PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามคนเล่น Just Cause 3

peterhiha
4th December 2015, 16:18
อยากทราบว่า เพื่อนๆ เจออาการ ตายแล้วโหลดช้าหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็ ไม่โหลด อะไรเลย เกมค้าง not responded ผมแค่อยากรู้ว่าผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า

supakit01
4th December 2015, 16:37
ของผมไม่มีปัญหาครับ จะโหลดช้าหน่อยก็ตรงเริ่มเล่นเกม หลังจากนั้นมาตอนตายใช้เวลาโหลดน่าจะสัก นาทีถึงนาทีครึ่ง ส่วนเกมค้างยังไม่มี

peterhiha
4th December 2015, 17:12
มันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างอ่ะครับ รู้สึกหงุดหงิดมากเวลาเป็น สงสัยจะเป็นที่แรม มันฟลัดขึ้น ไม่ก็ซีพียูร้อน TT

kingzaa0123
7th December 2015, 20:21
ของผมเจอปัญหาโหลดช้านะครับ แต่ไม่เคยเจอเด้ง หรือ not respond จะช้าช่วง โหลดเข้าเกมส์ใหม่ ตาย ครับอย่างอื่นปกติดีครับผม :scare

Zidane
7th December 2015, 20:43
ผมเจอแค่กระตุก เหมือนกับว่าถ้าเข้าเกมแล้วเล่นปกติจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าเกิดไปปรับกราฟฟิก เกมจะกระตุกทันที
และตอนใช้ ฟาสทราเวล ก็เป็นเหมือนกัน แรมผมเคยวิ่งแตะที่ 10 gb ด้วย ผมว่ามันไม่ใช่แล้วล่ะ
ต้องออกเกมแล้วเข้าใหม่ แต่ปกติแรมก็วิ่ง 8.2 gb ถือว่าเยอะนะ เยอะเกินไป ac:s ยังแค่ 6-7 gb เอง
เล่นๆไปเฟรมก็ตกๆ ประมาณ ครึ่งนาที แล้วก็กลับเป็นปกติ เกมนี้สนุกนะ พอผมกลับไปเล่นภาค 2 ภาค 2 ดูเกมช้าๆอืดๆไปเลย
เกมนี้มีที่ติหลายอย่างที่ชมหลายอย่างเหมือนกัน อย่างภูเขาหิมัมองไกลๆนี่น่าเกลียดมาก หรือภาคนี้ไม่มีหมูบ้านบนหิมะแบบภาคก่อน
อันนี้เซ็งจริง บางทีเหมือนไม่ตั้งใจทำ แต่บางที่ก็อลังการมาก