PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ เล่นเกมในสตีมไม่ได้ครับ

Nakata2009
3rd December 2015, 09:24
คือว่าผมเพิ่งซื้อเกม MAD MAX ในสตีมมา แต่พอเล่นไปสัก 3 นาทีมันเด้งขึ้นมา

ผมลองหาวิธีแก้ไขแล้ว ไม่ว่าจะลงไดร์เวอร์ตัวล่าสุดก็แล้ว ลบไดร์เวอร์แล้วลงใหม่ก็แล้ว แต่ก็ยังไม่ดีเลย ไม่รู้จะทำไงแล้วตอนนี้

นี่สเปคเครื่องผมครับ AMD FX 4100, RAM 8 Gb, VGA SAPPHIRE HD 7770 OC (1Gb)

potaepuf
3rd December 2015, 10:17
สเปกคุณ คงเล่นได้ยากแหละครับ

เกมสมัยนี้ vram 2gb ขึ้นแล้วครับ cpu น้อยไปนะครับ การ์ดจอนี่ต่ำกว่าสเปกที่เขาบอกมาเยอะเลยนะครับ

อาจเป็นไปได้ว่า เล่นไม่ได้ เพราะคอมคุณ

อ้อ ใช่ละ กราฟิกไม่รองรับครับ ลองอ่าน ที่มัน error ดีๆ ผมว่าซื้อการ์ดจอใหม่ดีกว่าไหมครับ

Nakata2009
3rd December 2015, 10:40
สเปกคุณ คงเล่นได้ยากแหละครับ

เกมสมัยนี้ vram 2gb ขึ้นแล้วครับ cpu น้อยไปนะครับ การ์ดจอนี่ต่ำกว่าสเปกที่เขาบอกมาเยอะเลยนะครับ

อาจเป็นไปได้ว่า เล่นไม่ได้ เพราะคอมคุณ

อ้อ ใช่ละ กราฟิกไม่รองรับครับ ลองอ่าน ที่มัน error ดีๆ ผมว่าซื้อการ์ดจอใหม่ดีกว่าไหมครับ
,
ครับ ผมว่าคงจะเป็นอย่างนั้นจริง ๆ แหละ แต่มันมีอีกเกมที่ผมเพิ่งซื้อมา คือ GRIM DAWN ครับ สำหรับเกมนี้ผมว่าสเปคเครื่องผมผ่านแน่นอนครับ แต่เล่นไปสักพักมันเด้งออกแล้วจอมืด แต่เสียงในเกมก็ยังปกติเหมือนเดิม ตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าสาเหตุจะมาจากการ์ดจอผมเริ่มจะพังแล้ว หรือเปล่า

teerachai212
3rd December 2015, 12:48
ลองลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกครับแล้วลงตัวใหม่ แล้วก็ลงพวก Directx อะไรพวกนี้ด้วยน่ะครับลองทำดูน่ะครับ

ขอให้ทำได้น่ะครับ :)