PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่างพี่โต silly fools กับพี่เป้ Hirock

Potato99
5th December 2015, 12:55
ระหว่างพี่ๆสองคนนี้ใครเสียงสูงกว่ากันครับ

benz1230
6th December 2015, 19:35
กระทู้นี้ทำให้ผมล็อกอินเข้ามาตอบเลย หลังจากไม่ได้ล็อกอินนานมากแล้ว ได้แต่ส่อง 55

ขอตอบในฐานะ คนที่ฟังเพลงของทั้ง 2 ท่านและเป็นแฟนคลับของ SF นะครับ

เป้ ไฮร็อค เสียงสูงกว่า บังโต เทียบจากหลาย ๆ เพลง แล้วก็ลองเทียบเป็นโน้ตแล้วครับ เป้ ไฮร็อค สูงปรี้ด ชนิดที่ว่านับคนที่ร้องแบบนี้ได้เลย

ballba
6th December 2015, 19:49
เสียงร้องธรรมดาไม่หลบ เป้ดูสูงครับ แต่เวลาฟัง ผมว่าเสียงแบบบังโตกำลังพอดี มีความนุ่มลึกในตัว ไม่หวีดเกินไป