PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : harvest moon animal parade ช่วยด้วย จีบไม่ได้

yumkung
27th November 2015, 14:12
ตามหัวข้อเลยอ่ะ จีบใครไม่ได้เลย ขนาดเอาของที่ชอบมากไปให้เค้า วิ่งไปคุยทุกวัน ทำติดกัน4ครั้ง หัวใจไม่ขึ้นเลย สัตว์ที่เราเลี้ยงก็หัวใจไม่ขึ้น ชาวเมือง เราก็ไปคุยเอาของให้ แต่หัวใจไม่ขึ้น (ตอนแรกเราเคยใช้สูตรพลังกายพวกนี้อ่ะ แต่ตอนนี้ลบแล้ว และเล่นใหม่ แต่ยังไม่หาย)มีใครมีวิธีแก้ไหม ช่วยที

aki1848
28th November 2015, 19:00
สวัสดีจร้า เรามาช่วยแนะนำอะไรที่มันพอจะเป็นไปได้นะจ๊ะ
ก็อาจจะเป็นเพราะตัวisoที่โหลด หรือ อาจจะเป็นเพราะตัวEMU(ถ้าเล่นในคอมนะ)

yumkung
7th December 2015, 19:24
สวัสดีจร้า เรามาช่วยแนะนำอะไรที่มันพอจะเป็นไปได้นะจ๊ะ
ก็อาจจะเป็นเพราะตัวisoที่โหลด หรือ อาจจะเป็นเพราะตัวEMU(ถ้าเล่นในคอมนะ)
ขอบใจจร้า เราลองเปลี่ยน emu แล้วค่ะ แต่ยังเป็นเหมือนเดิม เราว่าน่าจะเป็น iso แล้วละค่ะ จะพยายามหา isoใหม่ เฮ้อ...อยากเล่น

redsilwer
13th December 2015, 01:24
หัวใจไม่ได้เพิ่มง่ายๆนะครับ เอ่ะใจที่ว่า (ติดต่อกัน 4 ครั้ง) ถ้าแค่ 4 ครั้งมันคงยังไม่ขึ้นให้นะครับ ต้องให้ทุกวัน วันละครั้ง เดี๋ยวก็ขึ้นนะครับ

ผมเอ่ะใจที่ว่า (4 ครั้ง) แต่ถ้าเล่นไปพักใหญ่ๆ แล้วไม่ขึ้นจริงๆ ต้องขออภัยนะครับ

(ส่วนตัว ผมคิดว่า น่าจะเป็นความเข้าใจผิดมากกว่านะครับ ไฟล์ไม่น่าจะมีปัญหา)

ส่วน Emulator ผมแนะนำให้ เอา เวอร์ชั่นล่าสุด ไปเลยครับ ผมใช้แบบนี้อยู่ ไม่มีปัญหาใดๆ ครับ

https://dolphin-emu.org/download/?ref=btn

Guuspy
13th December 2015, 23:27
ไปคุยเฉยๆไ่ม่ค่อยขึ้นหรอก (ลองมาเเล้ว ) เล่นจบไปนานละ )ต้องเอาของที่ชอบไปให้ด้วย ของกิน เเล้วบางที พวกผักกับ ผลไม้ ระดับ shinning ไปให้ หัวใจจะขึ้นไวนะ ปล.ใช้สูตรเอา ภาคนี้สนุกดีนะ ปลาในตำนานตกยากเหมือนกัน นกหวีด ก็เจ๋งดี

aeonpeace
20th December 2015, 12:39
คุยเฉยๆ หัวใจขึ้นครับ แต่ใช้เวลานานโคตรๆ ขนาดเอาของที่ชอบมากๆไปให้ กว่าจะขึ้นแต่ละดวงก็ใช้เวลาหลายวันเลยครับ
แต่ถ้าเอาของที่ชอบเฉยๆไปให้ ก็ค่อนข้างช้าเลยละ

satornarm
20th December 2015, 13:01
ถ้าแค่ 4 ครั้ง หรือ 4 วันนั้นไม่ขึ้นก็ถูกแล้วล่ะครับ

ayanarak
14th June 2016, 07:23
ถ้าตามที่สังเกตตามที่เล่นมานะคะ ถ้าคุยเฉยๆ ทุกวันๆ ละครั้ง ประมาณ 1 เดือนจะได้หัวใจ 1 ดวงค่ะ ถ้าเอาของที่ชอบ (หัวใจขึ้นดวงเดียวตอนให้) ทุกวัน + คุย 1 ครั้ง ราวๆ 20 วันจะได้หัวใจ 1 ดวงค่ะ ถ้าเอาของที่ชอบมากไปให้ (หัวใจขึ้นฟรุ้งฟริ้งหลายดวงตอนให้) +คุย 1 ครั้งทุกวัน 1 เดือน หัวใจขึ้น 2 ดวงค่ะ

helloweentz
12th August 2016, 14:44
เข้ามาเก็บข้อมูล คิดถึงอยากเล่น