PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเบี่ยงเบนความคิดของตัวเองครับ

effkup01
24th November 2015, 21:23
ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากเบี่ยงจากเรื่องลบๆไปเป็นอย่างอื่น คือพยายามทำอย่างอื่นนะครับ แต่ "ขณะที่กำลังทำอย่างอื่นมันก็คิดอยู่ดีครับ" << อันนี้เป็นบ่อยมากครับ

ผมก็เลยอยากถามว่า อยากเบี่ยงเบนแบบว่า หายไปกับสิ่งสิ่งนั้นเลยครับ มันพอวิธีที่เป็นไปได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ ถ้าผมรู้แล้วผมจะรีบลงมือทำเลยครับ ผมไม่อยากให้ความคิดลบของผมมันใหญ่ไปกว่านี้ ขอบคุณคราบบ..;)

levis_14c
24th November 2015, 21:26
ผมว่ายาก ยิงพยายามไม่คิด นั่นล่ะคิดเราคิดแล้ว :sweat

effkup01
24th November 2015, 21:31
ผมว่ายาก ยิงพยายามไม่คิด นั่นล่ะคิดเราคิดแล้ว :sweat

แล้วทำไงดีอ่ะครับ คือผมรู้มาว่า "คิดถึงเรื่องอื่นแทน" คือ เรื่องอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เรื่องคิดลบป่ะครับ

goo.glPiNocCHiO
24th November 2015, 21:50
นั่งสมาธิช่วยได้นะ พอมีสมาธิใจเราก็จะจดจ่อกับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ได้นานขึ้น :D

effkup01
24th November 2015, 22:00
นั่งสมาธิช่วยได้นะ พอมีสมาธิใจเราก็จะจดจ่อกับสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ได้นานขึ้น :D

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่เวลาผมนั่งอ่ะครับ มันจะ คิดฟุ่งซ้านไปเรื่อยเลย อันนี้ผมต้องกลับมาอยู่ที่ลมหายใจใช่ไหมครับ

sattawat1979
24th November 2015, 22:14
อาการนี้ผมเคยเป็นครับ นานมาแล้ว น่าจะเกิดจากการที่ว่างเกินไปครับ คุณต้องหาอะไรทำ พยายามทำตัวให้ยุ่งๆเข้าไว้

ทำอะไรก็ได้ที่เป็นประโยชน์ หางานให้กับตัวเองแล้วทำเยอะๆ แล้วมันจะลืมไปเองครับ

เมื่อก่อนผม ตกงานนานเกือบปี ไม่มีอะไรทำ วันๆก็เอาแต่นั่งเปิดเว็ป JKG โหลดเกมไปวันๆ มันว่างเกินจนคิดอะไรแผลงๆ

ตอนนั้นยังอยู่ที่คอนโดชั้น 9 ลองมองๆมาข้างล่าง นึกอยากจะกระโดดลงมาซะงั้น :o ในใจคิดแต่อยากโดดลงมาๆๆ คิดอยู่ทุกวันจนกลัวใจตัวเอง

ผมต้องออกจากห้องทุกวันไม่อยากอยู่คนเดียว กลัวจะคิดอะไรแปลกๆอีก หลังจากนั้นผมก็พยายามหานู่นนี่ทำครับ ทำจนลืมความคิดนี้ไปเลย

แนะนำ จขกท หารายได้พิเศษทำครับ ได้เงินด้วย ไม่ต้องฟุ้งซ่านด้วย

effkup01
24th November 2015, 22:57
อาการนี้ผมเคยเป็นครับ นานมาแล้ว น่าจะเกิดจากการที่ว่างเกินไปครับ คุณต้องหาอะไรทำ พยายามทำตัวให้ยุ่งๆเข้าไว้

ทำอะไรก็ได้ที่เป็นประโยชน์ หางานให้กับตัวเองแล้วทำเยอะๆ แล้วมันจะลืมไปเองครับ

เมื่อก่อนผม ตกงานนานเกือบปี ไม่มีอะไรทำ วันๆก็เอาแต่นั่งเปิดเว็ป JKG โหลดเกมไปวันๆ มันว่างเกินจนคิดอะไรแผลงๆ

ตอนนั้นยังอยู่ที่คอนโดชั้น 9 ลองมองๆมาข้างล่าง นึกอยากจะกระโดดลงมาซะงั้น :o ในใจคิดแต่อยากโดดลงมาๆๆ คิดอยู่ทุกวันจนกลัวใจตัวเอง

ผมต้องออกจากห้องทุกวันไม่อยากอยู่คนเดียว กลัวจะคิดอะไรแปลกๆอีก หลังจากนั้นผมก็พยายามหานู่นนี่ทำครับ ทำจนลืมความคิดนี้ไปเลย

แนะนำ จขกท หารายได้พิเศษทำครับ ได้เงินด้วย ไม่ต้องฟุ้งซ่านด้วย

ผมยังเรียน อยู่เลยครับ 5555 แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

levis_14c
24th November 2015, 23:13
แล้วทำไงดีอ่ะครับ คือผมรู้มาว่า "คิดถึงเรื่องอื่นแทน" คือ เรื่องอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เรื่องคิดลบป่ะครับ

สำหรับผมนะครับ จะฟังเพลงครับ ถ้าท่านเล่นดนตรีเป็นด้วยยิ่งดี แกะเพลงไปเลย

nakiann123
25th November 2015, 08:01
สนใจเบี่ยงเบนทางเพศไหมครับอิ-อิ

ujiha itthaji
25th November 2015, 11:56
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ จะตั้งกระทู้อะครับทำยังไงครับ

ouija
25th November 2015, 15:17
ต้องพึ่งด้านมืด ....... อุ๊ป ! .! .!

Kellidev
25th November 2015, 16:47
ออกกำลังครับ ชกกระสอบทราย เตะบอล วิ่ง อะไรก็ได้ ถ้าจะให้ดีลองหาเพลงฟังไปด้วย

effkup01
25th November 2015, 22:42
ชาว JkG นี่ติดตลกจังเลยนะครับ 555:sweat

notty
25th November 2015, 23:29
หาแฟนเลยครับ

VirusCoMz
26th November 2015, 11:43
จขกท ลองหาอ่านเรื่อง Positive Thinking ดูนะครับ จะช่วยได้เยอะเลยทีเดียว
อันนี้ผมมีตัวอย่างที่ผมชอบมาให้ดูนะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=WgJfHjWaOBg

ขอให้ชีวิตผ่านเรื่องร้ายๆไปได้ครับผม :cool:

Gzerk111
26th November 2015, 12:54
เห็นไม้กวาดที่บ้านหรือเปล่าครับ "ไปหยิบมันแล้วไปกวาดบ้านซะ"

gikkik
26th November 2015, 13:05
เพ้อ .....