PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับหน้าจอ imac รบกวนหน่อยครับ

arch14
20th November 2015, 17:42
คืออยากทราบว่าหน้าจอ imac สามารถใช้กับคอมพิวเตอร์ทั่วไปได้ไหมครับ (หรือว่าใช้ได้เฉพาะกับ imac อย่างเดียว)
แล้วถ้าใช้ได้ เราสามารถหาซื้อจากไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ มีเว็บไซด์ให้สั่งซื้อมั้ย
รบกวนด้วยครับ (ขอบคุณครับ)

levis_14c
20th November 2015, 18:31
ช่วยดันครับ รอท่านผู้รู็มาตอบให้

merisa
20th November 2015, 19:38
มันมีขายด้วยรึ ปกติมัน build In คือ มันจะมีจอแล้วข้างในจอมีคอมติดมาให้เลยไม่มีขายแยกเน้อ ถึงมี ก็ คงต่อได้ เพราะใช้ VGA แบบเดียวกัน

arch14
20th November 2015, 21:27
มันมีขายด้วยรึ ปกติมัน build In คือ มันจะมีจอแล้วข้างในจอมีคอมติดมาให้เลยไม่มีขายแยกเน้อ ถึงมี ก็ คงต่อได้ เพราะใช้ VGA แบบเดียวกัน

อันนี้ไม่รู้จริงๆ
แต่ใจที่ผมคิดๆอ่ะครับ อยากได้แบบว่า ก็อปรูปแบบหน้าจอให้เหมือนของ imac อ่ะครับ
มันมีรึเปล่าหว่า แบบว่า imac เครื่องนึงแพงเว่อร์ ^^ งบไม่พอ ฮ่าๆ

goo.glPiNocCHiO
20th November 2015, 21:54
หมายถึง Apple Thunderbolt Display รึเปล่าฮะ รู้สึกว่าจะใช้ได้กับแค่ mac ด้วยกันนะ พวก imac,mac mini,mac pro อะ ราคาก็ดูในเว็บไซต์ ได้เลย ฿37,200.00