เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามหน่อยคับกังวลมาก ซื้อโน๊ตบุีตมาใหม่ ลงวินโดร์อะไรดี

Benz_kaka
18th November 2015, 18:04
สอบถามหน่อยคับกังวลมาก ซื้อโน๊ตบุีตมาใหม่ ลงวินโดร์อะไรดี เพราะผมเน้นเล่นเกมส์กับเล่นอินเตอร์เน็ต แล้วเกมสืส่วนใหญ่ที่ผมเล่นก้เถื่อนก้โหลดจากเว้บนี้แหละคับยอมรับตรงๆ
ซึ่งทางร้านแนะนำให้ลง วิน10 ไปเลยเพราะใหม่ดีเร็ว แล้วไม่ต่างจาก 8.1ด้วย แต่ผมได้ยินว่าว่า วิน10 มีระบบบล็อกเกมสืเถื่อนได้อัตโนมัติ แล้วตัวผมเองก้ไม่เคยลองใช่เพราะปัจจุบัน PCที่บ้านก้ใช้อยุ่แค่วิน7
เลยอยากได้คำแนะนำจาดเพื่อนๆพี่ๆขาเล่นเกมสืเถื่อนในเว้บว่าจะลงวินตัวไหนดี คับ วิน7อันนี้ผมใช่อยุ่มันโอเคอยุ่แล้ว แต่วิน8 วิน8.1 วิน10 ไม่เคยใช้เลย อยากได้คำแนะนำหน่อยคับ

เน้นนะคับผมเน้น เล่นเกมส์ส่วนใหญ่จะเถื่อน เกมส์แท้คงไม่มีปัญหาแต่ผมเองคงไม่สามารถซื้อเกมส์แท้ได้ทุกเกมส์ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ แล้วเพื่อนๆพี่ๆคนไหน ใช้ วิน10แล้วโอเคเล่นเถื่อนได้ไม่มีปัญหาก็บอกหน่อยนะคับจะได้ตัดสินใจได้

Moss_wama
18th November 2015, 18:19
ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นครับ ผมใช้อยู่ครับ เล่น FIFA ONLINE 3 อยู่ครับไม่มีปัญหาครับ เรื่องเล่นเกม มันขึ้นอยู่กับ สเปคของคอมมากกว่วครับ แนะนำเลยครับ window 10 ถ้าไม่อยากเสียเงินมา link โหลดกะผมได้ครับ ทักข้อความมาครับ :cool:

Benz_kaka
18th November 2015, 19:13
ขอบคุณคับ FIFA ONLINE 3 ผมว่าอยุ่ในข่ายเกมส์แท้ถูลิขสิทธิ์นะคับ คงไม่มีปัญหากับวิน10 แต่ผมกังวลกับพวกเกมสืที่ต้องใช้crack ที่โหลดเถื่อนมามากกว่าว่าใช้งานได้ดีไหม

headshot deluxe
19th November 2015, 14:19
มันไม่ได้บล็อคอัตโนมัติครับ มันทำงานเหมือน antivirus นั่นแหละ คือเจอพวก crack มันชอบลบเอง เราก็ไปปิดมันก่อนจะใช้แครกซะก็สิ้นเรื่อง คือมันไม่น่ากลัวหรอกครับถ้าเราใช้เป็น แต่ถ้าคุณใช้ไม่เป็นต่อให้ใช้ win ไหนๆ ปัญหาก็ตามมาได้ครับ