PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อีกหนึ่งความเห็นจาก แฟนตัวยงของ Star Wars.. หลังจากดู TheForceAwaken โดยผมเอง

L4ST7T4ND
18th December 2015, 16:57
ผมติดตามมานาน ตั้งแต่ภาค 1 ครับ
ผมรู้เรื่องของ
Expanded Universe
Clone Wars Series
Comic
ผมเล่นเกมทั้งหมดด้วยเช่นกัน
มีของเล่น

คือผมชอบมาก

นั่นทำให้ผมผิดหวังมาก ผมเสียเงินไปเปล่าจริงๆ
ผมให้ 3/10

ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าให้คะแนนกันไปขนาดนั้นได้ไง มันบ้ามากๆ

1. เร็น แพ้สตรอมทรูปเปอร
2. เร็น แพ้คนเก็บขยะ
3. ทุกอย่างดูง่ายไปหมด ไม่มีความดุดัน
4. พยายามทำให้เหมือนภาค 4 โดยอยากได้ฟีลเท่านั้น
ไม่เน้นเนื้อเรื่อง คือไม่มีใคร give a fuq about
I AM UR FATHER scene หรอกครับ
แล้วก็พลอตก็ NEW HOPE ชัดๆ
ของหาย ฝากของไว้ที่ดรอย ตามหา ระเบิดดาว
5. โสน็คและพวกซิธก็โผล่มาลอยๆเกินไป
6. ไม่มี Skywalker
7. เซเบอรของเร็น
8. ฉากต่อสู้น้อย
9. ความสมจริงในภาพรวมไม่มีเลย ทุกอย่างดูง่ายเกินไป

นี่หลักๆนะครับ

3 คตะแนนที่ผมให้คือ Jakku และ CG

ผิดหวังมากครับ

Cinematics ของ TheOldRepublic ยังดีกว่า

Kellidev
18th December 2015, 17:25
เห็นด้วยบ้างไม่เห็นด้วยบ้างครับ แต่ผมให้ 8/10

หัก 1 คะแนน เรื่องของดาบของไคโลคือไม่ชอบเป็นอย่างยิ่งทั้งเรื่องเห็นประโยชน์ตรงข้างๆแค่ไม่กี่วิ แถมดูท่าจะกันเรื่องมือขาดไม่ได้ด้วย
หักอีก 1 คะแนน เรื่องของบทตัวร้ายที่ดูไร้สมอง ไม่มีเสน่ห์ อีกทั้งหลายอย่างดูเหมือนคนเขียนบทไม่ได้ทำการบ้านมา
ตัวอย่างเช่น 1.ดาบของอนาคินมาจากไหน ทั้งที่มันร่วงหายไปตั้งแต่ภาค 5 2.หน้ากากเวเดอร์ถูกเผาไปแล้วในภาค 6

ที่ไม่เห็นด้วยคือ
1. เร็น แพ้สตรอมทรูปเปอร์ - แพ้ตอนไหนครับ
2. เร็น แพ้คนเก็บขยะ - เรย์เห็นได้ชัดว่าถูกปูทางมาให้เป็น force sensitive เพราะฉะนั้นไม่ใช่คนเก็บขยะธรรมดาแล้วครับ
อีกอย่างผมไม่แปลกใจเลยที่เรย์จะมีพลังสถิตอยู่แรง หนังใบ้มาให้แล้วว่าตัวจริงของเรย์คือใคร อีกอย่างเร็นบาดเจ็บจากชิวอี้อยู่ด้วย
6. ไม่มี Skywalker - เลอาก็เป็นสกายวอคเกอร์ครับ เช่นเดียวกับเร็น และลุคก็โผล่มาตอนจบด้วย ซึ่งเป็นอีกประเด็นที่น่าสนใจ
สถานที่ที่ลุคยืนอยู่ในตอนจบถ้าลองสังเกตจะเห็นว่าเป็นหลุมศพ คำถามคือหลุมศพใคร? ส่วนตัวผมพอเดาได้ ซึ่งไม่คิดว่าเป็นหลุมศพของเวเดอร์แน่นอน

ข้ออื่นๆค่อนข้างเห็นด้วย สำหรับผมภาคนี้ดีกว่า 1 2 3 แต่ยังเทียบ 4 5 6 ไม่ได้

aa12
19th December 2015, 13:40
ไม่น่าเข้ามาเลย

natchapon665
19th December 2015, 23:04
เพลียยยยยยย

I3lacKSwoi2D
20th December 2015, 01:48
วันหลังก็ วงเล็บ สปอย ไว้บ้างนะครับ คนเค้าจะได้เลือกว่าจะเข้าดีมั้ย

thetopzrr
3rd January 2016, 18:53
ผมให้ 0/10 ครับ ไม่ไช้ตัวหนังนะครับ ให้กระทู้นี้ :)

nunt77
3rd January 2016, 19:48
เรื่องนี้ผมไม่เคยดูในโรงนะ รอซื้อแผ่นมาดูหนุกกว่า

Jattapon
21st January 2016, 18:38
ผมชอบทุกภาคเลย

cHolTOP
5th February 2016, 08:21
รอแผ่นอยากดูอีกรอบ ส่วนตัวผมว่าก้โอเคนะ

boou
15th February 2016, 11:27
ตัวหนังเพิ่งเริ่มไตรภาคใหม่เอง ความสัมพันธ์ของตัวละครและที่มาของอะไรต่างๆอาจยังเป็นความลับอยู่
ถ้าหนังแบไต๋ซะตั้งแต่ภาคแรก ภาคต่อๆไปจะมีอะไรให้ลุ้นล่ะครับ

NayKotic
26th March 2016, 01:28
Darth Vader โดนเผาแต่ไม่ได้จำเป็นจะต้องสลายไปหมดครับ