PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยกันมั้ย... งานง่ายๆ ทำผ่าน Internet ใครๆ ก็ทำได้ ได้เดือนละแสน ?!? ผิดเรื่องไรหรอครับ

SinSu
7th October 2011, 21:53
:( MOD ก็ไม่ได้ดูใช่ไหมเนี่ยหมดกัน มาโพสแทน จขกท เก่า

clubzaxxx
7th October 2011, 22:20
กฎบอร์ดครับ

ห้าม โฆษณาเว็บไซต์

PhenomXII
7th October 2011, 22:22
กฎบอร์ดครับ

ผมโฆษณาเวปอะไรครับคุณ http://www.youtube.com/watch?v=ej9rYVxk_2g&feature=share มันเป็นคลิปในยูทูป ไม่มีเนื้อหาโฆษณาเลยซักนิดครับ คุณเข้าใจคำนิยามง่ายๆ ของโฆษณามั้ยครับ มันมีสำหรับ "ขาย"
คลิปที่ผมโพสเนี่ย มันเป็นสารคดี เตือนภัยไม่ให้หลงเชื่อ "โฆษณา" ของพวกหลอกลวงครับ คุณไม่เปิดรับแล้วก็มากล่าวหาผมแบบนี้น่าอายนะครับ โพสเยอะซะปล่าว แต่ไม่อ่าน ไม่เคยเปิดรับอะไร หรือไงครับ

kanoktuch2
7th October 2011, 22:39
คือเรื่องมันเป็นมายังไงเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ = ="

ผมลองเข้าไปดูใน youtube มันเป็นคล้ายคลิปแฉเบื่้องหลังพวกโฆษณาชวนทำงานบนอินเตอเนต

ผมดูๆแล้วมันก็มีสาระดีนะ ( หรือ จขกท ตั้งชื่อกระทู้มันล่อแหลมไปเลยโดนลบหว่า? )

PhenomXII
7th October 2011, 22:45
คือ ผมตั้งกระทู้ว่า "เคยกันมั้ย... งานง่ายๆ ทำผ่าน Internet ใครๆ ก็ทำได้ ได้เดือนละแสน ?!?" ผมเห็นว่ามันล่อแหลมละ ผมก็เลยเติม [สาระ] ลงไปข้างหน้าแล้ว
เนื้อหาก็อย่างที่บอกครับ เป็นคลิป ตามที่ผมบอก คนก็เข้ามาดูบ้าง แต่ก็มีบางคนยังไม่ได้อ่านที่ผมเขียน ยังไม่ได้ดูคลิปผมก็โดนกล่าวหาว่า โพสโฆษณาเนี่ยแหละครับ MOD ก็ลบกระทู้ สงสัยยังไม่ได้ดู ยังไม่ได้อ่านความเห็นคนอื่นกันเลยใช่มั้ยครับ ...แย่จัง

SinSu
7th October 2011, 22:46
กฎบอร์ดครับ

จับใจความถูกไหมครับ เฮ้อคนเรา ห้าม

- ไม่ใช้ตัวอักษร Size 4 ขึ้นไปเกินความจำเป็น ควรใช้เฉพาะหัวข้อของบทความนั้นๆ และไม่ควรใช้สีอักษรที่มองเห็นได้ยากในบทความที่ต้องใช้เวลาในการอ่านพอสมควร

แนะนำครับ ... ลบกระทู้นี้ทิ้งแล้วสร้างใหม่อีกทีครับ ชื่อว่า แฉกลโกง ทำงานผ่าน " Internet " อะไรแบบนี้ดีกว่านะครับ เอาใจช่วยครับเพราะผมก็เพิ่งเปิดดูจบไป :')

นั้นก็ใช้ครับ แต่มีคนแจ้งลบไป mod ลบเลยหรอไง ไม่อ่านข้างในก่อนหรอ

Naowarat
7th October 2011, 22:48
แนะนำครับ ... ลบกระทู้นี้ทิ้งแล้วสร้างใหม่อีกทีครับ ชื่อว่า แฉกลโกง ทำงานผ่าน " Internet " อะไรแบบนี้ดีกว่านะครับ เอาใจช่วยครับเพราะผมก็เพิ่งเปิดดูจบไป :')

คือ ผมตั้งกระทู้ว่า "เคยกันมั้ย... งานง่ายๆ ทำผ่าน Internet ใครๆ ก็ทำได้ ได้เดือนละแสน ?!?" ผมเห็นว่ามันล่อแหลมละ ผมก็เลยเติม [สาระ] ลงไปข้างหน้าแล้ว
เนื้อหาก็อย่างที่บอกครับ เป็นคลิป ตามที่ผมบอก คนก็เข้ามาดูบ้าง แต่ก็มีบางคนยังไม่ได้อ่านที่ผมเขียน ยังไม่ได้ดูคลิปผมก็โดนกล่าวหาว่า โพสโฆษณาเนี่ยแหละครับ MOD ก็ลบกระทู้ สงสัยยังไม่ได้ดู ยังไม่ได้อ่านความเห็นคนอื่นกันเลยใช่มั้ยครับ ...แย่จัง

ไม่เป็นไรครับ ... เราทำดีแล้วถ้าเขาลบไป เราก็สร้างใหม่ได้นิ

นั้นก็ใช้ครับ แต่มีคนแจ้งลบไป mod ลบเลยหรอไง ไม่อ่านข้างในก่อนหรอ

ก็ต้องเห็นใจ MOD เหมือนกันนะครับ ... เขาอาจจะไม่ได้ดู ไม่ได้เข้ามา อาจจะทำงานผิดพลาดไปบ้าง แต่บอร์ดนี้ MOD เขาขยันจริงๆ จังๆ ดีนะครับ :')

sweetxz
7th October 2011, 22:48
... แย่จริง

Msguzs
7th October 2011, 22:59
-*-MOD มาพูดเหอะ จะได้เคลียร์กันๆ

เด๋วคนเขาจะเข้าใจเว็ป joker ผิดไปนะ

SinSu
7th October 2011, 23:12
-*-MOD มาพูดเหอะ จะได้เคลียร์กันๆ

เด๋วคนเขาจะเข้าใจเว็ป joker ผิดไปนะ

มาดูหน่อยก็ดี นะ เข้าใจว่า modเหนื่อย แต่ไม่ไหวนะอย่างงี่

MOD ไม่ว่าง - -
คนที่ว่างก็ไม่มีอำนาจทางนี้...จบ

*-* ผมว่าง

อ่านายรู้จักกับ mod ดัวยหรอครับ เขาไปไหนอะ ยังมาลบได้

PeaceterZero
7th October 2011, 23:22
MOD ไม่ว่าง - -
คนที่ว่างก็ไม่มีอำนาจทางนี้...จบ

*-* ผมว่าง

-=[BlueBlood]=-
7th October 2011, 23:27
ออกตัวก่อนเลยว่าไม่ได้ลบ แต่เราอ่านกระทู้นั้นอยู่ หัวข้อล่อเป้าให้ลบใช้ได้เลย แต่เราดูแล้วมันไม่ใช่การโฆษณานะ
คนที่ดูแต่หัวข้ออย่างเดียวแล้วไม่ได้เข้าไปอ่านข้างในเลยเข้าใจว่า จขกท.สมัครมาเพื่อตั้งกระทู้หาผลประโยชน์ให้กับตัวเองน่ะค่ะ
ส่วนนึงที่ทำให้คนทะเลาะกันได้ก็เพราะอ่านสาระในกระทู้ไม่ครบถ้วนเนี่ยแหละ ตั้งกระทู้ใหม่เลยค่ะ

บอกเผื่อทุกคนเลยแล้วกันว่า ถ้า จขกท.คนไหนต้องการแก้ไขหัวข้อกระทู้ตัวเองก็กดปุ่มแจ้งลบแล้วบอกรายละเอียดไปว่าอยากเปลี่ยนหัวข้อเป็นอะไรก็แล้วกันจ้า
ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือค่ะ

joker
7th October 2011, 23:29
ต้องขออภัยด้วยครับ เกิดจากความละเลยหรืออาจเป็นเพราะความหล่ะหลวมของพี่เอง ที่ไม่ได้อ่านให้อ่านกระทู้ให้ละเอียดเสียก่อน เลยทำการลบกระทู้ออกไปจากระบบเรียบร้อยแล้ว เพราะกระทู้ประเภทนี้มีมาให้เห็นทุกวันจนลบไม่หวาดไหว ยังไงก็ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้อีกครั้งนะครับ :thank

หากเจ้าของกระทู้มีเจตนาบริสุทธิ์จริง จะโพสต์ Link อีกครั้งก็ไม่มีใครว่าอะไรนี่ครับ แต่หากมีกระทู้ในลักษณะดังกล่าวอีกโดยมีการบิดเบือนความจริงหรือจุดประสงค์การโพสต์ คงต้องลบออกจากระบบเหมือนเคยครับ

ปล. ขอย้ายกระทู้ไปไว้ในหมวด Message from/to Staff ครับ

PhenomXII
7th October 2011, 23:31
ขอบคุณครับ ไม่ได้มีจุดประสงค์แอบแฝงครับ ขอโทษด้วยครับที่ตั้งชื่อกระทู้ล่อแหลม :cool:

Rukawa
7th October 2011, 23:56
แฮบปี้ending T T

poowangdee
8th October 2011, 00:04
เฮ้ออ เว็บนี้ขนาด Admin ยังออกมาขอโทษเอง
แต่บางเว็บขนาดใล่สมาชิกให้ไปเว็บอื่น พอรู้ตัวว่าผิด ยังไม่ยอมออกมาขอโทษ
เศร้า
:nea

papika01
8th October 2011, 00:18
นายเอามาปฉแบบนี้เว็บ joker จะทำยังไงล่ะ

แล้วแบบนี้จะมีคนอยากทำงานผ่านเน็ตอีกหนือ

เขาก็เลยลบไงง่ายๆ ฮ่าๆ

(ตัวขัดผลประโยชน์เขาเลยนะ จขกท)

พวกนายยังตีความกนไม่ออกอีกหรือ

ว่าทำไมเขาถึงออกมาบอกว่า ห้าม

PhenomXII
8th October 2011, 00:31
ไม่เกี่ยวกันนะครับ พี่ joker เค้าแค่เข้าใจผิดครับ

BreKFazT
8th October 2011, 02:42
ในคลิปอย่างกับ เรื่องจริงป่านจอ 55

DkTaP82
8th October 2011, 02:55
อ้าว.. กระทู้ที่โดนหิ้วไปผมก็คลิกเข้าไปดูอยู่หนะ

มันก็เตือนสังคมได้ดีหนิ..

อ่านไปอ่านมาในกระทู้นี้กลายเป็นว่าโดนลบ! - -

บางทีอาจใช้หัวข้อโพสกระทู้ไม่ถูกต้อง เลยเตะตามผู้ดูแล ลบโดยไม่มีการสอบสวนใดๆทั้งสิ้น!!!

55+ แต่เรื่องแบบนี้มาเตือนสังคมไว้ก็ดีครับ เพราะมันเกิดขึ้นบ่อยและยังคงเกิดขึ้นอีกในปัจุบัน

ยังไงก็ช่วยเป็นหูเป็นตากันด้วยครับ!

jing30752
8th October 2011, 03:11
คือทำอะ มันได้เงินจริงๆ ถ้าหาคนมาต่อเราได้ มันก็แค่นั้นแหละ
ผมเคยอบรม เราร่วมกิจกรรมอะไรมาแล้ว ถ้าไอ้แสน4 นี่ น่าจะ เฮอเบอร์ลายยย มั้ง ไม่ก็ เอมมมมตาาา

ถ้าของ บีฮอบบ จะ เกือบๆ 3 หมื่น ของผมทำอันนี้

ไม่กล้าเขียนชื่อตรงๆ กลัวโดน -*-

montreepot
8th October 2011, 06:23
ต้องขออภัยด้วยครับ เกิดจากความละเลยหรืออาจเป็นเพราะความหล่ะหลวมของพี่เอง ที่ไม่ได้อ่านให้อ่านกระทู้ให้ละเอียดเสียก่อน เลยทำการลบกระทู้ออกไปจากระบบเรียบร้อยแล้ว เพราะกระทู้ประเภทนี้มีมาให้เห็นทุกวันจนลบไม่หวาดไหว ยังไงก็ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้อีกครั้งนะครับ :thank

หากเจ้าของกระทู้มีเจตนาบริสุทธิ์จริง จะโพสต์ Link อีกครั้งก็ไม่มีใครว่าอะไรนี่ครับ แต่หากมีกระทู้ในลักษณะดังกล่าวอีกโดยมีการบิดเบือนความจริงหรือจุดประสงค์การโพสต์ คงต้องลบออกจากระบบเหมือนเคยครับ

ปล. ขอย้ายกระทู้ไปไว้ในหมวด Message from/to Staff ครับ

ชอบ Jokergameth ก็ตรงนี้ละครับ ^^

Mod ทุกคน มีปัญหามาตอบ

dogaki
8th October 2011, 07:06
ตอนแรกนึกว่าใครมาตั้งกระทู้โฆษณา ไอเราเข้ามาอ่าน งง ตั้งนาน - -

bulakorn123
8th October 2011, 07:28
พี่หนุ่ยอาจไม่ได้หละหลวมอะไรหรอกครับเป็นความผิดของผมเอง

เพราะเห็นกระทู้อันไหนที่เขียนโฆษณาผมก็จะแจ้งทันทีโดยไม่ได้อ่าน :dntknw