PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องการสอบใบขับขี่ครับ

นรกตัวสุดท้าย
18th December 2015, 00:49
คือ ผมสอบข้อเขียนผ่านแล้วเขานัดสอบปฏิบัติในวันศุกร์นี้(18 / 12 / 58)
ผมอยากรู้ว่าถ้าผมไปวันจันทร์(21 / 12 / 58) จะสามารถทำได้มั้ยครับ พอดี ผมไม่ว่างเลยไปไม่ได้
เพราะเพิ่งมารู้ตอนกลับบ้านนี่เอง
อาจดุเป็นคำถามโง่ๆ แต่ผมขอความช่วยเหลือด้วยครับ

manglove
18th December 2015, 02:30
น่าจะไม่ได้นะครับ ครั้งแรกที่สอบปฎิบัตินี้น่าจะต้องไปรายงานตัวก่อนเพื่อรับเอกสารไปยืนที่ๆเราจะสอบปฎิบัติ
แต่อันนี้ไม่รู้นะครับ ผมว่าไปยืนเอกสารแล้วขอเข้าสอบวันอื่นน่าจะได้แต่ต้องไปยืนเอกสารพรุ้งนีก่อนครับ
และเขาจะให้ใบอะไรนี้ละ ภายใน 90วันเราสามารถมาสอบปฎิบัตใหม่ได้ตลอดจนผ่าน แต่ถ้าเลย 90 วันไปแล้วต้อง ไปอบรมใหม่และสอบข้อเขียนใหม่หมดครับ

caka39
21st December 2015, 08:48
เข้ามาฟังด้วยครับ

Emo
24th December 2015, 17:00
ตอบเลยครับ ไม่ได้ครับ ต้องไปรายงานตัว เพราะคนที่รอทำมันเยอะมาก เขาไม่มีเวลามานั่งรอหรอก

เสียงเวลา ไปสอบๆให้มันเสร็จๆไปซะ จะได้ไม่ต้องมายุ่งยากอีก

(ผมจองไป 6 เดือนกว่าแล้ว ป่านนี้ยังไม่ได้ทำเลย ทำเหมือนกับคนทั้งประเทศมา่ทำที่มันคนเดียว -.-)

bulakorn123
24th December 2015, 18:06
โทรไปติดต่อสำนักงานโดยตรงเลยครับ

แต่แปลกนะ ผมสอบข้อเขียนช่วงเช้าเสร็จต่อปฎิบัติช่วงบ่ายเลย

24th December 2015, 18:35
ตอบเลยครับ ไม่ได้ครับ ต้องไปรายงานตัว เพราะคนที่รอทำมันเยอะมาก เขาไม่มีเวลามานั่งรอหรอก

เสียงเวลา ไปสอบๆให้มันเสร็จๆไปซะ จะได้ไม่ต้องมายุ่งยากอีก

(ผมจองไป 6 เดือนกว่าแล้ว ป่านนี้ยังไม่ได้ทำเลย ทำเหมือนกับคนทั้งประเทศมา่ทำที่มันคนเดียว -.-)

น่าเห็นใจครับ ผมสอบอยู่นางรอง ผ่านละครับ

24th December 2015, 18:36
โทรไปติดต่อสำนักงานโดยตรงเลยครับ

แต่แปลกนะ ผมสอบข้อเขียนช่วงเช้าเสร็จต่อปฎิบัติช่วงบ่ายเลย

เค้าเพิ่งเปลี่ยนครับ ผมเจออบรม สี่ชม. สอบข้อเขียน รุ่งขึ้นปฏิบัติครับ