PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับเกมส์ FIFA 11 โหมด Be a Pro ครับ

allzeninezsa
13th July 2011, 00:58
คือแบบว่า ผมเพิ่้งมาเล่น ซีรี FIFA อ่าครับ เลยอยากรู้ว่าโหมดนี้ เราสามารถ ย้าย ทีมได้มั้ย ครับ แล้วมีไปเล่นถ้วยยุโรป หรือเปล่า แล้วเวลาจะเลิกเล่น มีให้กดเลิก หรือ ต้องถึงเกนอายุที่กำหนด ขอถามแค่นี้ละครับ

Maggots
13th July 2011, 11:43
ย้ายได้ถ้าฟอร์มของนักเตะ ไปสะกิดติ่งพวกแมวมองทั้งหลาย แนะนำให้เล่นในทีมที่ลีกต่ำๆก่อนครับพวก Champion ship แล้วก็โชว์ฟอร์มให้เทพๆ
เพราะถ้ามาเลือกทีมใหญ่ๆเลยมันจะเหมือนขาดความท้าทายครับ
ส่วนเรื่องเล่นถ้วยยุโรปเราต้องเล่นให้จบในฤดูกาลแรกก่อนครับแล้วต้องทำอันดับทีมให้อยู่ใน Top 4 แล้วฤดูกาลต่อไปก็จะมีถ้วยยุโรปให้เล่น
ส่วนเรื่องเลิกเล่นนี่ไม่รู้จริงๆยังเล่นไม่ถึงขนาดนั้น เพราะตอนนี้เล่นแต่ manager mode อยู่ครับ :D

13th July 2011, 14:01
ย้ายได้ถ้าฟอร์มของนักเตะ ไปสะกิดติ่งพวกแมวมองทั้งหลาย แนะนำให้เล่นในทีมที่ลีกต่ำๆก่อนครับพวก Champion ship แล้วก็โชว์ฟอร์มให้เทพๆ
เพราะถ้ามาเลือกทีมใหญ่ๆเลยมันจะเหมือนขาดความท้าทายครับ
ส่วนเรื่องเล่นถ้วยยุโรปเราต้องเล่นให้จบในฤดูกาลแรกก่อนครับแล้วต้องทำอันดับทีมให้อยู่ใน Top 4 แล้วฤดูกาลต่อไปก็จะมีถ้วยยุโรปให้เล่น
ส่วนเรื่องเลิกเล่นนี่ไม่รู้จริงๆยังเล่นไม่ถึงขนาดนั้น เพราะตอนนี้เล่นแต่ manager mode อยู่ครับ :D

ขอบคุณครับ ผมเล่นอยู่ บาร์ซ่า อิอิ ตอนแรกเล่นลิเวอร์พูลจะจบละ แต่ผมฟอร์คอม นี้เล่นใหม่ เล่นอยู่บาร์ซ่า โอเคครับผมจะเล่นใหม่ตามคำแนะนำ เล่น ลีกเล็กๆ ก่อน อิอิ แต่ลืมถามอีกอย่างครับ อย่างเช่นผมเล่น แชมป์เปี่ยนชิพ แล้วพอเ่ล่นจบ บาร์ซ่ามาซื้อ บาร์ซ่าได้ที่1ของลีก ถ้าผมไป ผมจะได้เล่นถ้วย ยุโรปป่ะครับ หรือ ย้ายไปต้องทำให้ทีมติดท็อปโฟร์ก่อนถึงจะได้เล่นถ้วยยุโรปใน ฤดูกาลที่3

Maggots
13th July 2011, 15:57
ถ้า Barca ได้ที่1อยู่แล้วถ้าย้ายไปก็ได้เล่นเลยครับ :)

13th July 2011, 16:12
ถ้า Barca ได้ที่1อยู่แล้วถ้าย้ายไปก็ได้เล่นเลยครับ :)

อ๋อๆ เข้าใจละครับ ขอบคุณครับ ถามอีกอย่างครับ แล้ว แบบว่าเราสามารถเปลี่ยนทรงผม เปลี่ยนรองเท้า ปรับอยากใส่เสื้อแขนยาว แบบ PES ได้มั้ยครับ หรือว่า สร้างแล้ว สร้างเลย