PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับผมโดน แบล็คเมล์ ต้องการความช่วยเหลือครับ

THewOVer
5th December 2015, 00:28
เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมเข้าห้องน้ำไปแล้วโดนแอบถ่ายที่ ร.ร ตัวเอง
แล้วผมกลับมาบ้านก็มีแชทเฟสใครไม่รู้ทักมา ว่าจะเอารูปผมไปปล่อย
ถ้าหากผมไม่ยอมส่งรูปอวัยะเพศของผมไปให้ เขาจะเอารูปผมประจาน
ผมได้ไปลงบันทึกประจำวันไว้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมต้องการความช่วยเหลือ จริง ๆ ครับ ตอนนี้มันน่าจะส่งไปให้เพื่อน ๆผมละ

ผมต้องการตาม IP เขาให้ได้ครับ
ใครต้องการช่วยผมจริง PM มาได้เลยนะครับหรือทางไหนก็ได้ที่สะดวง
ตอนนี้ผมเครียดมาก ตัวสั่นไปหมดไม่เคยเจออะไรแบบนี้เลย

estelle18
5th December 2015, 00:51
เอิ่ม.. แจ้งความไปก็ดีแล้ว ละเมิดขนาดนั้น ถ้าโดนคดีจริงๆเอาซะให้เข็ด
ไอคนที่มีภาพ ถึงส่งไรไปให้มันก็ไม่ลบหรอก แถมอาจเอาไปปล่อยอีก ถ้าเราให้ไปมันก็จะเอาอีก มันถือว่ากุมเราได้ละ
ลองส่งภาพของคนอื่นไปแทนลองดู หาได้ตามเน็ต แต่หาอันเนียนๆหน่อยนะ
รู้สึกตาม ip ไปถึงบ้านนี่คงเปนไปมะได้ แต่ตาม ip ไปถึงเฟสนี่อาจจะได้อยู่

THewOVer
5th December 2015, 00:55
เอิ่ม.. แจ้งความไปก็ดีแล้ว ละเมิดขนาดนั้น ถ้าโดนคดีจริงๆเอาซะให้เข็ด
ไอคนที่มีภาพ ถึงส่งไรไปให้มันก็ไม่ลบหรอก แถมอาจเอาไปปล่อยอีก ถ้าเราให้ไปมันก็จะเอาอีก มันถือว่ากุมเราได้ละ
ลองส่งภาพของคนอื่นไปแทนลองดู หาได้ตามเน็ต แต่หาอันเนียนๆหน่อยนะ
รู้สึกตาม ip ไปถึงบ้านนี่คงเปนไปมะได้ แต่ตาม ip ไปถึงเฟสนี่อาจจะได้อยู่

ตามไอพีเฟส ยังไงครับ

estelle18
5th December 2015, 00:57
อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไงนะ ต้องรอผู้เชียวชาญ
ลองแกะรอยตามเฟสไปอ่ะ มันรู้เฟสเรา มันต้องมีทางไปต่อถึงเฟสจริงมัน แต่มันก็ไม่ง่ายนะ

SoheeFC
5th December 2015, 00:58
คนร้าย เป็นไปได้สูงที่จะเป็นคนใกล้ตัว ลองสืบๆดูครับ ในขอบเขต ร.ร.

THewOVer
5th December 2015, 00:58
อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไงนะ ต้องรอผู้เชียวชาญ

ขอบคุณครับ เจอหน้ามันผมจะเล่นให้ พรุ่งนี้ไปดูกล้องวงจรปิดอยู่ครับ

THewOVer
5th December 2015, 10:41
มีใครพอคิดวิธีที่จะตามหาตัวมันได้บ้างครับ

nakiann123
5th December 2015, 15:20
อายทำไมครับแค่หำเอง คนเห็นหำผมเยอะแยะไป เวลาโพสบางคนยังเอามาล้อเลย

titaniumx
5th December 2015, 15:36
ที่มาโพสต์นี่ กะเอาฮาใช่มั้ยครับเนี่ย :eek:
ปล. แต่เห็นด้วยนะเรื่องแจ้งความแล้วลงบันทึกประจำวัน

noomha
5th December 2015, 16:19
แค่หำ แค่ตูดเป็นผช ไม่เห็นต้องอาย อีกอย่างโดนแอบถ่ายนิไม่ได้ถ่ายเอง กลัวไร

482566789
5th December 2015, 16:31
ถ้ามเป็นผมนะ ถ้ามันจะเเบลก ก็เรื่องของมันดิ ผมไม่ถือของดีมีให้โชว์ 5555 เเต่ว่าเราก็อยากรู้ตัวคนทำ ละจะเล่นมันให้สาสมใจเลยทีเดียว

kiratinos
5th December 2015, 16:38
ผมอาจจะพูดหยาบหน่อยนะครับ ขออภัย ผมเคยโดนเพื่อนแอบถ่ายสมัยเรียนช่าง แต่ตอนนั้นยังมะมี โซเชี่ยว ขนาดนี้ เลยไม่กว้างเท่าไหร่ มันเอาไปให้เด็กพาณิชดูหัวเราะขำกันใหญ่ และสุดท้าย เด็กพาณิชที่ดูคลิปผมอาบน้ำก็โดน ผม ล่อไป 3 คน เป็นเรื่องธรรมดา ของลูกผู้ชายครับ แค่เห็น ดอ ......

Volcanus
5th December 2015, 16:50
เอาไปให้ผู้หญิงดูไม่น่ากลัวเท่าไร แต่ถ้าเอาไปให้ผู้ชายดูนี่น่ากลัวแฮะ -.-

THewOVer
7th December 2015, 00:57
ผมหาตัวมันเจอแล้วนะครับ สรุปแล้วเป็นคนใกล้ตัวผมครับ เพื่อนเก่าเลยแหละครับ
หาตัวมันมา 2 วันตามจากหมายเลขตู้โทรศัพท์ได้ผลจริง ๆ ครับ
เหลือแค่ไปเอาหลักฐานจากกล้องวงจรปิด ครับ
ผมบอกเพื่อน ๆ ไปว่ามันเป็นคนทำแต่ไม่มีใครเชื่อเลยครับ ว่านักเลงอย่างมันจะทำแบบนี้ได้

estelle18
7th December 2015, 01:16
ถ้ามันเอาไปให้พวกผู้ชายผู้หญิงดู ก็อย่าไปซีครับ ชนมันเลย แต่มันเอาไปแจกพวกเกย์ถึกนี่ น่ากลัว +อันตรายอยู่ -w-
ปล. เพื่อนเริ่มชอบสายแปลกเปล่า ถ่ายของเราไปดูทำไมฟะ อันนี้น่ากลัวสุดยิ่งคนใกล้ชิด

NongLaaLaa
7th December 2015, 04:10
เด็กๆอาจมองสนุก แต่ผู้ใหญ่ผู้ปกครองจะมองแบบนี้ไม่ใช่เรื่องเล่น ๆ เป็นถึงการละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคลแถมมาข่มขู่ กลั่นแกล้งไม่เปิดเผยตัวตน เล่นกับเพื่อนสนิทในกลุ่มอำกันก็ว่าไปอย่าง เจ้าของเอาเรื่องฟ้องร้องติดคุ๊กนะจ๊ะ ไม่ขำแต่อย่างใด

jeditrainer
7th December 2015, 05:27
เอิ่ม ตั้งสติหน่อยสิครับ มัวแต่อายปิ๊กกะจู้จนสติสตังไปหมดละ คำพูดของมันเองก็มีช่องโหว่อยู่นะ ถ้ามันมีรูป/คลิปลับของคุณจริง ๆ
มันจะมาขู่เอารูปปิ๊กกะจู้ของคุณอีกทำไมละ น่าจะไม่ได้ถ่ายจริงแต่หลอกเอา หรือแอบถ่ายจริงแต่ไม่ชัดจนดูไม่รู้เรื่องมากกว่ามั้งครับ
แล้วสาเหตุที่คุณกลัวและอายจนตัวสั่นนี่เพราะกลัวคนอื่นเห็นปิ๊กกะจู้? แค่นั้นเหรอ แน่ใจนะว่าคุณไม่ได้ทำอย่างอื่นที่ทำให้มันอ้างว่า
จะเอามาประจานได้อย่างเช่น 18+สาวเแหนมในห้องน้ำโรงเรียน เป็นต้น ถ้าคุณแค่เข้าห้องน้ำปกติจะอายอะไรละครับ บางอย่างก็อย่า
กลัวจนเว่อร์เกินไป ใช้สตินิดนึง ถ้ามันมีของขนาดนั้นมันขออะไรที่ดีกว่านั้นจากคุณไม่ดีกว่าเหรอ อย่างเช่น เอิ่ม ไม่อยากพิมพ์อะ มัน...
เอิ่ม สปอยละกัน 18+อย่างขอฟีเจอร์ริ่ง หรือ ดูดไอติมเป็นต้น เวลาแบบนี้แหละครับที่ต้องตั้งสติ สติมาปัญญาเกิด
คำพูดคนมันมีช่องโหว่เสมอแหละ แค่หามันให้เจอก็พอ แต่ก็นะถึงขนาดโดนแอบถ่ายเลยนี่แสดงว่าต้องหน้าตาดี หรือหุ่นดี หรือทั้งสอง
อย่างสินะ แต่สงสัยอะจะอายอะไรกับอิแค่รูปนั่งส้วมแค่นั้น รึคุณปิ๊กกะจู้เล็ก :pleasantry อะล้อเล่นนะ อย่าเครียดนะ
ส่วนเรื่องตาม IP มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นหรอกนะครับ ต้องขอหมายศาลอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ มันไม่ใช่จะทำก็ทำได้เลยนะ
ส่วนถ้าจะเอาความดำเนินคดีจริง ถ้าอีกฝ่ายเป็นผู้เยาว์เหมือนกันก็ไม่ติดคุกหรอกครับ แต่จะเรียกผุ้ปกครองมาเคลียร์กันมากกว่า
นี่แค่ข่มขู่มันจิ๊บ ๆ ครับ ผมเคยได้ยินคดีแนวนี้แต่แรงกว่านี้หลายเท่ายังมีอีกเยอะ จขกท.ผ่านมันไปให้ได้นะครับ

THewOVer
7th December 2015, 15:26
เอิ่ม ตั้งสติหน่อยสิครับ มัวแต่อายปิ๊กกะจู้จนสติสตังไปหมดละ คำพูดของมันเองก็มีช่องโหว่อยู่นะ ถ้ามันมีรูป/คลิปลับของคุณจริง ๆ
มันจะมาขู่เอารูปปิ๊กกะจู้ของคุณอีกทำไมละ น่าจะไม่ได้ถ่ายจริงแต่หลอกเอา หรือแอบถ่ายจริงแต่ไม่ชัดจนดูไม่รู้เรื่องมากกว่ามั้งครับ
แล้วสาเหตุที่คุณกลัวและอายจนตัวสั่นนี่เพราะกลัวคนอื่นเห็นปิ๊กกะจู้? แค่นั้นเหรอ แน่ใจนะว่าคุณไม่ได้ทำอย่างอื่นที่ทำให้มันอ้างว่า
จะเอามาประจานได้อย่างเช่น 18+สาวเแหนมในห้องน้ำโรงเรียน เป็นต้น ถ้าคุณแค่เข้าห้องน้ำปกติจะอายอะไรละครับ บางอย่างก็อย่า
กลัวจนเว่อร์เกินไป ใช้สตินิดนึง ถ้ามันมีของขนาดนั้นมันขออะไรที่ดีกว่านั้นจากคุณไม่ดีกว่าเหรอ อย่างเช่น เอิ่ม ไม่อยากพิมพ์อะ มัน...
เอิ่ม สปอยละกัน 18+อย่างขอฟีเจอร์ริ่ง หรือ ดูดไอติมเป็นต้น เวลาแบบนี้แหละครับที่ต้องตั้งสติ สติมาปัญญาเกิด
คำพูดคนมันมีช่องโหว่เสมอแหละ แค่หามันให้เจอก็พอ แต่ก็นะถึงขนาดโดนแอบถ่ายเลยนี่แสดงว่าต้องหน้าตาดี หรือหุ่นดี หรือทั้งสอง
อย่างสินะ แต่สงสัยอะจะอายอะไรกับอิแค่รูปนั่งส้วมแค่นั้น รึคุณปิ๊กกะจู้เล็ก :pleasantry อะล้อเล่นนะ อย่าเครียดนะ
ส่วนเรื่องตาม IP มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นหรอกนะครับ ต้องขอหมายศาลอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ มันไม่ใช่จะทำก็ทำได้เลยนะ
ส่วนถ้าจะเอาความดำเนินคดีจริง ถ้าอีกฝ่ายเป็นผู้เยาว์เหมือนกันก็ไม่ติดคุกหรอกครับ แต่จะเรียกผุ้ปกครองมาเคลียร์กันมากกว่า
นี่แค่ข่มขู่มันจิ๊บ ๆ ครับ ผมเคยได้ยินคดีแนวนี้แต่แรงกว่านี้หลายเท่ายังมีอีกเยอะ จขกท.ผ่านมันไปให้ได้นะครับ

มันรูปผม จริง ๆ เลยแหละครับเห็นหน้าครึ่งนึงได้
มันบอกจะเอาไปลงในกลุ่มไลน์
แต่ผมว่ารูปคลิปตอนถ่ายหนัก ใครจะดูเนี่ย
แล้วอีกอย่างมันถ่ายข้างหน้าด้วยครับ ผมอยู่ภาคเหนืออากาศยิ่งหนาว ๆ แหม่ ๆดูเล็กเลยสิครับ
ทำไมไม่ถ่ายข้าง ๆ ฟะ

jeditrainer
7th December 2015, 19:58
มันรูปผม จริง ๆ เลยแหละครับเห็นหน้าครึ่งนึงได้
มันบอกจะเอาไปลงในกลุ่มไลน์
แต่ผมว่ารูปคลิปตอนถ่ายหนัก ใครจะดูเนี่ย
แล้วอีกอย่างมันถ่ายข้างหน้าด้วยครับ ผมอยู่ภาคเหนืออากาศยิ่งหนาว ๆ แหม่ ๆดูเล็กเลยสิครับ
ทำไมไม่ถ่ายข้าง ๆ ฟะ

ผมว่าแทนที่คุณจะอายปิ๊กกะจู้ของคุณ มันต่างหากที่ควรจะอายว่าเป็นพวกโรคจิตแอบถ่ายคนนั่งขี้อะไรแบบนั้น
ไม่ทราบว่า ได้ไปแจ้งทางโรงเรียนหรือยัง อย่างครูประจำชั้นหรือครูฝ่ายปกครองอะไรแบบนั้น พฤติกรรมของคน ๆ นี้
มันไม่ธรรมดาแล้วนะครับ โรคจิตลามกต่ำทรามพอสมควรเลย แบบนี้ต้องให้โรงเรียนช่วยจัดการหรือประจานด้วยครับ
และถ้าเป็นไปได้นี่ต่อยให้ตาปูดเลยก็ดีนะครับ

estelle18
7th December 2015, 23:14
เอารูปตอนถ่ายไปประจานนี่ มันไม่เกี่ยวกับว่าเราตะต้องอายหรือไม่อายแล้ว มันเหมือนละเมิดกันเกินไป เอาเรื่องแล้วดีด กะเจี้ยวมันเลย