PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากให้เธอกลับมาหาผม(ขอคําเเนะนํา)

ghost th
18th November 2015, 22:57
เรื่องนี้ไม่ใช่ผมไปคบใครเเล้วเค้าทิ้งนะครับ
ผมมีความต้องการหลักทั้งหมด 2 อย่างหลักๆ
เข้าเรื่องเลย ผมเเอบชอบ ผู้หญิงคนนึงมาพักใหญ่มากๆเเละผมก็รู้ว่าเธอรู้ เเต่ผมก็ไม่ปริปากบอกอะไรก็ดูเเลเธอมาเรื่อยๆ(เท่าที่เธอยอมให้ผมทํา)
จนมาเมื่อ 2-3 วันก่อนเพื่อนผมมันเเคปรูปที่มันคุยกับผู้หญิงคนนั้นมาให้ผมดู ซึ่งประมาณว่าเธอไม่ได้ชอบคนเเบบผมเเละคิดเรื่องนี้จนปวดหัว+กลัว
ซึ่งหลังจากนั้นผมเลยคุยกับเธอทุกอย่างให้เธอฟังเธอก็ตอบผมว่า ....ความรู้สึกหนะมันเปลี่ยนให้เหมือนเดิมยาก
คือ ตอนนั้นเเบบ จี๊ดเลย วันต่อมาเธอก็ไม่พูดกับผมเลยเเทบจะนับประโยคที่พูดได้เลย
ผมเลยถามเธอใน Facebook ตอนเย็นวันนั้นคือเธอบอกว่ารําคาญผม ซึ่งผมมันก็น่ารําคาญจริงๆนั่นเเหละ
ผมกับเธอเถียงกันไปมา จนผมเลยบอกไปเลย"ถ้าเค้าไม่พูดเรื่องนั้น วันนี้ก็คงเหมือนวันอื่นๆสินะ"ก่อนที่ผมจะหายเงียบไปเลย
คือความรู้สึกเธอบอกว่ากลัว....(ซึ่งอยากถามเธอมากว่ากลัว**อะไร)
เเต่กับผมมันโค-ต-ร ทรมาณ มากๆ

ผมพยายามเคลียกับเธอเเล้วเเต่เธอก็เเบบนิ่งเงียบพูดง่ายๆคือเวลาอยู่กันเป็นกลุ่ม ผมจะไม่มีตัวตนสำหรับเธอเลย
เเละที่ผมอยากจะถามมากสุดคือ...เธอกลัวอะไร
คือให้เปลี่ยนตัวเอง ผมเปลี่ยนได้คือเธอทําให้ผมเปลี่ยนไปมากจากเเต่ก่อนที่กล้าๆกลัวไม่กล้าทําอะไรเลย จนตอนนี้กลายเป็นคนที่มีความเป็นผู้นำพูดง่ายๆคือเปลี่ยนผมเป็นคนละคน
คือผมอยากให้เธอกลับมาคุยกับผมอีกครั้ง อยากถามเธอตรงๆไปเลย เเต่ไม่เคยมีโอกาสสักที
นี่คือความต้องการเเรกของผม คือ อยากให้เธอกลับมาคุยกลับมาเล่นกับผม ซึ่งก็ไม่รู้ควรทํายังไงดี

ความต้องการสอง(ความต้องการนี้สื่อง่ายๆคือ"ยังไม่ยอมอีกหรอ")
คือเวลาผมรักใครผมก็จะทุ่มให้สุด เเละปัญหาไม่ได้อยู่ที่เธออย่างเดียวเเต่คือ ผมมีคู่เเข่งเยอะเ**
คือผมเป็นคนผิวไม่ขาว ตัวผอมเก้งก้าง คือ ไอ้เรื่องเเบบนี้ผมเปลี่ยนได้
เพราะสําหรับผมคือผมต้องการเเค่เธอ
"คนไม่ใช่ก็ไม่ใช่"คํานี้เเหละที่ผมต้องถลายฝ่าไปให้ได้

จากที่เล่ามาเหมือนผมอยากทั้งได้เธอกลับมา เเละ ให้เธอรัก
คือเเบบ เหมือนผมไม่ยอมเเพ้ เเต่เอาเข้าจริงผมก็เป็นคนที่่น่ารําคาญจริงๆเเหละ ทําอะไรก็เเป๊กไปหมด(เเต่ก็ยังเผือกพยายาม)
คือผมอยากที่จะปกป้อง อยากดูเเลเธอ เพราะสําหรับผมเธอคือทุกสิ่งที่เปลี่ยนผม
ขอบคุณสําหรับคําเเนะนํานะครับ

ninjakolo
8th December 2015, 22:26
จากกระทู้ ผมอยากระบายเรื่องความรัก/ขอคําเเนะนํษ (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=267354) ผมพิ่งเห็นกระทู้ล่าสุดของคุณ

ทำไมผมถึงยังตามมาแนะนำคุณต่อ? เพราะพล็อตเรื่องนี้ตรงกับผมเกือบทุกอย่าง แต่มีอย่านึ่งที่ไม่เหมือนกันคือ

คุณยังเชื่อในรักแท้ ที่จะทำให้เค้าเห็นว่าคุณรักเค้าที่สุด แต่มันไม่ใช่ หลังจากที่ผมเสียคนแรกไป
(คนแรกผมไม่ได้สนใจแต่แรกอยู่แล้วเพราะจะสนิทกันเพื่อเป็นทางผ่านไปหาอีคนนิ่งแต่ลึกๆผมก็เจ็บใจนะ ที่จะได้อยู่ละ แต่ต้องมาเสียไป :dash)

คนที่สองผมชอบมาตั้งแต่ ม.2 ตอนนั้น ม.4 ได้อยู่ห้องเดี่ยวกัน เลยไปขอเบอร์จากคนแรกที่ผมบอกไป(กลุ่มเธอมี 3 คนผมก็ทำเนียนขอทั้งสามเลยละ)
ผมก็พยามทำงานอยู่กลุ่มเดี่ยวกันกับกลุ่มเธอ จนกระทั่งวันวาเลนไทน ผมตัดสินใจซื้อซ็อคโกเลตให้(เป็นการตัดสินใจที่ผิดมหัน)ทำให้เธอรู้ว่าผมชอบเธอ

ตอนนี้ ม.6 ละเทอมแรกๆผมก็ยัง Believe ในความรักอยู่แต่ก็ไม่มาเท่าตอน ม.4 ม.5 ง่ายๆจาก 100 เหลือ 70 พอเธอรู้ว่าผมยังชอบเธออยู่เพื่อนเธอก็บอกเลยว่า
เธออ่ะเกลียดผมแล้ว ผมก็ไม่สะทกสะท้านเพราะความรักที่ผม believe นั้น ผมกินมันไม่ได้แล้ว จากความรักที่เหลือ 70 ผมลดไปเยอะอยู่พอสมควร
(เพราะคืนที่ผมรู้ว่าเธอเกลียดผมแล้ว ผมก็จุกและเจ็บไปหมด)

ผมเลยเผื่อใจไปชอบคนที่อยู่ใกล้ตัว ใกล้บ้านบ้าง ผมก็พยามสังเกตเธอว่ามีปฎิกริยาอะไรหรือไม่เมื่อผมพูดถึง ญ อื่น
ต่อหน้าผมเธอพยามกระตุกต่อมชวนด่าตลอด ผมก็ไม่สนใจราวกับว่าเป็นแค่ลมพัด แต่พอมาเทอมสองนั้นก็คือตอนนี้

ผม กล้าขึ้น ห้าวขึ้น แข็งแกร่งขึ้น จากตอนที่พวกเธอจะพูดถึง
แฟนเธอที่เป็นทหารเรือ ตอนนี้กลับเป็นพวกผมที่คุยกันเรื่องสาวๆโดยไม่สนใจเธอแต่น้อย

คือสิ่งที่ผมจะบอกคือ ถ้ามันเป็นกันขนาดนี้แล้วเนีย ขั้นที่พูดด้วยกันไม่ได้เนีย คุณเผื่อใจไปให้คนอื่นบ้างยังดีกว่า เห็นเธออยู่กับคนอื่นแล้วคุณจะเสียใจหนักนะครับ
อย่าเชื่อในความรักมากครับ ถ้ายังไม่ได้รักกัน

เหนือยนักก็พักบ้างครับ การยืนรอแสงสว่างในถ้ำ มันก็ไม่ต่างอะไรกับ รอแล้วไม่ได้อะไรเลยครับ

Biea92
27th December 2015, 16:37
ง่ายๆสั้นๆ เบสิคเลยนะครับ ตัดใจครับคือวิธีที่ดีที่สุด แบบนี้แล้วไม่ว่าคุณจะทำดีแค่ใหนเอาใจเธอแค่ใหนโอกาศที่เธอจะกลับมาสนใจคุณนั้น น้อยมาก
ผู้หญิงเขาไม่ใจอ่อนเสมอไป สู้เราหาคนที่รักในตัวเราซะดีกว่าครับ อาจจะยากในการตัดใจแต่ วันเวลาจะช่วยเยียวยาครับ สู้ๆ

hisotomz
3rd April 2016, 09:10
ตัดใจซะ ดีต่อทั้งสองคน