PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมัคร psn plus (ps4)

jamezerox
6th December 2015, 14:43
แนะนำหน่อยครับว่า จะสมัครของ โซนไทย(3) หรือ โซนus(1) หรือว่าทั้ง 2โซนเลย
แล้วมันแตกต่างกันยังไงหรอครับ

kingzaa0123
7th December 2015, 20:16
แนะนำครับว่า สมัครทั้ง 2 โซนเลย แต่ส่วนจะยึดโซนไหนเป็นโซนหลักก็ต้องแล้วแต่ความชอบของตัวเองครับ :dance
ยกตัวอย่างผม สมัคร โซน1 กับ 3 ไว้แล้วเติม Plus ให้โซน 3 แล้วตั้งเป็น Prime Account (ถ้าพิมผิดขอโทษนะครับ)
ก็จะใช้เล่นออนไลน์ได้ทั้งคู่เหมือนเดิมครับ ' .... :preved

แตกต่างกันยังไง ..
1. Plus แต่ละโซนจะแจกเกมส์แต่ละเดือนไม่เหมือนกันครับ เช่นเดือนนี้ โซน 1 แจกเกมส์นึง โซน 3 แจกอีกเกมส์นึง
2. ค่าเงินของ โซน 1 ขึ้น ๆ ลง ๆ ครับ แต่มีแนวโน้มไปทางแพงกว่า โซน 3 (หากข้อมูลผิดขอโทษครับ)
3. เกมส์ใหม่จะเข้า โซน 1 เร็วกว่าโซน 3 ครับ ทั้งแบบ Pre-order ใน PS Store และแบบ แผ่น (โซน 1 จะมาเร็วกว่า)

อันนี้เป็นข้อมูลที่ผมทราบคร่าว ๆ นะครับ (ถ้าข้อมูลผิดพลาดยังไงก็ขอโทษนะครับ) หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ มีคนกล่าวไว้ในบล็อคอื่นอยู่ครับ ' ^^ :gamer