PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือถ้าผมจะไปประเทศสวีเดนจะต้องทำยังไงบ้างเรื่องการออกวีซ่าต้องทำยังไงบ้าง

ezmasterr5
7th October 2011, 17:52
คือผมจะไปทำงานที่สวีเดนกับเพื่อนข้างบ้านหรือญาติๆกัน ตอนนี้เขามาเที่ยวที่ไทย 1 เดือนจะกลับวันที่ 24 เดือนนี้ เขาเป็นคนไทยเเต่ได้เเฟนที่โน้น
เเล้วผมจะบินไปพร้อมเขาวันที่ 24 นี้ทันหรือป่าวครับ เเล้วเรื่อง การขอวีซ่าการขอเข้าประเทศหรืออะไรต่างๆ ผมจะต้องทำยังไงบ้างครับ เช่น จะต้องไปที่ไหนนำเอกสารอะไรไปบ้างอะครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับไม่มีใครช่วยเเล้วผมอยากไปมากๆ อะครับ อิอิ

folk20310
7th October 2011, 18:12
ผมไม่เคยขอของ สวีเดนอ่ะน่ะ เคยแต่ขอของอเมริกา มันเหมือนกันไหมอ่ะ ?

Aunatix
7th October 2011, 19:04
ballbaน่าจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ
เขาเคยไปเรียนที่นั้น