PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead Rising 3 อัพ RAM8gb จะเล่นลื่นมั้ยครับ!!!

ONE OK ROCK
14th December 2015, 04:03
พอดี น้องผมโหลดมาลองเครื่องถ้าไหวก็จะซื้อแท้เพราะเกมมัน 500บาทเอง!!!!

สรุปช่วงแรกๆ ฉาก แรกๆ ลื่นดีครับ ปรับ LOW หมด แต่พอเข้าเมืองใหญ่แล้ว

ภาพมันหนืดๆ บางที มีค้าง 1-2 วิ แล้วลื่น เวลาขับรถ นี่มีค้าง เหมือน โหลดฉากไม่ทันเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่ RAM หรือป่าว

สเปคคอมก็

Phenom II X4 B25 2.70ghz

RAM 4gb

HD 7770 OC 1Gb

ถ้าเพิ่ม RAM อาการ ค้าง เหมือน โหลด ฉากไม่ทันจะหายไปมั้ยครับ!!!!! ฉากแรกๆลื่น พอเข้าเมือง หลังจาก สุ้ บอส กังฟูจีน ก็ มีอาการ หนืดๆค้างๆ ทันที!!!!!:help

headshot deluxe
14th December 2015, 10:39
สเป็คคุณต่ำกว่าขั้นต่ำอีกครับ
ขั้นต่ำเกมนี้ต้อง cpu 3ghz นะ
การ์ดจอก็ต้อง 7870 ซึ่งของคุณก็ไม่ถึง
แรม 6gb คุณก็ไม่ถึงอีก

ถามว่าแค่เพิ่มแรมอย่างเดียวจะดีขึ้นมั้ย คำตอบคือ เห็นผลน้อยมากครับ ในสามอย่าง cpu การ์ดจอ แรม การเพิ่มแรมมีผลน้อยที่สุด แต่คนมักจะมุ่งไปที่แรมก่อน เพราะมันถูกสุดและเปลี่ยนง่ายสุด เปลี่ยนการ์ดจอกับ cpu มันเรื่องใหญ่ไง เพราะเผลอๆ ต้องเปลี่ยนบอร์ดหรือเพิ่ม psu ด้วย คนเลยเล็งเอาวิธีง่ายๆ ไว้ก่อน แต่ลองคิดตามหลักเหตุผลครับ วิธีง่ายสุดมันจะเห็นผลมากสุดได้ยังไง

reconnang
14th December 2015, 10:42
ยูนิตซอมบี้มันเยอะ ... ส่วนนี้ cpu คำนวนยิ่งหัวมาก ยิ่งเทรดมากยิ่งดี

manhantun01
14th December 2015, 11:52
ทำไมไม่เล่นใน ps4 ละ... :girlhaha

ONE OK ROCK
14th December 2015, 13:17
แต่ช่วงแรกๆถึงฉาก กังฟูจีน

ไหลลื่นดีน่ะครับ และเวลายืนตีซอบบี้ก็ลื่นดี

แต่พอขับรถ มันหนืดๆเหมือนโหลดฉากไม่ทัน *-* ถ้าไม่ไหวจริงๆคงแลคตั้งแต่เข้าเกม ผม งงจุดๆนี้ไงครับ

ว่าเป็นที่ Ram ไม่พอหรือป่าว

manhantun01
14th December 2015, 13:50
แต่ช่วงแรกๆถึงฉาก กังฟูจีน

ไหลลื่นดีน่ะครับ และเวลายืนตีซอบบี้ก็ลื่นดี

แต่พอขับรถ มันหนืดๆเหมือนโหลดฉากไม่ทัน *-* ถ้าไม่ไหวจริงๆคงแลคตั้งแต่เข้าเกม ผม งงจุดๆนี้ไงครับ

ว่าเป็นที่ Ram ไม่พอหรือป่าว
cpu กับ แรม ครับ ที่เท่าให้กระตุก อย่างว่า ในเกมซอมบี้มันเยอะ cpu มันก็ประมวลผลไม่ทัน บวกกับ แรม ทำให้กระตุกอย่างที่คุณว่า

ONE OK ROCK
15th December 2015, 02:42
cpu กับ แรม ครับ ที่เท่าให้กระตุก อย่างว่า ในเกมซอมบี้มันเยอะ cpu มันก็ประมวลผลไม่ทัน บวกกับ แรม ทำให้กระตุกอย่างที่คุณว่า

สรุปควรอัพอะไรก่อนดีครับ RAM หรือ CPU

headshot deluxe
15th December 2015, 09:28
เรียงตามลำดับที่มีผลจากมากไปน้อย 1.การ์ดจอ 2.cpu 3.แรม
ในกรณีคุณควรอัพทั้งสามอย่าง เพราะไม่ถึงสเป็คขั้นต่ำทั้งสามอย่างเลย