PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Steam Autumn Sale 2015] ช่วยผมเลือกทีครับ New Vegas กับ Skyrim

Instinger_Zone
1st December 2015, 14:36
Steam Autumn Sale ครับผม ใกล้จะหมดละอีกไม่กี่ชั่วโมง เลยอยากขอความเห็นทุกท่านว่าผมควรซื้อเกมไหนดีระหว่าง
Fallout: New Vegas แบบ Ultimate Edition (รวม DLC ทุกตัว) ประมาณ 126 บาท กับ Skyrim แบบ Legendary Edition (ก็รวม DLC ทุกตัวเหมือนกัน) ราคาประมาณ 183 บาท ครับ
คือชอบทั้งสองเกมเลย จึงอยากมาขอความเห็นว่าซื้อเกมไหนดี อันไหนดูคุ้มกว่า หรือ สนุกกว่ากัน หรือหลายๆท่านชอบเกมไหนมากกว่ากันครับ คอมเม้นต์ได้เต็มที่เลยนะครับ
//ใน Autumn Sale ใครจัดเกมอะไรไปแล้วมั่ง มาแชร์กันก็ดีนะครับ จะได้มีไอเดียเลือกซื้ออีกซักเกมสองเกม ^^

potaepuf
1st December 2015, 14:44
บอกเลยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ จัดทั้งสองเลยครับ มันดี

Fallout new vegas ก็มันอยู่ ชม เล่นเป็นร้อย มีพวกการพนันทั้งหลายให้เล่นด้วย แนวไซไฟ
Skyrim ก็หนุกอยู่่ครับ เป็นแนวแฟนตาซี ลงมอดได้เยอะมาก สำรวจกันเป็นว่าเล่น เล่นได้กว่าร้อยชั่วโมงเหมือนกัน

ถ้าเป็นผม แนะนำ Fallout ครับ สำหรับผม อาจรอจัดแท้ปลายปี อิอิ

momowalker
1st December 2015, 15:14
ถ้าเป็นผม ผมซื้อ Skyrim ครับ Legendary Edition มันรวม DLC อีก 3 ตัวไว้ด้วย ผมว่าคุ้ม ราคาเต็ม 1300 ได้ล่ะมั้ง
ส่วน Fallout NV ตัวนี่ไม่รู้มัน bundle อะไรมาบ้าง

แต่ถ้าคุณพอจัดได้ทั้ง 2 ก็จัดเลยครับของดีทั้งนั้น แล้วก็ต้องอยู่กะมันอีกนานเลย 555+
ส่วนเกมในเทศกาลนี้ผมซื้อ Orcs Must Die 2 แบบ 2 ID แล้วก็ Gnomoria เพราะส่วนตัวชอบแนว Tycoon,RTS,TD มากเป็นพิเศษครับ
ส่วนเกมที่ยังไม่พอซื้อผมจะ Wishlist ไว้รอปีใหม่เจอกัน หุหุ

worakorn3
1st December 2015, 15:15
ชอบโลกหลังสงคราม Fallout
ชอบแฟนตาซี Skyrim
ถ้างบถึง จัดทั้งคู่

ม็อดกระจายครับบอกได้เลย

ปล.จัดแบบที่มัดแพ็ค dlc ครบนะครับ ไม่งั้นม็อดไม่มัน :o

ปล2. เพิ่มเติมให้นะครับ สำหรับผมให้ skyrim เพราะว่า
1. engine ใหม่กว่า(ซึ่งถ้าคนไม่ชอบยังไงก็ไม่ชอบอยู่ดี)
2. ผมเล่นมา 400 ชม. จบเกมจริงๆคือ 2 รอบ ที่เหลือ ไม่เคยผ่านเลยเควสหลังจากไปเอาเขาในถ้ำมาให้เคราเทาเลย :o
3. จากข้อ 2. คือ ผมม็อดจนเกมบึ้มมาหลายสิบครั้งจนเวลารวมๆเล่นเกมได้น้อยมาก เวลารวมคือเข้าๆออกๆเกมลงม็อด :p

Instinger_Zone
1st December 2015, 16:04
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เลือกยากเลยทีนี้ แต่คือผมก็ลืมบอกไปว่า ทั้งสองเกม 2 Edition นั้นคือรวม DLC ทุกตัวของมันแล้วครับ ผมเลยลังเล (แต่ DLC ของ New Vegas เยอะกว่านะครับ ฮ่าๆๆ) เอาเป็นว่าผมรอคำแนะนำจากท่านอื่นๆอีกสักหน่อยก็แล้วกันนะครับ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี

-7X-
1st December 2015, 16:08
ไม่ต้องไปคิดไรมากครับ
จขกท อยากเล่นเกมไหนก่อนก็จัดก่อนเลยครับ
มันไม่ได้ลดวันนี้วันเดียวสักหน่อย

Ich_Liebe_Dich
1st December 2015, 16:09
ผมเทใจให้ skyrimน่ะ mod เยอะมาก ผมเล่นได้ 300กว่าชั่วโมงผม ยังทำเควสได้ไม่ถึง 30เปอร์เซ็นเลย เดินเล่นกับ ลงmod ก็เพลินแล้วครับ

zanuk9876
1st December 2015, 17:00
ผมเชื่อว่าในใจ จขกท. เลือกได้แล้วว่าอยากเล่นเกมไหนมากกว่ากัน แต่รักพี่เสียดายน้อง ตอนนี้อยากเล่นเกมไหนมากกว่าก็จัดไปก่อน
ทั้ง 2 เกม มีเนื้อหลักยาวพอๆ กัน ราวๆ 30 ชม. กว่าจะเล่นจบ กว่าจะเล่นม็อด Winter Sale มาพอดี ค่อยซื้ออีกเกมมาเล่น

Rufiorocco
1st December 2015, 21:45
เป็นผมเลือก Skyrim ครับ เคยเล่นเถื่อนมาก่อนแล้วติดใจมากๆ + ลง mod ได้เยอะแยะหลากเลยโด้ของสนุกดี พึ่งจัดมาเมื่อไม่นานนี้เองครับ

ปล.แต่ Fallout ผมก็แนะนำนะ ถ้า จขกท.ชอบแนวโลกล่มสลายเอาชีวิตรอดก็จัดเถอะครับ (เป็นไปได้จัด 2 เกมเลยคุ้มมากๆ)

KUNGFU8BIT
1st December 2015, 23:00
แนะนำ Skyrim อีกเสียงครับ ติดมากๆๆ Fallout มันออกจะหลอนไปหน่อยนะ 55+

Endless33
1st December 2015, 23:25
เล่น Skyrim จบแล้วอย่าลืม fallout4 ด้วย ลืมเวลาไปได้เลย 2 เกมส์นี้

BlackCatz
2nd December 2015, 01:02
:cool: ตอนแรกก็คิดอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย สุดท้ายก็ตัดใจซื้อมาจนได้

:'3 SKYRIM

ว่าแต่ใครมี Mod แนะนำบ้างมั้ยนะ '_' (ส่วนตัวเปนคนชอบเล่นตัวละคร ผู้หญิง ด้วยสิ)