PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ HDD ผมจะขึ้นสวรรค์รึป่าว

bassurachar
6th December 2015, 17:34
ผมเช็คใน HD TUNE อะครับ ตรง C5 current pending sector เป็นสีเหลืองอะครับ

ผมอยากรู้ว่า มันคืออะไร แล้ว มีวิธีแก้อย่างไรหรอครับ

หรือ ฟอแมตดี ปรึกษาหน่อยครับ

พอดีผมใช้ HDD ตัวนี้ สำหรับลงเกมโดยเฉพาะอะ ไปๆมาๆ มะกี้ อยู่ดีๆ เกมก็ค้างเป็นระยะๆ เปิดช้าผิดปกติๆ ไปเช็ค HD TUNE เจอตามที่ว่าเลยครับ

ขอบคุณครับ

sattawat1979
6th December 2015, 21:58
ลอง full scan ดูครับ เป็นไปได้ว่าอาจเป็น bad

ก่อนหน้านี้มีไฟตก ไฟดับ ไฟกระชาก อะไรรึป่าว?? ผมเคยเจอทีนึงมันก็ขึ้น C5 เหมือนกัน พอสแกนก็พบ bad จริงๆ

แนะนำให้ back up ข้อมูลทั้งหมดก่อนครับ ถ้ายังมีประกันก็ส่งเครมเลย