่างฉลาด ไม่เอา รถ เครื่องบินไปทิ้งฟรีๆ

titaniumx
18th November 2015, 10:01
เป็นเอามากเลยนะครับ เจ้าของกระทู้

ujiha itthaji
18th November 2015, 11:46
เรื่องน่าเส้า

ujiha itthaji
18th November 2015, 11:49
จากเครียดๆมาเจอเม้นคุน ผมนี้เงิบเลย
ผมชิวๆๆ ลมมันเย็นเล่นเกมแนวยิงต้องใจเย็นสามัคคีคือพลังกะละมังคือโคมจำไว้นะโยมโคมคือกะละมัง

gikkik
18th November 2015, 11:54
เอาสมองส่วนไหนเล่น เกม คงจะจิงจังมากเกินไปเปล่าครับ โลกเกมก็เอาไว้ผ่อนคราย โลกแห่งความเป็นจริงสิน่าเบื่อ กว่า ทำงาน เก็บเงิน แต่งงาน มี ลูก มีหนี้ โลกของคุณแบบไหนคิดว่ามันโง่กว่ากัน
ถ้าคิดงั้น มันจะต่างอะไรกับเกรียน แล้วโลกจริง เกี่ยวอะไรอีก แยกแยะประเด็นครับ เข้ามาเล่นแก้เครียด แต่ทำคนอื่นในทีมอีก30คน ลำบากเพื่อ?

Zidane
18th November 2015, 12:10
แพ้ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ แพ้รัวๆอยู่ละ แต่เบื่อที่แพ้ขาด มันจะสนุกกว่าไหมถ้าได้ลุ้นบ้าง
เข้ามาเล่นแก้เครียด แต่อย่าลืมว่านี่เกมออนไลน์ แบ่ง2ฝ่ายแข่งกัน คือเล่นชิลๆยิงน้อยตายเยอะไม่เป็นไร
แต่ให้เล่นอย่างฉลาด ไม่เอา รถ เครื่องบินไปทิ้งฟรีๆ
แพ้ขาดโดนยึดหมดนี่น่าเบื่อจริงครับ ผม ชนะขาด ก็หน้าเบื่อพอกัน หันไปกวนคนอื่น
แต่เมตประทับใจก็มีเยอะ เหม๋อๆ โต้กลับไปมาชนะกันแค่แต้มเดียวยังเคยมีมาแล้ว แบบนี้แหละสนุก ดูได้เลย จบเมต บ้างเมตสนุกจริงๆจน ไม่มีคนออก ก้มี

sattawat1979
18th November 2015, 12:15
เล่นเกมครับ อย่าคิดมาก

เมื่อก่อนผมเล่น offline คนเดียว ก็เบื่อ เจอ ai แบบเดิมๆ

ตอนนี้เริ่มหัดเล่นออนไลน์ครั้งแรกกับ mario kart 8 ครับ

สนุกมากมาย เจอคนเก่งๆขับแข่งกัน แกล้งกันสนุกดี

รู้สึกสนุกกว่าตอนเล่น offline เพราะได้เจอคู่แข่งเก่งๆ

เกมออนไลน์ก็เหมือนชีวิตจริงแหละครับ มีคนเล่นดี เล่นห่วย

สลับกันไป ถือว่าเป็นสีสันในการเล่นเกมก็แล้วกัน

เกมก็คือเกมครับ ถ้าคิดจะเล่นต้องสนุกกับมัน

ถ้าเล่นแล้วเครียด สู้ไม่เล่นซะเลยดีกว่า :yes

sertnalove
18th November 2015, 12:18
ไอพวกที่ว่า ให้ไปตั้งทีม หรือให้ไปเล่นคนเดียว หรืออย่าไปคิดมาก นู่นนี่นั้น อย่าเล่นเลยครับเกมส์คอม พวกไม่มีหัวเค้าคิดกัน

เล่นFPS MOBA เกมส์ไรก็ช่างมันเถอะ ที่คิดอย่างแรกคือ ชัยชนะครับ รองลงมาคือ สนุก

มันอยู่ที่ว่า เราแพ้เพราะ เราทำเต็มที่แล้ว ทีมเราทำเต็มที่แล้ว แล้วแพ้ คือ ยอมรับได้

แต่เจอทีมโง่ๆ bufbuf วิ่งไปแจก พาทีมแพ้ เล่นแบบไม่คิด ผมด่าเสียหมามาเยอะละ

เล่น DOTA ทุกวันนี้ 4คนทำดี อีก1คนวิ่งไปแจก โครตหัวเสีย
ต้องแยกให้ออกว่าแพ้เพราะทีมเรามันอ่อน หรือ ทีมเรามันโง่ เพราะส่วนมาก เจอโง่มากกว่าอ่อน

Gzerk111
18th November 2015, 12:21
เกมไหน ถ้าไม่มีเพื่อนนั่งเล่นข้าง****ตะโกนด่าไม่ถนัดฮ่าๆ เล่นเกมไหนๆก็เชียร์ดังยังกะเชียร์มวย ยกเว้น COH เงียบสุดกลัวเค้ารู้กันไงบุกทางไหน ฮ่าๆ

แนะนำให้ จขกท หาเพื่อนไปเล่นด้วยครับ

Ich_Liebe_Dich
18th November 2015, 15:01
ไอพวกที่ว่า ให้ไปตั้งทีม หรือให้ไปเล่นคนเดียว หรืออย่าไปคิดมาก นู่นนี่นั้น อย่าเล่นเลยครับเกมส์คอม พวกไม่มีหัวเค้าคิดกัน

เล่นFPS MOBA เกมส์ไรก็ช่างมันเถอะ ที่คิดอย่างแรกคือ ชัยชนะครับ รองลงมาคือ สนุก

มันอยู่ที่ว่า เราแพ้เพราะ เราทำเต็มที่แล้ว ทีมเราทำเต็มที่แล้ว แล้วแพ้ คือ ยอมรับได้

แต่เจอทีมโง่ๆ bufbuf วิ่งไปแจก พาทีมแพ้ เล่นแบบไม่คิด ผมด่าเสียหมามาเยอะละ

เล่น DOTA ทุกวันนี้ 4คนทำดี อีก1คนวิ่งไปแจก โครตหัวเสีย
ต้องแยกให้ออกว่าแพ้เพราะทีมเรามันอ่อน หรือ ทีมเรามันโง่ เพราะส่วนมาก เจอโง่มากกว่าอ่อน

ผู้เล่นแบบคุณอ่ะ มันเป็นเหมือน cancer ประจำเกมส์ เกมส์ดีๆมันเสียเพราะผู้เล่น cancerous แบบคุณอ่ะ

"ไอพวกที่ว่า ให้ไปตั้งทีม หรือให้ไปเล่นคนเดียว หรืออย่าไปคิดมาก นู่นนี่นั้น อย่าเล่นเลยครับเกมส์คอม พวกไม่มีหัวเค้าคิดกัน"

แล้วคนมีหัวคิดเค้ามานั่งเล่นเกมส์กันหรอครับ? เค้าเอาเวลาไปหาเงินทำมาหากินทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ง แหม่ พูดมาได้

แค่ในเกมส์คุณยังไปด่าเค้า ในชีวิตจริงการทำงานมัน หนักกว่านั้นอีกครับ อีก4คนทำมาดี อีก 1 คนทำเสีย เค้าก็ต้องทำใหม่ทั้งหมด จะด่ากัน งานก็ไม่เสร็จแถมโดนลูกค้าด่าอีก ช่วยบอกผมที

คิดแบบคนมีหัวคิด เค้าคิดกันอย่างไร?

ไอเรื่องเล่นโง่ๆ คนเรามันโง่ทุกคนอยู่แล้วครับ คุณ ผม คนอื่นๆ เค้าไม่ได้เก่งทุกอย่าง ไม่ได้เก่งกันตลอดหรอกครับ

caf13e56jt
18th November 2015, 15:04
อย่าไปคิดมากเลยเดี๋ยว ก็ ชินไปเอง ^^

gikkik
19th November 2015, 19:50
งง พูดเริ่องเกม ชีวิตจริงมาจากไหนเยอะแยะ คือคิดว่าทำงานเป็นคนเดียวรึไง อย่าหลงประเด็น
เพราะถ้าอ้างว่า งานมันหนัก มันยาก แล้วทำไมในเกมที่ง่ายกว่า ทำไม่ได้?
ส่วนตัวเล่นเกม ออนไลน์ แบ่ง 2ฝ่าย ผมว่าเป้าหมายหลักมันคือ ชัยชนะ คือมันไม่ใช่เกม แคชชวลเล่นกับ พี่น้อง
แต่ผมเน้นสนุก แต่ถ้าคนในทีมทำอะไรโง่ๆ นี่ผมสนุกไม่ออกนะ ขับรถถังยิงแทบตาย เครื่องบินมาสู้ไม่ได้นะครับ แต่ในทีมกลับเอาเคื่องบินไปทิ้งเปล่าๆ

20th November 2015, 13:51
งง พูดเริ่องเกม ชีวิตจริงมาจากไหนเยอะแยะ คือคิดว่าทำงานเป็นคนเดียวรึไง อย่าหลงประเด็น
เพราะถ้าอ้างว่า งานมันหนัก มันยาก แล้วทำไมในเกมที่ง่ายกว่า ทำไม่ได้?
ส่วนตัวเล่นเกม ออนไลน์ แบ่ง 2ฝ่าย ผมว่าเป้าหมายหลักมันคือ ชัยชนะ คือมันไม่ใช่เกม แคชชวลเล่นกับ พี่น้อง
แต่ผมเน้นสนุก แต่ถ้าคนในทีมทำอะไรโง่ๆ นี่ผมสนุกไม่ออกนะ ขับรถถังยิงแทบตาย เครื่องบินมาสู้ไม่ได้นะครับ แต่ในทีมกลับเอาเคื่องบินไปทิ้งเปล่าๆ

ไอเล่นอยากชนะมีทุกคนแหละครับ แต่ไอคนเล่นไม่เก่งเค้าก็อยากชนะกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีใครอยากแพ้หรอก :cool:

แล้วคุณ เล่นเกมส์เพื่อความสนุกผ่อนคลายหรือ จะเล่นเครียดเอาชนะอย่างเดียวหละครับ?

ถ้าจะเล่นเอาชนะก็แล้วแต่คุณแต่บางคนเค้าเล่นเอาสนุก ขำๆ ไม่เครียด ถ้าคุณจะให้เค้ามาเครียดตามคุณมันก็ทำไม่ได้อยู่ดีแหละครับ

เซิฟpublic ห้อง public คุณก็ต้องเจอคนมากหน้าหลายตา จะหวังให้เค้าเล่นดังที่หวัง100 % มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

gikkik
20th November 2015, 18:54
ไอเล่นอยากชนะมีทุกคนแหละครับ แต่ไอคนเล่นไม่เก่งเค้าก็อยากชนะกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีใครอยากแพ้หรอก :cool:

แล้วคุณ เล่นเกมส์เพื่อความสนุกผ่อนคลายหรือ จะเล่นเครียดเอาชนะอย่างเดียวหละครับ?

ถ้าจะเล่นเอาชนะก็แล้วแต่คุณแต่บางคนเค้าเล่นเอาสนุก ขำๆ ไม่เครียด ถ้าคุณจะให้เค้ามาเครียดตามคุณมันก็ทำไม่ได้อยู่ดีแหละครับ

เซิฟpublic ห้อง public คุณก็ต้องเจอคนมากหน้าหลายตา จะหวังให้เค้าเล่นดังที่หวัง100 % มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

ผมไม่ได้บอกว่าต้องเก่ง หรือชนะ แต่พวกเล่น แบบไม่สนใคร ไม่ทำหน้าที่ ใช้ของทิ้งขว้าง ทำให้ทีมลำบากต่างหาก AA ก็ยิงเครื่องบิน ไม่ใช่ไปไล่ยิงคนหรือกลัวตาย จอดหน้าฐานยิง ทั้งเกมได้ฆ่านิดนึง [AA นี่ตัวคิลเลย ผมเคยได้ 120คิล] รถถังก็ลุยดิ ไม่ใช่จอดยิงอยู่หน้าฐาน ยิงโดนโดนไหม? เจ็ตก็ บินไปยิงเครื่องบินไปทิ้งบอมดิ ไม่ใช่จับไปกระโดด ลำใหม่มา ขับไปกระโดดอีกละ แล้วคนในทีมจะทำไง ในเมื่อ ไม่มีอะไรสอยเครื่องบิน รับจรวดทั้งเกม ? เพื่อให้คนเล่นชิลๆได้สนุก? แล้วก็แพ้แบบ แต้มขาดลอย ไม่ต้องลุ้น

20th November 2015, 19:28
ผมไม่ได้บอกว่าต้องเก่ง หรือชนะ แต่พวกเล่น แบบไม่สนใคร ไม่ทำหน้าที่ ใช้ของทิ้งขว้าง ทำให้ทีมลำบากต่างหาก AA ก็ยิงเครื่องบิน ไม่ใช่ไปไล่ยิงคนหรือกลัวตาย จอดหน้าฐานยิง ทั้งเกมได้ฆ่านิดนึง [AA นี่ตัวคิลเลย ผมเคยได้ 120คิล] รถถังก็ลุยดิ ไม่ใช่จอดยิงอยู่หน้าฐาน ยิงโดนโดนไหม? เจ็ตก็ บินไปยิงเครื่องบินไปทิ้งบอมดิ ไม่ใช่จับไปกระโดด ลำใหม่มา ขับไปกระโดดอีกละ แล้วคนในทีมจะทำไง ในเมื่อ ไม่มีอะไรสอยเครื่องบิน รับจรวดทั้งเกม ? เพื่อให้คนเล่นชิลๆได้สนุก? แล้วก็แพ้แบบ แต้มขาดลอย ไม่ต้องลุ้น

ผมว่าผมพิมพ์เคลียแล้วน่ะ " เซิฟpublic ห้อง public คุณก็ต้องเจอคนมากหน้าหลายตา จะหวังให้เค้าเล่นดังที่หวัง100 % มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ "

ผมพอเข้าใจบางคนเล่นแล้วอยากชนะ อยากให้มันได้ดั่งใจ แต่มันไม่มีทางเป็นไปได้ 100 % หรอกครับ เล่น เซิฟเวอร์public ก็ เตรียมใจไว้ 50 ว่าแพ้แน่ๆ

genocide2523
20th November 2015, 19:36
เป็นไรมากมั้ยเนี่ยกับชีวิต จะเล่นเกมไปจนตายเลยหรือ :sweat
เล่นแค่พอดีพอดี ผ่อนคลายอารมณ์บ้างก็หน้าจะพอนะครับ อย่างไปจริงจังกับมันเลยครับ:)

armiiz
20th November 2015, 19:51
:yes นอกประเด็นนิดนึง หาเพื่อนไทยเล่น BF4 ครับ ที่มีอยู่ 4 คนเองคนไทย ที่เหลือ ต่างชาติทั้งนั้น :sweat origin:armiizth1@hotmail.com ชื่อในเกมส์ SwindLEzXAvalonz

เดียวพาเก็บคิวรถถัง :p

ปล.ชื่อในเกมส์ของ จขกท.นี้ตามลายเซ็นใช่ไหมครับ ผมแอดไปละนะ

satornarm
20th November 2015, 21:41
ทุกวันนี้ทั้งเรียนทั้งทำงานไปด้วย ก็เครียด ๆ มาเล่นเกมแล้วไอ้ BF4 เนี่ยผมเป็นแบบที่คุณพูดมาทั้งหมดเลยครับ
เล่นแนว FPS กากมากแต่ก็สนุกที่ได้เล่น คือผมควรหยุดเล่นใช่มั้ยเพราะไปทำคนอื่นหัวเสีย ถ้าเอางินที่ซื้อไปคืนได้
ผมจะกล่าวขอโทษละละหยุดเล่นให้เลยครับ

manhantun01
20th November 2015, 21:53
ทุกวันนี้ทั้งเรียนทั้งทำงายไปด้วย ก็เครียด ๆ มาเล่นเกมแล้วไอ้ BF4 เนี่ยผมเป็นแบบที่คุณพูดมาทั้งหมดเลยครับ เล่นแนว SPF กากมากแต่ก็สนุกที่ได้เล่น
คือผมควรหยุดเล่นใช่มั้ยเพราะไปทำคนอื่นหัวเสีย ถ้าเอางินที่ซื้อไปคืนได้ ผมจะกล่าวขอโทษละละหยุดเล่นให้เลยครับ
FPS รึปล่าวครับ 555

mini_bank
20th November 2015, 22:07
ตกลงเล่นเกม ...หรือโดนเกมเล่นเอาซะแล้ว .... !?

pUpOng
20th November 2015, 22:23
ทีแรกผมก็เป็นเหมือน จขกท. แหละครับ พอเล่นไปเหมือนไม่ค่อยมีความสุข เลยไปเปิด youtube ดูเห็นฝรั่งเล่นเกรียนๆ มันตลกดีก็เล่นแบบนั้นมั้ง เลยเล่นแบบนั้นมาตลอด

https://www.youtube.com/watch?v=v2XhYukNOZc

Hanumanba
20th November 2015, 22:39
ผมไม่รุ้ครับ ผมเล่นกะเพื่อน แล้วฮา คือ จบครับ เท่านี้จิงๆ

nunt77
20th November 2015, 22:40
ผมว่าลูกทีมคุณอาจจะเป็นทีมงานแคชเกมก็ได้ บางทีที่คุณเล่นคุณอาจเผลอเข้ารวมกลุ่มกับเขา บางทีที่คุณกำลังเล่นเต็มที่ เขากำลังแคชเกมอยู่ก็ได้นะ พฤติกรรมการเล่นของลูกทีมคุณมันตลกชวนคิดนะ วันหลังถ้าเล่นอีกลองถามดูว่าเขาเป็นใครอาจจะเป็นทีมงาน Law Breaker, Heart Rocker ก็เป็นได้ บางทีคุณอาจได้แจ้งเกิดในวงการก็เป็นได้นะ

satornarm
21st November 2015, 00:40
FPS รึปล่าวครับ 555

นั่นล่ะฮะ สลับกันซะงั้น

worakorn3
21st November 2015, 01:24
จากประสบการที่ผมเข้าไปเล่นบางเซิร์ฟที่ปิงน้อยๆ..พบว่า มัน balance แบบไม่มีคำว่าสูสีเลยจริงๆ ชนะก็ขาดลอย ทีมแพ้ก็ยับเลย

ผมก็มานั่งคิดหลังจากอ่าน สรุปว่าคนเล่นทำให้ทีมเสีย รึว่าระบบบาลานซ์ทำให้คนมันสุ่มแบบเททำทีมไม่สมดุล..... :nea

titaniumx
21st November 2015, 09:48
ตัวกู-ของกู อามิตตาพุทธ

zeroto
21st November 2015, 10:34
It's just a game hopeful you understand ? LOL

thetopzrr
21st November 2015, 10:36
จริงจังผิดเกม แล้วครับ bf เล่นเพลินๆ ถ้าจะจริงจังกับเกมแนว fps ต้อง CS GO ครับ จะไม่ว่าเลย 555

HeLinHeaVx
21st November 2015, 10:40
ดราม่ามั้ยหนอออออ

marut13
21st November 2015, 11:36
ผมเข้าใจนะ คุณมีสิทธิจะด่าเขา อันนั้นมันก้เรื่องของคุณ และเช่นกัน เขาจะเล่นยังไงมันก้เรื่องของเขาเหมือนกัน
ยกตัวอย่างเกมอื่น ผมเล่น street fighter 4 ออนไลน์ ตรงข้าม****กากว่ะ เล่นไม่สนุกเลย ชนะ15-20เกมรวด
ผมชนะบ่อยๆมันก็เตะผมออกห้อง หรือแข่งเป็นทีม3คน คนอื่นในทีมแพ้หมด ต้องให้ผมเก็บที่เหลือ
หรือผมจะไม่ชนะใครเลย พาทีมเสียแต้ม ก็แล้วไงละ จะบีบคอให่ชนะหรอ ใครอยากแพ้อยากตายมั่งวะครับ
แต่ก่อนผมก้เดือดแบบ จขกท แหละ แต่ตอนนี้ เฉยๆแล้ว เพราะต่างคนต่างความคิดต่างความเก่ง

จขกท อายุเท่าไรแล้วครับ จริงจังกับเรื่องอื่นๆในชีวิตบ้างนะครับ เกมมันสนุกแต่มันไม่ใช่ทุกอย่าง
ลองไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์
แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้
เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง
บ้างนะครับ

sattawat1979
21st November 2015, 12:01
ผมเข้าใจนะ คุณมีสิทธิจะด่าเขา อันนั้นมันก้เรื่องของคุณ และเช่นกัน เขาจะเล่นยังไงมันก้เรื่องของเขาเหมือนกัน
ยกตัวอย่างเกมอื่น ผมเล่น street fighter 4 ออนไลน์ ตรงข้าม****กากว่ะ เล่นไม่สนุกเลย ชนะ15-20เกมรวด
ผมชนะบ่อยๆมันก็เตะผมออกห้อง หรือแข่งเป็นทีม3คน คนอื่นในทีมแพ้หมด ต้องให้ผมเก็บที่เหลือ
หรือผมจะไม่ชนะใครเลย พาทีมเสียแต้ม ก็แล้วไงละ จะบีบคอให่ชนะหรอ ใครอยากแพ้อยากตายมั่งวะครับ
แต่ก่อนผมก้เดือดแบบ จขกท แหละ แต่ตอนนี้ เฉยๆแล้ว เพราะต่างคนต่างความคิดต่างความเก่ง

จขกท อายุเท่าไรแล้วครับ จริงจังกับเรื่องอื่นๆในชีวิตบ้างนะครับ เกมมันสนุกแต่มันไม่ใช่ทุกอย่าง
ลองไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์
แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้
เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง
บ้างนะครับ

+1 :) ผมเองก็อยากจะพูดแบบนี้เหมือนกัน

anakinjedi
21st November 2015, 12:38
จขกท ดูจริงจังดีนะครับ

21st November 2015, 14:10
เอ่อ ขอ วิธีเล่น sniper Bf4 หน่อยครับ ผมเล่นไม่ค่อยเป็นแฮะ

manhantun01
21st November 2015, 14:35
เอ่อ ขอ วิธีเล่น sniper Bf4 หน่อยครับ ผมเล่นไม่ค่อยเป็นแฮะ
เล็กเป้าให้สูงกว่าปกตินิดนึง ให้มันย้อยๆ เทคนิคนี้ใช้ในกรณีเล็งปานกลางถึงไกลๆนะครับ อิอิ

21st November 2015, 17:18
เล็กเป้าให้สูงกว่าปกตินิดนึง ให้มันย้อยๆ เทคนิคนี้ใช้ในกรณีเล็งปานกลางถึงไกลๆนะครับ อิอิ

ดีครับ แล้วการ Quick scope นี่นานมั้ยครับกว่าจะเป็น

deathwhisper123
21st November 2015, 17:45
มันก็แค่เกมครับ จขกท. ไม่ว่าเกมไหน เกมอะไรทุกเกมก็จะมีแบบนี้หมดครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราจะพิจารณามันได้มากน้อยแค่ไหน...

คุณลองเปลี่ยนมาเล่น Smite ไหมครับ แต่ก่อนผมก็เป็นแบบ จขกท. แหละครับ หัวเสีย เพราะบางทีแพ้ตลอด แต่ผมก็ไม่ได้ขนาดว่าจะพิมพ์ด่าหรืออะไรมากมาย บางทีผมเป็นตัวเปิด เปิดให้เพื่อนไม่ตาม หรือบางทีไม่เป็นงาน ผมก็ทำใจ เพราะผมก็รู้ว่าคนเราเก่งไม่เท่ากัน บางทีผมเล่นแพ้เขาผมก็รู้ว่ายังมีคนที่เก่งกว่า แต่จะไปเอาอะไรมาก เพราะก็แค่เล่นคลายเครียด

manhantun01
21st November 2015, 17:59
ดีครับ แล้วการ Quick scope นี่นานมั้ยครับกว่าจะเป็น
อยู่ที่คนนะ ฝึกบ่อยๆก็เป็นเร็วแหละครับ

helos
21st November 2015, 20:00
เอาคืนเลยครับ เล่นให้กากๆนูปๆเหมือนกัน

atopot001
21st November 2015, 20:14
ผมเข้าใจอารมณ์ จขกท ครับเพราะผมเองก็เล่น BF4 บ่อยๆ เจออะไรแบบนี้บ่อยๆ แต่อย่าไปซีเรียสเลยครับ หัวร้อนไปเขาก็ไม่เก่งขึ้นมาหรอก ถ้าเราเริ่มรู้สึกว่าทีมไม่โอเคแล้วก็อย่าไปคิดไรมากครับ เล่นนู้ปๆไปด้วยเลย สนุกดี จะได้ไม่ต้องมานั้งหัวร้อน เอาเล่นให้หัวเราะได้ก็โอแล้วครับเกมพวกนี้ :preved เพราะตอนช่วงแรกๆทีมผมก็โอเค พอหลังๆคนเก่งๆออกทีมเริ่มนู็ปผมก็นู้ปตามทีมไปเลยเล่นมั้วๆ มันส์ๆ หัวเราะไปกับมันดีกว่าครับ :p

zanuk9876
21st November 2015, 20:42
เอาคืนเลยครับ เล่นให้กากๆนูปๆเหมือนกัน

55555555555555+ ลั่นสุด

satornarm
21st November 2015, 21:11
สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกอะไรสั้น ๆ นะ
"มันคือเกมสงคราม ไม่ใช่สงคราม
Public game ไม่ใช่ Tournament"
"มนุษย์นั้นหลากหลายสังคม ความสามารถ ความต้องการ และความพึงพอใจย่อมแตกต่างกันไป"

ไม่รู้จะเข้าใจกันเปล่า

Zidane
21st November 2015, 21:54
หลายคนคงยังไม่เคยเจอ นักบิน ขับ ฮ ขนส่ง
โดดหนี เพราะ ฮ โดนยิงไปสองนัด ทั้งๆที่ผู้โดยสารเต็มเครื่องใช่มั้ยครับ
ตกตายยกลำเลยทีเดียว ฮ่าๆๆๆ
หรือเริ่มต้น เกม ให้ ฮ มาทีมละ สอง ลำ เล่น ไปได้ 5 นาที ทีมตรงข้ามมี ฮ 4 ลำเฉยเลย
แล้วบินกันสะบายใจ

satornarm
21st November 2015, 22:12
หลายคนคงยังไม่เคยเจอ นักบิน ขับ ฮ ขนส่ง
โดดหนี เพราะ ฮ โดนยิงไปสองนัด ทั้งๆที่ผู้โดยสารเต็มเครื่องใช่มั้ยครับ
หรือเริ่มต้น เกม ให้ ฮ มาทีมละ สอง ลำ เล่น ไปได้ 5 นาที ทีมตรงข้ามมี ฮ 4 ลำเฉยเลย
ไม่เคยเจอครับแต่ผมนี่แหละคนทำ ขับกากแต่ด้วยความที่อยากขับเพราะมันสนุกไอ้คนอื่นก็ขึ้นมา
ไม่ได้กลัวกระสุนนะบางทีมันคุมไม่อยู่ละก็เลยโดดออกมาครับ 555

manhantun01
21st November 2015, 22:17
อันนี้เคยเจอกับตัวเอง กำลังใช้ปืนที่มันติดมากับหอไล่กวดคนข้างล่างอยู่ ซักพักก็จอดำเลยครับ โดดลงทำ here อรรไร 555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

max@100%
21st November 2015, 22:28
คนเราคิดแต่จะให้ได้ดั่งใจ<ผมก็เป็นนะ>แต่บางครั้งคนเราก็มีเหตุผลไม่เหมือนกัน อย่างผมเนี่ยบางทีก็ชิวๆเล่นกับเพื่อนและพอไปเล่นกับคนอื่น โอ้...ไอบ้านี้***วิ่งไปให้เขายิงทำไม<อันนี้พอเข้าใจเด็กเล่น แต่ว่า***ไม่จบเพียงแค่นี้นี่สิ สไน เชี่ย อะไรไปยืนยิง <***แอบๆหน่อยก็ได้> บ่นไม่ทันจบ****ตายดั่งใจคิด) บางทีเราก็ต้องอดทนมากๆ ผมเข้าใจตรงจุดนี้ดี พอเจอพวกแบบนี้มากๆ <ตูออกไปเปิดหนังดูแก้เซ็งดีกว่าหายเซ็งค่อยเข้ามาใหม่555) หรือไม่ก็เล่นเกมอื่นsolo ****เลย

21st November 2015, 22:50

ถ้าเป็นผมขับจะกดคำสั่ง get out ก่อนตลอด แล้วก็โดดร่ม

thanakom03
22nd November 2015, 15:37
ชื่อ nextztime คุยไม่เป็น เน้นทีม เวลาเล่นบางทีก็เหมือนว่าจะแพ้จู่ๆก็ชนะก็เพราะว่าทีมเนี่ยแหละ คือมันช่วยเหลือกันใยทีมลงตัว บางเชพเวอร์ก็โกง เชพเวอร์เกาหลีอะ งงมาก โดนยิงตายง่ายมาก แต่ยิงมันตายยาก ไม่รู้เกี่ยวกับคอมไหมปกติก็ยิงไม่ค่อยแพ้ใคร 555

Pondparis
22nd November 2015, 16:07
hot head เลยทีเดียวเชียว

L4ST7T4ND
22nd November 2015, 16:48
ผมแนะนำจขกทไปเล่น CSGO ไม่ก็หาทีมลงทัวร สร้างทีมแข่งทำเงินไปเลยฮะ
ผมเข้าใจจขกทนะ...

loveooma
23rd November 2015, 11:08
bf เป็นเกมตลกครับ

24th November 2015, 23:06
ผมชื่อ Spetzeal ครับ ที่สำมะคัญผมกากด้วย

gikkik
29th November 2015, 00:49
แหม่ ผมพึ่งรู้นะ ว่า คำว่า TEAM มันไม่มีความหมายเลย อยากเล่นไงก็เล่นได้ตามใจฉัน TEAM เดือดร้อนช่างมัน ฉันสนุกเป็นพอ งี้ผมเอารถถังไปส่งให้อีกทีมใช้ ขับเจ็ตไปกระโดดร่มทั้งเกม เอาเจ็ตพุ่งชน ฮ.เพื่อน ไปจอดเล่นในฐานเอารถถังไปใช้แทนปืนใหญ่ก็ได้สิเนี่ย เอาง่ายๆ เหมือนพวกเล่น DOTA LOL HON คุณบอกเล่นเกมคลายเครียด แต่เข้าไปเล่นกากๆเกรียนๆ โดนคิลทั้งเกม ทำคนอื่นในทีมเครียดไหม? แล้วโดนคิลทั้งเกมคุณยังจะสนุกอีกหรือ???