PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่ได้เข้า Joker มานาน พอเปิดดู Clip Post ถึงกลับช็อคไปซักพักเลย

tonza
5th December 2015, 08:52
หลายคนอาจจะไม่รู้จักผม แต่ว่าผมเป็นคนนึงเลยที่เล่นเวปนี้มาตั้งแต่ 2008 จนถึงปัจจุบัน เมื่อก่อนมาเพราะโหลดเกม(เดี๋ยวนี้เล่นแท้ละ)
แต่ช่วง 2010 มั้ง ผมลองเข้าไปส่องใน Main Forum, Pic Post, Clip Post,Cartoon ผมรู้สึกว่าถูกใจใช่เลย จากนั้นมาผมก็จะเล่นอยู่แค่หมวดพวกนี้เป็นประจำ
โดยเฉพาะ Clip Post กับ Pic Post ผมชอบเข้าไปดูบ่อยมาก ดูได้ทุกวันไม่มีเบื่อ จนช่วงเมื่อปีที่แล้วถึงต้นปีนี้ สองหมวดนี้เริ่มไม่บูมละ และในหมวด Clip Post มีแคชเกมเข้ามาแทนที่
แต่ยังไม่มาก ผมเลยเลิกเข้าหมวด Clip Post ไป กะว่าจะรอซักปีค่อยมาดูหมวด Clip Post ใหม่(ตุนคลิปฮาๆไว้ดูทีเดียวยาวๆ) ซึ่งผมก็หายไปซักพักใหญ่ๆ พอวันนี้ลองกลับมาดู
ในหมวด Clip Post อีกทีผมนี่ถึงกับอึ้งเลย:eek: เปิดไปหน้าไหนก็เจอแต่โปรโมทแคชเกมหมดเลย จะเจอคลิปฮาๆหรือคลิปที่มีสาระได้เพียงแค่ 1ใน10 เท่านั้น
ไม่ใช่ว่าไม่ชอบนักแคชเกมนะครับ แต่ผมคิดว่ามันเยอะเกินซะจน.......(จงเติมคำตอบลงในช่องว่าง) ตอนนี้นักโพสรุ่นเก่าก็หายหมดเลย ก็อย่างว่าแหละกาลเวลาเปลี่ยนอะไรๆมันก็ต้องเปลี่ยน
แต่จะเปลี่ยนไปในทิศทางไหนก็อีกเรื่องนึง ส่วนผมก็ยังหวังให้ Joker กลับมาเป็นแบบเดิมอยู่นะถึงเปอร์เซ็นแทบจะเป็นศูนย์ก็เถอะ

EDIT:

พี่ได้เพิ่มฟอรั่มใหม่ สำหรับนักำากษ์ นัก Cast เกมให้โดยเฉพาะแล้วนะครับ และจะทำการแยกกระทู้ที่เป็น Cast Game ทั้งหมดจะไปอยู่ในฟอรั่ม Cast Channel โดยเฉพาะครับ จะได้แยกกระทู้ที่เป็น Clip ออกจากการ Cast อย่างเป็นระเบียบ ครั้งต่อไปหากใครต้องการโพสต์กระทู้ที่เกี่ยวการ Cast ให้โพสต์ได้ในฟอรั่ม Cadt Channel ครับ
http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=50

ขอบคุณครับ
โอ้ว ผมถือว่าคิดถูกจริงๆที่ตั้งกระทู้นี้ กะว่าจะเสนอให้แยกหมวดพอดีเลยครับ ขอบคุณพี่ Joker มากครับ

sanim
5th December 2015, 12:29
อ่ะนะ ผมก็คนนืงแหละที่แต่ก่อนเข้ามาสิงหมวดนี้ประจำ เดี๋ยวนี้แทบไม่ค่อยได้เข้ามาเว็บ Joker เลยรู้สึกมันเปลี่ยนไปเยอะ

manhantun01
5th December 2015, 12:54
ไม่มีอะไรน่าดูสักอย่าง

saphira
5th December 2015, 15:14
เราก็แทบไม่ได้เข้านะครับนานๆเข้าที นึงเปลียนไปเยะ ก่อนน้านั้นเราสิงที่ หมวด นิยาย พอเจอพวกที่เอานิยายที่เราแต่งไปแก้ทั้งประโยคเราเลยเลิกเข้าไปดุ เลิกเอามาลงที่นี่เพระา
หมาตัวนึงที่เอานิยายที่เราแต่งไปแก้ทั้งประโยค นั้นละ ทำแบบไม่ให้เกียจกันเลย สวน คลิปดพสเราก็ไม่ได้เข้ามานาน สวน หมวด โหลดเกมนี้
บอกเลยแทบไม่กล้าโหลดเลย พวกโพสถี่ๆอัพเกมถี่ๆเนีย เยะมาก หานักแจกรุ้นเก่าๆดังๆไม่ได้แล้ว

ONE OK ROCK
6th December 2015, 16:55
ตะก่อน ฟอมร์ Clip post มีแต่ คลิปตลกๆ ขำๆ แปลกๆ Gif ฮาๆ

เอามาแชร์กัน คอมเม้น กันสนุกสนาน

เดี่ยวนี้กลายเป็น ฟอมร์ Clip post Caster Game ซะงั้น :sweat ผมเลิกเข้าหมวดนี้แล้วครับ ไป Pic post ดีกว่า

ไม่เข้าใจจะทำตามกระแสเพื่ออะไร บางคนมโน คิดว่าจะเก่งเหมือนคนอื่น อยากมียอดวิว อยากได้ตังเยอะๆ แต่มันเป็นไปไม่ได้

ลองไปหาข้อมูล ที่อยุ่ อาศัย การใช้ชีวิต ของ พวก Caster ดังๆ

ส่วงนมากลูกคนรวย มีตัง ทั้งนั้นครับ

อย่าง BayRiffer พ่อเค้า เป็น คน อังกฤษ บ้านนี่ อย่างกะ สวน!!!เลย หรูหรา ทีเดียว ให้คนจนๆหาเช้ากินค่ำ มา Caster คงต้องมีเงินจริงๆ

battle4
6th December 2015, 17:08
แคสเกมเห็นจนเบื่อเลยครับ ซ้ำซากไม่มีอะไรเลย สู้คลิปตลกไม่ได้ 5555

sertnalove
6th December 2015, 17:13
แต่ก่อน ผมสิงอยู่ หมวดรูปนะ โพสประจำ แล้วก็มีของแถมมาให้เบิ่งตลอด อยู่ๆใบเหลืองใบแดงปลิวมาแปะหน้า ผมก็เลย ลำคานเลิกโพสไปเลยครับ (แต่ก่อนขยันโพสมาก หามาแปะ หามาโพสเรื่อยๆ) เบื่อคนดูแลช่วงนั้น หูเบาไปหน่อย ก็เลยเลิก ปล่อยให้ตายไปทีละส่วน

popejohnpaul2011
6th December 2015, 18:22
คิดถึง เมื่่อก่อน... :inlove

Acedia
6th December 2015, 19:06
ต้องทำพิธีอัญเชิญ Noobbringer ในตำนานมาครับ
ในยุคที่เค้ายังอยู่ทำให้เว็บนี้สนุกมากครับ ลุ้นทุกวันว่าแต่ละวันจะมีอะไรแปลกๆฮาๆมาให้ดูบ้าง

golfrest
7th December 2015, 15:22
กระทู้นี้เหมือนงานคืนสู่เหย้าชาว JKG เลยแฮะ 5555 อัญเชิญ Noobbriger แล้ว ขออัญเชิญ Speedy K.O. ด้วยละกัน
ผมก็คนนึงแหละ ที่เคยเข้า clip post แล้วก็ไม่เข้าหลังจากที่ cast game เริ่มเข้ามามีบทบาทมากเกินไป

redrock
7th December 2015, 15:33
ผมคนหนึ่งล่ะลุ้น ลายเซ็นกับรูปโปรของ Noobbriger เค้าทุกวัน 5555+:rofl:rofl:rofl

joker
7th December 2015, 15:50
พี่ได้เพิ่มฟอรั่มใหม่ สำหรับนักำากษ์ นัก Cast เกมให้โดยเฉพาะแล้วนะครับ และจะทำการแยกกระทู้ที่เป็น Cast Game ทั้งหมดจะไปอยู่ในฟอรั่ม Cast Channel โดยเฉพาะครับ จะได้แยกกระทู้ที่เป็น Clip ออกจากการ Cast อย่างเป็นระเบียบ ครั้งต่อไปหากใครต้องการโพสต์กระทู้ที่เกี่ยวการ Cast ให้โพสต์ได้ในฟอรั่ม Cadt Channel ครับ
http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=50

ขอบคุณครับ

manhantun01
7th December 2015, 15:52

ขอบคุณครับ
ถึงขนาดสร้างฟอรั่มใหม่ให้กันเลยทีเดียว 555 ขอบคุณครับ

tonza
8th December 2015, 09:34
ไม่ได้เข้าวันสองวัน พี่ Joker ถึงกับตั้งกระทู้แคลเกมให้เลยทีเดียว

Emo
8th December 2015, 20:01

ขอบคุณครับ

ขอบคุณหลายๆ จะได้มีไรดู