PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆคิดว่าiphone4s กับ Samsung Galaxy S II HD LTE เอาตัวไหนดี

mecapell
8th October 2011, 02:30
ตามหัวข้อเลยครับพอดีใชฺฺ้BBอยู่ ตั้งใจรอiphone5 แต่ไม่ออกเลยหันมาเลือก2ตัวนี้แทนเพื่อนๆช่วยเลือกหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ [เน้นเกม]

starscream
9th October 2011, 09:29
ผมว่าเลือก iPhone 4s ดีกว่านะครับ เพราะมีเกมรองรับมากมาย และฮาร์ดแวร์แรง แต่ต้องรอไปก่อนนะครับ ผมไม่แน่ใจจะเข้าไทยเดือนไหน
ส่วน Galaxy S2 HD LTE ไม่เข้าไทยหรอกครับ เพราะมันรับระบบ 4G แบบ LTE เนื่องจากประเทศเราไม่มีครับ
ถ้าอยากใช้แอนดรอยด์จริง ก็ลองดู Galaxy S2 ธรรมดาที่มีขายในไทยดูครับ

konpaku
9th October 2011, 10:17
ถ้าเน้นเกมส์จริง Iphone 4s ดีกว่าครับ เพราะ Apple มีค่ายเกมส์ที่สนับสนุน ios เยอะมาก
แต่ Samsung Galaxy S II (ระบบ Android) เกมส์ก็เยอะเหมือนกันแต่อาจจะน้อยกว่า แต่มันดีกว่าตรงที่ระบบมันปรับแต่งได้ แต่งให้แรงจนเฉียดนรกยังได้ครับ (คล้ายๆคอม)

ถ้าเป็นคนแบบไม่เน้นซนหรือชอบเล่นอะไรแผลงๆก็ Iphone 4s ครับ + App&Game เยอะมาก (ไม่ต้องมานั่งโม rom เอง)
แต่ถ้าเป็นพวกชอบซน หรือท้าทาย ก็ Samsung Galaxy S II (ระบบ Android) ท้าทายสุดๆเลย ยิ่งตอนนี้ rom 2.3.3 us ได้ข่าวว่าแรงมาก (มือใหม่คงต้องศึกษากันอีกยาว) App&Game เยอะเหมือนกัน (แต่อาจจะไม่เท่าของระบบ ios นะครับ)

ปล.อดีตคนเคยใช้ SSGS -.-

Pheyanut119
11th October 2011, 20:55
Iphone4s ดี แต่ถ้ามี2หมื่น ไม่ต้องเก็บต่อเอาซัมซุงเหอะ

zForlorNz
12th October 2011, 11:29
ถ้าเอาคุ้มราคา ผมให้ SII นะ

1ndeep
12th October 2011, 11:38
4S วางขายช่วงธันวา มาพร้อม iOS5 แรงกว่า SII เยอะครับ (ที่จริง SII มันเทียบกับ I4นะ แต่สู้4Sไม่ได้หรอก) ส่วนราคานั้น ลือกันว่าเท่ากับ i4ในตอนนี้

ส่วน Iphone 5 ความหวังมันแสนไกล น่าจะขายช่วง ฤดูร้อนเดือนหน้า เข้าไทยก็น่าถัดอีก3เดือนต่อจากเมืองนอกขาย
ช่วงนี้ ผมรอ iphone 4 ตัวเล็ก TT ซื้อไว้เล่นเกมก็พอละ ราคาก็หมื่นต้นๆ

CrispMinT
12th October 2011, 19:52
4S วางขายช่วงธันวา มาพร้อม iOS5 แรงกว่า SII เยอะครับ (ที่จริง SII มันเทียบกับ I4นะ แต่สู้4Sไม่ได้หรอก) ส่วนราคานั้น ลือกันว่าเท่ากับ i4ในตอนนี้

ส่วน Iphone 5 ความหวังมันแสนไกล น่าจะขายช่วง ฤดูร้อนเดือนหน้า เข้าไทยก็น่าถัดอีก3เดือนต่อจากเมืองนอกขาย
ช่วงนี้ ผมรอ iphone 4 ตัวเล็ก TT ซื้อไว้เล่นเกมก็พอละ ราคาก็หมื่นต้นๆ

Iphone 5 ทาง apple ไม่นำออกมาง่ายๆหรอกครับ เพราะ

Iphone 4s พึงออกมา อีกอย่าง Steve jobs พึงสิ้นไปคงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีกเยอะสำหรับ Iphone 5 มันคงจะไม่ออกมาง่ายๆ แน่ครับ http://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/Smoke.gif

1ndeep
13th October 2011, 12:25
Iphone 5 ทาง apple ไม่นำออกมาง่ายๆหรอกครับ เพราะ

Iphone 4s พึงออกมา อีกอย่าง Steve jobs พึงสิ้นไปคงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีกเยอะสำหรับ Iphone 5 มันคงจะไม่ออกมาง่ายๆ แน่ครับ http://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/Smoke.gif

ที่จริงIphone 5 มันเปิดตัวพร้อม 4S ครับในวันที่ 4ต.ค ผมนั่งรอตอนเที่ยงคืน ทุกคนรอกันเยอะ สุดท้ายเปิดแค่ 4S ส่วนiphone 5 มาแค่รีวิวเครื่องเฉย ๆ

ส่วนที่ Steve jobs เขาพึ่งเสียชีวิตไป ไม่ได้มีส่วนกับการวางจำหน่ายหรือเปิดตัวรุ่นใดทั้งสิ้นครับ เพราะ "เขาวางแผนทุกอย่างไว้นานแล้ว รวมถึงการจากไปของเขาด้วย"

das5244
13th October 2011, 13:27
4s 1 เสียง ครับ เห็นเขาบอก สเปค แรงกว่า 4 ธรรมดาอีก

SinSu
13th October 2011, 14:00
แนะนำอย่าไปเอาเลย 4s ถ้าเอา4s ไปเอา ss 2 ดูกว่า ไปก็รอ i5 ไปเลย 4s ไม่คุ้มแค่เพิ่มนิดเดียว cpu กับกล้อง

ส่วนใครบอกi5 ไม่ออกง่ายๆผิดแล้ว จ็อบ ตายไม่เกี่ยวกัน ปิกติก็จะออกมาอย่างนี่และ เขารู้ตัวจะตายนานแล้ว คงวางแผนนานเลย

CrispMinT
13th October 2011, 14:46
ที่จริงIphone 5 มันเปิดตัวพร้อม 4S ครับในวันที่ 4ต.ค ผมนั่งรอตอนเที่ยงคืน ทุกคนรอกันเยอะ สุดท้ายเปิดแค่ 4S ส่วนiphone 5 มาแค่รีวิวเครื่องเฉย ๆ

ส่วนที่ Steve jobs เขาพึ่งเสียชีวิตไป ไม่ได้มีส่วนกับการวางจำหน่ายหรือเปิดตัวรุ่นใดทั้งสิ้นครับ เพราะ "เขาวางแผนทุกอย่างไว้นานแล้ว รวมถึงการจากไปของเขาด้วย"

เอ่อ ผมไม่รู้คุณดูแบบเดียวกับผมหรือเปล่า ในวันนี้ไม่มีรีวิวเครื่อง Iphone5 เลยนะครับ
หากจะดูลายละเอียด ก็ดูนี้ก็ได้ครับ

http://www.techmoblog.com/iphone-5

ส่วน Steve jobs เขาไม่มีส่วนร่วมในการจำหน่ายก็จริง
แต่เค้าก็มีส่วนร่วมในการเปิดตัวครับ ถึงแม้จะไม่ได้ขึ้นบรรยายก็ตาม ซึ่งเปิดตัวได้หนึ่งวัน เขาก็เสียชีวิตลง ด้วยโรคมะเร็งทีเขาเป็นอยู่ครับ