PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : …นี่แหละคนที่คุณรัก…

ballba
12th July 2011, 23:54
credit:sakid.com repost

คุณเคยไหม… ที่นั่งเหม่อลอยคิดถึงใครสักคนหนึ่ง
คุณเคยไหม… ที่นั่งคอยใครสักคนด้วยความเหงา
คุณเคยไหม… ที่นอนไม่หลับเพราะคิดถึงใครสักคนหนึ่ง

คุณเคยไหม… ที่ได้นั่งกินข้าวที่อร่อยที่สุดกับเขา แม้ร้านนั้นจะไม่มีคนเข้ามากินเลยก็ตาม
คุณเคยไหม… ที่คุณได้นั่งมองตาใครสักคนแล้วเหมือนกับว่าโลกนี้ช่างสวยงามจริงๆ
คุณเคยไหม… ที่ไม่รู้ว่าสิ่งที่ทำอยู่ทำไปเพราะอะไร รู้แต่ว่าทำแล้วใครคนหนึ่งเขามีความสุข แล้วเราก็สุขด้วย
คุณเคยไหม… ที่มองดูฟ้าแล้วรู้สึกว่าโลกใบนี้เราไม่ต้องการอะไรอีกแล้ว นอกจากเขาคนนี้

คุณเคยไหม… เวลาที่คุณท้อแท้หรือหมดกำลังใจที่สุด พอนึกถึงเขาคนนี้แล้วกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง
คุณเคยไหม… ที่เวลาเหนื่อยล้าสุดๆ ขอแค่ให้เขาคนนี้อยู่ข้างๆ ความเหน็ดเหนื่อยเหล่านั้นก็หมดไปทันที
คุณเคยไหม… ที่ต้องนั่งเสียใจ ทุรนทุราย เพราะว่าทำให้ใครคนนั้นเสียความรู้สึก
คุณเคยไหม… ว่าคุณต้องการอยู่กับเขาคนนี้ตลอดชั่วชีวิตที่คุณมี

คุณเคยไหม… ที่ไม่อยากให้ใครคนนี้ทิ้งคุณไปไหน
คุณเคยไหม… ที่รู้สึกว่าคุณขาดคนๆ นี้ไม่ได้
คุณเคยไหม… ที่รู้สึกว่าจะทำทุกๆ อย่าง ทำทุกๆ ทาง ให้เขาคนนี้อยู่กับคุณ และรักคุณตลอดชีวิตที่คุณและเขามี
ถ้าคุณเคยเจอเรื่องราวแบบนี้ล่ะก็… คุณรีบบอกใครคนนั้นที่อยู่กับคุณได้เลยว่า “คุณนี่แหล่ะคือคนรักของฉัน”