PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมาชิกในเว็บบอร์ด JKG หายไปไหนหมด

steampricegamer
31st December 2015, 22:29
ทุกวันนี้เริ่มน้อยลงไป ทุกวันๆ
คนออนไลน์ที่สมัครสมาชิกมาออนไลน์พร้อมกัน มีไม่ถึง 200 คนหรืออาจจะไม่ถึง 100 ด้วยซ้ำ แต่คนทั่วไปออนไลน์มีถึง 1700-2000 คนเลยทีเดียว
ปกติสมัยก่อนสมาชิกออนไลน์พร้อมกัน 500-1000 คนเลยทีเดียว
เขาไปไหนกันนะ

KHUNGOLF
31st December 2015, 23:18
โดนเเบนกันหมดครับหลังจากเหตุการณ์ในครั้งนั้น.. (ขำๆนะครับ) :rofl :rofl :rofl

https://media.giphy.com/media/3i7zenReaUuI0/giphy.gif https://media.giphy.com/media/3i7zenReaUuI0/giphy.gif https://media.giphy.com/media/3i7zenReaUuI0/giphy.gif

shine15599
1st January 2016, 00:06
รายงานตัวครับ 1ในผู้เหลือรอดจากเหตุโศกนาฏกรรมสังหารหมู่ อยู่ในเหตุการณ์ทุกอย่าง
แต่อย่าให้เล่าเลยครับ ให้มันเป็นตำนานเหมือนวันพีช เป็น100ปีที่ว่างเปล่า 55
.
.
แต่เดี๋ยวนี้ก็เงียบจริงนะครับ ไม่ค่อยมีคนโพสหรือตอบกระทู้เยอะเหมือนแต่ก่อน แต่คนโพสเกมก็ไม่ได้น้อยลงนะ
แบบนี้ก็ดีครับ สงบดี ไม่ต้องยกขบวนกันไปทำสงคราบบ่อยๆ 55 สงสัยหนีไปเพจในเฟตบุคหมด

SoheeFC
1st January 2016, 00:13
หายไปอยู่ในหัวใจของ จขกท.

Zaraki Kempaji
1st January 2016, 00:38
โดนแบนซะส่วนใหญ่ละครับ -.-

Sushi
1st January 2016, 00:40
โดนเเบนกันหมดครับหลังจากเหตุการณ์ในครั้งนั้น.. (ขำๆนะครับ) :rofl :rofl :rofl

https://media.giphy.com/media/3i7zenReaUuI0/giphy.gif https://media.giphy.com/media/3i7zenReaUuI0/giphy.gif https://media.giphy.com/media/3i7zenReaUuI0/giphy.gif

สีสันดี ขี้เต็มเว็ป 5555555555555555555555

"เ ห ย ด" มั้ยล่ะคุณ

chavalit1997
1st January 2016, 00:59
ผมหายไปนาน ช่วงนั้นเกิดอะไรขึ้นไม่รู้เลย เห็นก่อนหน้านี้มีคนเยอะกว่านี้
รบกวนใครใจดี pm บอกเล่าเรื่องราวได้มั้ยครับ หรือทาง facebook ก็ได้
https://www.facebook.com/ShineOfTheButterfly เพราะเห็นเว็บเงียบจริงๆ

ASSASSIN S
1st January 2016, 01:30
อืม...เกิดอะไรขึ้นหรอครับ ? หายไปนานพึ่งกลับมา

yogurtkun
1st January 2016, 16:07
PM ผมมาด้วยคนสิครับ เล่าให้ฟังหน่อยเกิดเรื่องอะไรกัน หายไปนาน พึ่งกลับเหมือนกันครับ

aa12
1st January 2016, 18:58
อยากรู้เหมือนกันครับ

Acedia
1st January 2016, 19:18
นั่นสิ เกิดอะไรช่วงนั้น พอมีเศษซากอะไรเหลือให้ดูปะครับ ขุดมาให้ชมที

ไม่อยากลงลิ้งเลยกลัวกลายเป็นตำนาน 555555+
PMมาทีฮะ

_SaBasTaiN_
1st January 2016, 19:57
ไม่อยากลงลิ้งเลยกลัวกลายเป็นตำนาน 555555+

MADAFAKA
1st January 2016, 20:03
เราก็เข้ามาเกือบทุกวันนะ แต่เหตุการณ์อะไรทำไมผมไม่รู้ PM ที

mandragon66
1st January 2016, 20:04
ผมก็เข้ามาทุกวัน มันเกิดไรขึ้นเหรอครับ

title15416
1st January 2016, 20:04
Pm หน่อยครับไม่เข้ามานาน

Runn
1st January 2016, 20:08
เล่าหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกันมันเกิดอะไร?

zaoomklkl
1st January 2016, 20:08
เด็กใหม่อยากรู้เหมือนกันครับ บอกหน่อยครับบบ

knight_of_queen
1st January 2016, 20:15
ไม่อยู่นานแฮะ กลับมาอยากรู้เลย PM บอกทีนะครับ

L4ST7T4ND
1st January 2016, 20:32
ผมไม่เห็นจะอยากรู้เลย -*-
อยู่มาตั้งแต่ 2010

first
1st January 2016, 21:31
เอๆๆๆ ผมว่าผมก็น่าจะอยู่นานน๊าๆๆ ผมพลาดอะไรไปรึปล่าวๆๆ-__-(เหตุการณ์อะไรหว่า ผมจำไม่ได้ใจดีPMบอกชื่อเหตุการณ์ก็พอ อาจจะนึกออก555+)ขอบคุณครับ(อันที่จริง ก็ไม่ได้loginมานานน๊ะมาแบบเป็นผี ไม่มีศาลวนไปวนมา555+)

ONE OK ROCK
1st January 2016, 21:36
เหตุการณ์ ไล่ แบน สมาชิก เกือบ 1000 คน :o

ใครพาดพิงถึง หัวหน้า รวมถึง สมทบคุย คอมเม้น แก ไล่แบน หมด ไม่ละเว้น หรือ ตรวจสอบ :o

เหตุการณ์ครั้งนั้นเกิดตอนปี ไหนหว่า 2013 หรือป่าว ลืมแล้ว

นรกตัวสุดท้าย
1st January 2016, 22:10
เหตุการณ์ ไล่ แบน สมาชิก เกือบ 1000 คน :o

ใครพาดพิงถึง หัวหน้า รวมถึง สมทบคุย คอมเม้น แก ไล่แบน หมด ไม่ละเว้น หรือ ตรวจสอบ :o

เหตุการณ์ครั้งนั้นเกิดตอนปี ไหนหว่า 2013 หรือป่าว ลืมแล้ว

PM please.....

aa12
1st January 2016, 22:39

ใช่เหตุการณ์ที่มีสมาชิกไม่พอใจกฎของเว็บบอร์ดหรือเปล่าครับ

mosetza11
1st January 2016, 22:46
กรรม ผมเข้ามาทุกวัน (ไม่ได้ล็อกอิน) แต่กลับไม่รู้เรื่องอะไรเลย:sweat

sanim
1st January 2016, 23:12
มีไรก็บอกกันหน่อย นะนะนะครับ อิผมก็อยู่มาตั้งนานอยากรู้เหมือนกัน

sattawat1979
1st January 2016, 23:34
ผมก็อยู่มานานนะ แต่เท่าที่จำได้เหตุการณ์นั้นมันนานมากแล้วนะ โศกนาฎกรรมหมู่ :sweat แต่ไม่น่าจะเกียวกับที่เว็ปเงียบในตอนนี้มั้งนะ คิดว่า

ผมเพิ่งสังเกตเห็นเว็ปมันเงียบๆก็ช่วง 2-3 เดือนนี้แหละ ก่อนหน้านี้ก็ดูปกติดี

Noname1
2nd January 2016, 00:02
เข้ามาดูทุกวันแต่ ก็ไม่ได้เมนทุกวัน

Rufiorocco
2nd January 2016, 00:54
ผมเข้าเว็บนี้ทุกวันนะ หากระทู้น่าอ่าน ดราม่า ข่าวเกม และอื่นๆ แต่ผมไม่ได้ล็อกอินครับไม่รู้จะเม้นอะไรรู้สึกว่าช่วงนี้ Jokergame แลไม่ค่อยมีสีสันเหมือนเมื่อก่อน (ความเห็นส่วนตัวนะ) จะล็อกอินจริงๆก็ต่อเมื่อมีกระทู้น่าสนใจแบบนี้เท่านั้นแหละครับ

อ่อลืมครับ เกิดเหตุการณ์อะไรหรอผมไม่ทัน PM มาทีครับ :)

dota2012
2nd January 2016, 01:24
PM ผมด้วย อยากรู้

goraroea
2nd January 2016, 01:39
Pm หน่อยครับไม่เข้ามานาน

deathwhisper123
2nd January 2016, 02:24
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับไอโศกนาฏตะกง ตะกรรม อะไรนั่นหรอกครับ เรื่องมันก็นานมาแล้ว ถึงเกี่ยวก็อาจจะแค่ User เก่า ๆ ที่หายไปจำนวนนึง...

ส่วนตัวผมว่ามันเงียบ ๆ เพราะว่าคนต่างวัยต่างทำงานแล้วมั้งครับ คงไม่ได้เข้าบ่อย ผมเองก็ตั้งแต่ 2011 เข้าทุกวันแต่ไม่ได้ออก อาศัยอ่านข่าวสาร กระทู้สาระ เห็นอันไหนน่าตอบก็ถึงจะออนทีนึง

LiverpooL
2nd January 2016, 03:53
ที่ห่างๆกันไปคงไปสิ่งอยู่ตามกลุ่ม facebook

snoopkoo
2nd January 2016, 04:04

เหตุการณ์ครั้งนั้นเกิดตอนปี ไหนหว่า 2013 หรือป่าว ลืมแล้ว pm หน่อยครับ

Ksleser
2nd January 2016, 06:10
แต่ก่อนก็เคยมาโพสข่าวบ้างอะไรบ้าง ช่วงหลังๆมานี่ เข้ามาดู เข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ
ไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไร

nakiann123
2nd January 2016, 06:22
น่าเบื่ออะ จะลงอะไรฮาๆ เกรียนๆ กวนๆก็โดนแบน ผมเหลืออีกใบแดงเดียวผมชื่อเทาละ

SchooL
2nd January 2016, 06:35
PM มาด้วยคนครับ 555

zanuk9876
2nd January 2016, 09:18
ไม่เกี่ยวกับโดนแบนหรอก เลิกเล่นกันไปเองมากกว่า

แต่เว็บเงียบมากจริงๆ เมื่อก่อน Main Forum มีอะไรให้อ่านแต่ละวันเยอะมาก เดี๋ยวนี้เปิดมาเจอแต่กระทู้เดิมๆ

Namies123
2nd January 2016, 09:31
เลิกเข้าครับส่วนมาก อาจจะเพราะเบื่อหรือมีเหตุผลอย่างอื่นก็ว่ากันไปส่วนตัว พักนี้ก็แทบจะไม่ได้เข้าแล้วเหมือนกัน

Fairy
2nd January 2016, 21:37
keyword คือ "เ ห ย ด" กับ "ค รั ช"

ผมนี่ไม่ค่อยอยากเข้านานๆจะมาดูที

พูดตรงๆคือหลายอย่างไร้สาระลง ไม่สนุก น่าเบื่อ

อย่างบอร์ด clips มีแต่พวกแคสเกมอยากดัง

Pic ก็มีแต่พวกปั้มมู้ ปัญญาอ่อน หวังชื่อน้ำตาล

ไหนจะพวก มนุษย์เหนือโลกที่ทำตัวเหนือเหตุผล บ้าๆ บอๆ ทั้งหลายแหล่อีก

KHUNGOLF
2nd January 2016, 21:41
keyword คือ "เ ห ย ด" กับ "ค รั ช"

ผมนี่ไม่ค่อยอยากเข้านานๆจะมาดูที

พูดตรงๆคือหลายอย่างไร้สาระลง ไม่สนุก น่าเบื่อ

อย่างบอร์ด clips มีแต่พวกแคสเกมอยากดัง

Pic ก็มีแต่พวกปั้มมู้ ปัญญาอ่อน หวังชื่อน้ำตาล

ไหนจะพวก มนุษย์เหนือโลกที่ทำตัวเหนือเหตุผล บ้าๆ บอๆ ทั้งหลายแหล่อีก

+1...............

samboom48
2nd January 2016, 21:44
ยังอยู่นะ เข้ามาทุกวัน เลย :p

tonhaw
3rd January 2016, 00:09
pm หน่อยครับ ไม่ได้เข้านาน

mang123
3rd January 2016, 00:31
การจากลามิได้มาจากการโดนแบน (ตำนานได้กล่าวใว้)

natchapon665
3rd January 2016, 14:11
มันไม่เหมือนเมื่อก่อน ยุค 2009-2011 JKG เป็นอะไรที่มีสีสันมากกว่านี้ สมัยที่ Facebook ยังไม่ค่อยเข้ามามีบทบาทมากนัก

rjv9k9kp
3rd January 2016, 14:22
เมื่อก่อนเข้าดูคลิปครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีอะไรน่าสนละ

Ryureiji
3rd January 2016, 14:28
ไปเที่ยวกลับมามีอะไรกันละครับนี้อยากรู้เหมือนกัน :confused:

srika23
3rd January 2016, 14:36
ผมจะไม่ขอออกความคิดเห็นใด ๆ ทั้งนั้น เพราะสิ่งที่คุณโพสมา ผมไม่ค่อยเข้าใจ ผมเลยไม่อยากจะพูดอะไรหรือคอมเม้นอะไรให้มันยาวเหยียดเพื่อที่คุณและเพื่อน ๆ จะได้ไม่ต้องสับสนและอ่านคอมเม้นของผม เอาเป็นว่าผมไม่ออกความคิดเห็นน่ะครับ ไปก่อนนะครับผมไม่ค่อยมีเวลาพูดหรือเม้นอะไรเยอะแยะหวังว่าเข้าใจน่ะครับ ผมพูดจริง ๆ น่ะครับว่าไม่อยากคอมเม้นอะไรยาว ๆ แต่ที่ผมเม้นยาว ๆ มันก็ไม่ได้ทำให้ผมหำยาวหรอก

youthgts
3rd January 2016, 14:56
ผ่านมาทุกเหตุการณ์ระดับท็อปๆ ส่วนก็โดนแบน ส่วนใหญ่ก็เลิกลาครับ.

Cagoman
3rd January 2016, 15:07
จุ๊ๆๆ เดี๋ยวก็บินหรอก 5555 :girlhaha

SNICKER
3rd January 2016, 15:39
ผู้เหลือรอดจ้า PM มา ที 55555

nunt77
3rd January 2016, 16:08
ที่โดนแบนส่วนนึงนะ แต่ส่วนใหญ่เลิกเล่นไปมากกว่านะผมว่า เพราะบางคนผมลองค้นหายูสเซอร์ก็ยังอยู่(ยังไม่โดนแบน) แต่เพียงว่าไม่ได้เล่นเเล้วเท่านั้นเอง อาจจะเพราะเหตุผลเช่นทำงาน เรียน มีครอบครัว ทำไร่ไถนา ทำธุรกิจส่วนตัวอย่างเช่น ทำเหมืองแร่บนดาวอังคาร หรือขับยานสำรวจดวงอาทิตย์ เป็นต้นครับ แต่ยังไงก็คิดถึงเช่นกันครับ คนระดับตำนานทั้งนั้นที่หายไป บอร์ดเดี๋ยวนี้ก็ไม่คึกคักเหมือนก่อน

ohoza0693
3rd January 2016, 16:36
โดนอุ้มคับ

ukzeroooo
3rd January 2016, 16:39
นั่นหนะสิ เดี๋ยวนี้บอร์ดเป็นไรหมดไม่รู้ แต่ผมก็เปิดดูข่าวสารอัพเดตทุกๆวันนะ ปล.สิงมาตั้งแต่ 2011 ละ เมื่อก่อนครึกครื้นมาก ๆ

khunkiwi
3rd January 2016, 17:29
ยังเข้าอยู่ตามปกติแต่ไม่ได้ล็อคอินอ่ะ ถ้าจะโหลดเกมส์ ถึงจะล็อคอิน ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านว่ามีอะไรน่าสนใจ ถ้าไม่มีก็ออก

Mostwall
3rd January 2016, 17:36
เมื่อก่อนชอบเข้ามาตอนเที่ยงคืนเพราะมันมีกระทู้ภาพ 18+ ต้องรีบดูก่อนโดนลบ ฮาๆ

Acedia
3rd January 2016, 18:01

ปริศนากระจ่างแล้ว นึกว่าต้องล่องเรือไปตามหาอ่านแผ่นศิลาจารึกซะแล้ว...

StreetWalkerZ
3rd January 2016, 18:54
หุหุ ระวังปลิว ยก บอร์ด นะครับ :D

ballba
3rd January 2016, 22:03
ถึงกับร้อน :blush

Speedy-K.O.
3rd January 2016, 22:25
เกิดอะไรขึ้นหว่า ?
รายงานตัวครับ สำหรับผม ก็ยังไม่หายไปไหนนะ(ท่านอื่นๆไม่ทราบ ตามกาลเวลากันไป)
แต่ไม่ค่อยจะว่างเท่าไหร่ นานๆทีจะโผล่ อิอิ ;)
ปล.ไงก็สวัสดีปีใหม่ครับ ชาว JKG :music

pkill1994
3rd January 2016, 23:39
มันเงียบมาหลายเดือนแล้วครับ ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

ส่วนสมาชิกหน้าเก่าๆก็นับหัวได้เลย หายไปเยอะ

Emo
3rd January 2016, 23:46
ใครไม่อยู่ ส่งเสียงหน่อย เร็วๆๆๆๆ

Ghost
3rd January 2016, 23:49
................................................

ASSASSIN S
4th January 2016, 00:13
pm มาที่อยากรู้

482566789
4th January 2016, 01:00
ผมก็อยุ่มานานนะนานจนพอรู้ว่า ถ้าเห็นกระทู้ของคนนี้ข้างในกระทู้จะสื่อถึงอะไร ยกตัวอย่างสามท่าน Speedy-K.O.คนนี้จะเเนวๆมีสาระ NOOBBRINGERคนนี้เน้น นมเเต่หายไปไหนเเล้วไม่รู้เห็นว่าเรียนป.โท
nakiann123 คนนี้ไม่รู้เกย์เปล่า เเต่เวลาโพสชอบไปเรื่องเกย์ เเละที่สำคัญคือ เขาชอบใช้ตัวอักษรสี ม่วง

ปล.เเละเเน่นอนผมก็อยู่ในเหตุการณ์ครั้งนั้น เเต่ผมจำไม่ค่อยได้ละ จำได้เเค่ว่ามีผู้เสียชีวิตมากเป็นประวัติกาลเลย

Mcarmy
4th January 2016, 04:02
สมัยก่อน เกมส์เถื่อน มันยังเยอะ แต่ด้วย steam ที่เริ่มเข้ามา ขายเกมส์ในราคาถูกมาก จึงเป็นทำให้คนหายไปบ้าง
แล้วก็ คนรุ่นเก่า เค้า ก็ โตๆทำงาน ไม่มีเวลามากขึ้นก็กระจายกันไปอีก แล้วก็โดน แบนไปบ้างจาก การไม่ทำตาม กฏหลักๆของ admin ผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่ต้องไปเย้ยหยันประชด เหตุผลมันเลยไร้สาระ
ผมเองก็เป็นสมาชิคเก่า แต่พึ่งจะมาสมัครจริงๆเมื่อ 2011 เมื่อก่อนผมเล่น harvest moon ก็เข้ามาอ่านวิธีเล่นอยู่บ่อยๆ
เว็ปนี้มันก็ดีอยู่นะ แต่จะให้ดีที่สุด คงต้องตามไปกับยุคสมัยด้วย อะไรคือจุดดึงดูดผู้คน อย่างเช่น เกมส์เถื่อนก็เริ่มหมดยุคแล้ว ก็เปลี่ยนจุดซะไม่งั้นจมไปกับกาลเวลาแน่ๆ
ผมก็ยังเข้ามาอ่านข่าวอยู่ดีละ :)

482566789
4th January 2016, 10:57
สมัยก่อน เกมส์เถื่อน มันยังเยอะ แต่ด้วย steam ที่เริ่มเข้ามา ขายเกมส์ในราคาถูกมาก จึงเป็นทำให้คนหายไปบ้าง
แล้วก็ คนรุ่นเก่า เค้า ก็ โตๆทำงาน ไม่มีเวลามากขึ้นก็กระจายกันไปอีก แล้วก็โดน แบนไปบ้างจาก การไม่ทำตาม กฏหลักๆของ admin ผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่ต้องไปเย้ยหยันประชด เหตุผลมันเลยไร้สาระ
ผมเองก็เป็นสมาชิคเก่า แต่พึ่งจะมาสมัครจริงๆเมื่อ 2011 เมื่อก่อนผมเล่น harvest moon ก็เข้ามาอ่านวิธีเล่นอยู่บ่อยๆ
เว็ปนี้มันก็ดีอยู่นะ แต่จะให้ดีที่สุด คงต้องตามไปกับยุคสมัยด้วย อะไรคือจุดดึงดูดผู้คน อย่างเช่น เกมส์เถื่อนก็เริ่มหมดยุคแล้ว ก็เปลี่ยนจุดซะไม่งั้นจมไปกับกาลเวลาแน่ๆ
ผมก็ยังเข้ามาอ่านข่าวอยู่ดีละ :)

ผมว่าเถื่อนไม่หมดง่ายๆหรอก เกมใหม่มันเเพงจริงๆนะเดี๋ยวนี้
กว่าจะลดถูกๆ บางคนก็รอไม่ไหวอะ

GtXl24o7l3c
6th January 2016, 15:09
นานๆทีผมก็เข้ามาดูนะ ถึงไม่ได้โพสอะไรก็เถอะ

Top_s_Black
6th January 2016, 15:32
นั้นสิเมื่อก่อน คนเยอะมาก....

nunt77
6th January 2016, 15:56
ผมก็อยุ่มานานนะนานจนพอรู้ว่า ถ้าเห็นกระทู้ของคนนี้ข้างในกระทู้จะสื่อถึงอะไร ยกตัวอย่างสามท่าน Speedy-K.O.คนนี้จะเเนวๆมีสาระ NOOBBRINGERคนนี้เน้น นมเเต่หายไปไหนเเล้วไม่รู้เห็นว่าเรียนป.โท
nakiann123 คนนี้ไม่รู้เกย์เปล่า เเต่เวลาโพสชอบไปเรื่องเกย์ เเละที่สำคัญคือ เขาชอบใช้ตัวอักษรสี ม่วง

ปล.เเละเเน่นอนผมก็อยู่ในเหตุการณ์ครั้งนั้น เเต่ผมจำไม่ค่อยได้ละ จำได้เเค่ว่ามีผู้เสียชีวิตมากเป็นประวัติกาลเลย

่johniehut คนนี้ก็เช่นกันครับเห็นเมื่อก่อนชอบพูดเรื่องทำนองเกย์ ชายรักชาย ประตูหลังกับคุณ nakiann123 แบบนั้นครับ เห็นสองคนนี้ชอบอวยเรื่องนี้กันบ่อยเมื่อก่อน เข้าขากันยังกะคู่เกย์กันว่างั้น เดี๋ยวนี้หายไปเลยทั้งสองคน

joker
7th January 2016, 20:50
เห็นกระทู้นี้แล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้ ;)
ช่วงหลังๆมานี่ Facebook หรือพวก Social network เช่นพวกไลน์ ทำให้อัตราการใช้งานเวปไซต์ที่เป็นพวก webboard ได้หายไป ไม่เฉพาะเวปของเรานะครับ และก็ไม่ใช่เฉพาะเวปไซต์ในบ้านเรา เวปต่างประเทศก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ อัตราการใช้งานเวปไซต์น้อยลงกว่า 2-3 ปีก่อนมากครับ

ไหนๆก็เข้ามาอ่านแล้ว งั้นถามน้องๆหลานๆหน่อย อยากให้เวปของเรามีอะไรเพิ่มเหรอครับ ถึงจะได้มีสีสรรค์มากกว่านี้? กำลังหาไอเดียใหม่ๆอยู่เหมือนกัน คอมเม้นท์กันหน่อยนะครับ :gamer

482566789
7th January 2016, 20:55
เห็นกระทู้นี้แล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้ ;)
ช่วงหลังๆมานี่ Facebook หรือพวก Social network เช่นพวกไลน์ ทำให้อัตราการใช้งานเวปไซต์ที่เป็นพวก webboard ได้หายไป ไม่เฉพาะเวปของเรานะครับ และก็ไม่ใช่เฉพาะเวปไซต์ในบ้านเรา เวปต่างประเทศก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ อัตราการใช้งานเวปไซต์น้อยลงกว่า 2-3 ปีก่อนมากครับ

ไหนๆก็เข้ามาอ่านแล้ว งั้นถามน้องๆหลานๆหน่อย อยากให้เวปของเรามีอะไรเพิ่มเหรอครับ ถึงจะได้มีสีสรรค์มากกว่านี้? กำลังหาไอเดียใหม่ๆอยู่เหมือนกัน คอมเม้นท์กันหน่อยนะครับ :gamer

ผมไม่มีนะครับ เพราะผมคิดว่าตอนนี้มันก็ดีอยู่เเล้วครับ มีหมวดหมู่เเยก ธีมเว็ปที่สบายตานี้ก็โอเเล้วครับ :cool:
//รอท่านต่อไปเผื่อเขามีความคิดดีๆ :gamer

beambeam123
7th January 2016, 20:59
ผมก็ผู้อยู่รอดนะ 555+ แต่ตอนนี้ผมไปฝังตัวในฟอรัม PC-game talk แทนละ 555+

sattawat1979
7th January 2016, 21:19
เมื่อ 2-3 ปีก่อน ห้อง IT Hardware ดูมีสีสันกว่านี้เยอะ ตอนนี้เงียบกว่าเดิมมาก

มีแค่สมาชิกไม่กี่คนที่ตอบกระทู้ เงียบเหงาจริงๆ

ไม่รู้หายไปไหนกันหมด

wanjaiteeruk
8th January 2016, 06:47
ผมอยู่มาตั้งแต่บอร์ดเก่าละครับ ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปปตามกาลเวลา แต่ก่อนเฟสบุ๊คยังไม่บูมมาก ผมก็อาศัยบอร์ดแห่งนี้มาสิงซะส่วนไหญ่

แต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วครับผม ช่วงนี้ก็เริ่มกลับมาเยือนบ้านหลังเก่านี้เสมอ ^^

Doraraz
8th January 2016, 12:25
ปริศนากระจ่างแล้ว นึกว่าต้องล่องเรือไปตามหาอ่านแผ่นศิลาจารึกซะแล้ว...

นี่ใช่ Acedia ที่ใช้รูปสุภาพบุรุษหัวแมวใน prontera หรือเปล่าเนี่ย ?

ผมว่าไม่ใช่แค่เว็บนี้หรอกครับ เว็บอื่นๆก็เงียบมาก pantip นี่ถ้ากระทู้ไม่ดังมากจริงๆก็แทบไม่มีคนตอบ
บอร์ดอื่นๆก็เงียบเหงาลงไปเยอะ ส่วนมากไปสิงใน facebook กัน
เพราะมันมี feed เด้งขึ้นมาเรื่อยๆ อ่านยังไงก็ไม่จบ เพลินทั้งวัน

IceZ
8th January 2016, 20:52
สมาชิกเก่ารายงานตัว ^^ ยังไม่หายไปไหนครับ

USED_JKG
8th January 2016, 21:12
เอาอะไรมาเพิ่มมันก็ไม่สามรถดึงดูดคนเข้ามาได้หลอกครับ admin ก็อย่างที่ว่าเดี๋ยวนี้เค้าออกไปตั้งกลุ่มในเฟสกันหมด ใครจะตั้งก็ได้
ส่วนเรื่องในเว็บบอร์ดนี่มันก็คงเหมือนโปรแกรม เพิท98 ที่โ่งดังเมิ่อสมัย 10-15กว่าปีที่แล้ว พอเริ่มมีโปรแกรมอย่างอื่นเข้ามามันก้เลยตกยุค หลายๆคนละเลยหรืออาจจะลืม
ผมติดว่าคนที่ยังคงอยู่ในบอร์ดนี่คงยังมีความต้องการอะไรหลายๆอย่างจากที่นี่อยู่ละมั้ง เหมือนกับผม ที่ต้องเข้ามาทุกวัน มันเคยตัวเนอะ

swatcat
8th January 2016, 21:30
มันเงียบมากเลย สงบสุขมากครับ 55555

PeoPleWithNoName
8th January 2016, 22:21
คิดว่านะ คงเพราะมีโซเชียลมีเดียมากไป เลยต้องลดละ ไม่ก็มีของใหม่มาแทนที่ ไม่เหมือนช่วงแรกๆที่ตัวเลือกไม่เยอะ อย่างเช่น Hi5 (facebook Twitter ฯลฯ) ขนาดเกมทุกวันนี้ก็ไม่ได้เล่นเลย(คงเลยวัย +สเปกแต่ละเกมสูงไปไหนหน่อ) ประกอบกับ เกม อะไรต่างๆตระกูลมือถือบูมเบียดเกมpc ซึ่งผมคิดว่า User แรกๆ ส่วนใหญ่จะมาบอร์ดนี้เพราะสนใจใน PC เกมเป็นหลัก (แน่นอนสมัยก่อนไม่ได้มีเกมมือถือนิ)
ก็เป็นเรื่องธรรมดา มีมาต้องมีจาก เว็บบอร์ดบางที่ก็ทยอยปิด ร้างไปกว่าบอร์ดนี้ก็มี

jamebanjen
8th January 2016, 22:42
สวัสดีปีใหม่ครับผม
่้รายงานตัวครับ ผมก็เข้าอยู่ประจำ มาโหลดนั่นนี่ อาจจะไม่ทุกวัน

lankinpark
8th January 2016, 22:54
อยู่มานานเหมือนกันครับแต่ไม่ค่อยเม้นนู่นนี่นั่นสักเท่าไหร่ กลัวจะไปขัดแข้งขัดขาคนเข้า ฮ่าๆๆเลยเข้ามาแบบเงียบๆ
โลกออนไลน์สมัยนี้ต้องระวังตัวตลอดต้องมีสติก่อนจะพิมพ์ด้วยฮะ แต่ถึงยังไงก็ยังเข้าเว็บนี้ทุกวันโดยไม่มีเหตุผลเหมือนกันครับ
มันอาจเป็นเพราะผมอยู่กบัเว็บนี้มานานมั้งครับ มันก็คือความเคยชินนี่แหละ:o

nokung
16th January 2016, 16:35
ยังอยู่แค่ไม่ได้เข้ามา

เมื่อก่อนเหมือนจะมีกระทู้อะไรสนุกๆน่าติดตาม แต่เดี๊ยวนี้ไม่ค่อยมีแบบเมื่อก่อนแล้ว เผลออ่านแล้วปวดตับการเดิม

ส่วนการแบนหมู่นิขอไม่พูดละกันนะ มันเยอะ...

untimate
16th January 2016, 17:29
ผมไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วหละครับ เล่นเว็บนี้ตั้งแต่บอร์ดดำ [หลายปีมาแล้ว นานมากๆๆ] จนตอนนี้จบมหาลัยมีการมีงานทำไม่ได้เข้ามาเลยครับ วันนี้ไม่รู้นึกไงเลยเข้ามา

White_hand
16th January 2016, 17:42
อะไรๆ ก็เปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาครับ รุ่นเก่าโตไป ก็ต้องรอรุ่นใหม่มาผลัดเปลี่ยนแทนกัน
เดี่ยวนี้โซเชี่ยลมันกว้าง จะหาคนไปรวมอยู่ที่ใดที่หนึ่ง ถ้าไม่สนใจเรื่องเดียวกันจริงๆ ก็ยากครับ
สิ่งที่ทำให้คนยังอยู่เว็บนี้ ก็คือ PC Download จะหากิจกรรมอะไรมากระตุ้นคน ผมก็จนปัญหาเหมือนกัน
สำหรับผมที่เข้าเว็บนี้ก็เพื่อมาอ่านข่าวเทคโนโลยี ข่าวเกม หรือดูพฤติกรรมเกรียนๆตามกระทู้ต่างๆ..สนุกดี

tanapoom625
16th January 2016, 19:38
บางส่วนก็ทำงาน บางส่วนก็เลิกเล่น ส่วนผมเรียนครับ

oolldjlloo
16th January 2016, 20:41
ไม่ได้เข้านานมาาาาาาาก สำหรับ"ตัวผม"เอง สาเหตุที่ไม่ได้เข้า เพราะ STEAM ล้วนๆเลย แต่ก่อน PC DOWNLOAD กับ โพสตามกระทู้เรื่อยเปื่อย ปัจจุบัน ส่องเฟส ผมว่า อาจจะเป็นเพราะ "เพจ" หรือ "กลุ่ม" พวกนี้ ด้วยความที่มีการแชร์รูปคำคม คำกวน คำด่า ฯลฯ + จำนวนของคนใช้facebookเยอะ จึงทำให้มันน่าสนใจมาก = ข้อมูลการแชร์ของคนใช้เยอะกว่าในนี้ ถ้ากด ถูกใจ หรือ ติดตาม หลายๆเพจหลายๆกลุ่ม แทบจะupdateอะไรใหม่ๆทุกชั่วโมงเลย

ผมว่านี่คือสาเหตุที่ทำให้ไม่ค่อยมีคนเข้ามาอ่านupdate เกม หรือแชร์ post pic clip etc อะไรก็ว่าไป แล้วคนที่เอามาโพส ก็แทบจะเอามาจากfacebookกันหมดอ่ะนะ แทบจะ . . . ถ้าผมเป็นคนทำเว็บเอง ผมก็คงต้องยอมรับตรงจุดนี้ + สปอนเซอร์เว็บไซต์ก็ไม่รู้ว่าจะคิดยังไงอยู่

สรุป ที่คนหายน่าจะเป็นเพราะการแชร์ข้อมูลที่มหาศาลของfacebookดูหลากหลายมากกว่าเว็บนี้ จบ

ISBRON2B
16th January 2016, 21:26
ผมก็เข้ามาทุกวัน มันเกิดไรขึ้นเหรอครับ

ใช่ๆผมก็เข้าเวปนี้อยู่ทุกวัน มานานพอดู ทำไมมีแต่เราไม่รู้เรื่องอะไรเลย

.::PheoniX::.
16th January 2016, 21:43
ใช่เหตุการณที่เปล่ยนรูปแบบเวปจากเวปเก่าเป็นเวปปัจจุบันปะ กฏก็เขียนใหม่เพิ่มหลายข้ออยู่นะ แบบกฏเคร่งขึ้นอะ แล้วก็มี User จำนวนไม่น้อยเลยที่เดียวที่ประท้วงให้เปลี่ยนเวปให้กลายเป็นเวปเกรูปแบบเก่า แล้วท่านผู้นำก็ตามแบนหมดเลย ผมจำได้แค่นี้แหละ หลังจากนั้นผมไม่ทราบว่ามีอะไรเกิดขึ้นอีก

sertnalove
16th January 2016, 22:23
เหตุการณ์ในครั้งนั้น ผมจำได้มิลืมเลือน ผมจะเล่าแบบโครตย่อเอง ไม่ละเอียดหรอก อย่าแบนเค้านะ

ช่วงนั่น กฏเคร่งแบบไร้สาระมาก ไร้สาระจนน่าลำคาน -...- ห่ะ
แล้วก็แบบ ช่วงนั้นหูเบา หรืออะไรเข้าก็ไม่รู้ ไล่แบนมั่วไปหมด
ก็เลยเกิดการประท้วงขึ้น ณ จุดๆนึง แล้วก็แบบ ใช้คำหยาบแบบฮาๆไม่ได้เลยนะ ซักนิดก็ไม่ได้ ภาษาวัยรุ่นนิดก็ไม่ได้ จำพวก เชี่ย ฉัด หรา **** ก็ไม่ได้- - ก็เลยมีผู้กล้าเล่นกันยกใหญ่ มันก็เป็นคำพูดแสนธรรมดาสำหรับวัยรุ่นนั้นหละน้าาา
แต่ว่า ก็โดนแบนปลิวกันไปเป็นแถบๆ ก็เลยเกิดการประท้วงเกิดขึ้น ใหญ่ขึ้นไปอีก สมัคร idใหม่กันมาถล่มมาสร้างกระทู้ป่วนก็มี วันนั้น-2-3วัน จำไม่ได้ ก็เลยปิดรับสมัครไปแปปนึง กันคนเข้ามาป่วน จึงค่อยเปิด
แต่ก่อนแบบ ช่วงนั้น แอดมินหูเบาหรืออย่างไงก็ไม่รู้(คือขอออกความคิดเห็นนะครับ อย่าปาใบแดงใส่ผมนะ) ผมมันชอบโพสรูป หามาประจำใน PIC ชื่อก็ส้มนานแล้วหละ ไม่ได้สนใจ ผมก็โพสบ่อยนะ หาอะไรมาให้ดูรัวๆ
แล้วพอตอบคอมเม้น2-3คอมเม้นหน่อย เจอใบเหลือง !!! อั้ยยะ ตอบคอมเม้นก็ไม่ได้ นี่หละ ชนวลสงคราม ช่วงนั้น หย่อนใบเหลือง ใบแดง มั่วไปหมด
ขนาดผมโพสฮาๆตอบคอมเม้นเป็นบางที ยังโดน - - คืนนั้น ดึกๆหน่อยมั้ง เลยเสียทหารผู้กล้า พลีกายไปเยอะ โดนแบนไปเยอะครับวันนั้น ผมก็เข้าไปติดตามอย่างใกล้ชิดอยู่ แค่พิมพ์ว่า สึส ยังปลิว 5555 หราก็ปลิว
คิดถึงกระทู้ต่อกลอนเลยได้ติดดาวด้วยนะ 555555555 ตอนนั้นสนุกมาก

potaepuf
16th January 2016, 22:34
เหตุการณ์ในครั้งนั้น ผมจำได้มิลืมเลือน ผมจะเล่าแบบโครตย่อเอง ไม่ละเอียดหรอก อย่าแบนเค้านะ

ช่วงนั่น กฏเคร่งแบบไร้สาระมาก ไร้สาระจนน่าลำคาน -...- ห่ะ
แล้วก็แบบ ช่วงนั้นหูเบา หรืออะไรเข้าก็ไม่รู้ ไล่แบนมั่วไปหมด
ก็เลยเกิดการประท้วงขึ้น ณ จุดๆนึง แล้วก็แบบ ใช้คำหยาบแบบฮาๆไม่ได้เลยนะ ซักนิดก็ไม่ได้ ภาษาวัยรุ่นนิดก็ไม่ได้ จำพวก เชี่ย ฉัด หรา **** ก็ไม่ได้- - ก็เลยมีผู้กล้าเล่นกันยกใหญ่ มันก็เป็นคำพูดแสนธรรมดาสำหรับวัยรุ่นนั้นหละน้าาา
แต่ว่า ก็โดนแบนปลิวกันไปเป็นแถบๆ ก็เลยเกิดการประท้วงเกิดขึ้น ใหญ่ขึ้นไปอีก สมัคร idใหม่กันมาถล่มมาสร้างกระทู้ป่วนก็มี วันนั้น-2-3วัน จำไม่ได้ ก็เลยปิดรับสมัครไปแปปนึง กันคนเข้ามาป่วน จึงค่อยเปิด
แต่ก่อนแบบ ช่วงนั้น แอดมินหูเบาหรืออย่างไงก็ไม่รู้(คือขอออกความคิดเห็นนะครับ อย่าปาใบแดงใส่ผมนะ) ผมมันชอบโพสรูป หามาประจำใน PIC ชื่อก็ส้มนานแล้วหละ ไม่ได้สนใจ ผมก็โพสบ่อยนะ หาอะไรมาให้ดูรัวๆ
แล้วพอตอบคอมเม้น2-3คอมเม้นหน่อย เจอใบเหลือง !!! อั้ยยะ ตอบคอมเม้นก็ไม่ได้ นี่หละ ชนวลสงคราม ช่วงนั้น หย่อนใบเหลือง ใบแดง มั่วไปหมด
ขนาดผมโพสฮาๆตอบคอมเม้นเป็นบางที ยังโดน - - คืนนั้น ดึกๆหน่อยมั้ง เลยเสียทหารผู้กล้า พลีกายไปเยอะ โดนแบนไปเยอะครับวันนั้น ผมก็เข้าไปติดตามอย่างใกล้ชิดอยู่ แค่พิมพ์ว่า สึส ยังปลิว 5555 หราก็ปลิว
คิดถึงกระทู้ต่อกลอนเลยได้ติดดาวด้วยนะ 555555555 ตอนนั้นสนุกมาก

อืม ดูเหมือนว่าจะเป็นอย่างนั้น หลายคนคงถึงบางอ้อแล้ว รวมถึงผมด้วย 555

sertnalove
16th January 2016, 22:44
เล่าแล้ว กดขอบคุณให้มั้งสิ จะได้ครบ1000ซะที หลายปีแล้วนะ 555555

miniboss
16th January 2016, 23:25
ส่วนนึงน่าจะโตขึ้นไม่มีเวลา แถมในเฟสก็มีกลุ่มต่างๆเยอะเยะ สะดวกกว่ามานั่งเข้าเว็ปบอด อ่านง่ายกว่า ตอบกลับง่ายกว่า แอบเจ้านายเล่นง่ายกว่าประมาณนั้น
ส่วนตัวคิดถึงตอนเว็ป Plug Dj กำลังฮิต ไม่หลับไม่นอนกันเลยทีเดียว 555

nakiann123
17th January 2016, 15:41
ส่วนนึงน่าจะโตขึ้นไม่มีเวลา แถมในเฟสก็มีกลุ่มต่างๆเยอะเยะ สะดวกกว่ามานั่งเข้าเว็ปบอด อ่านง่ายกว่า ตอบกลับง่ายกว่า แอบเจ้านายเล่นง่ายกว่าประมาณนั้น
ส่วนตัวคิดถึงตอนเว็ป Plug Dj กำลังฮิต ไม่หลับไม่นอนกันเลยทีเดียว 555

ดึกๆแจกหนังโป๊นะครับ 555555+

tonkaw456
17th January 2016, 15:48
สงสัย คงทำงานกันครับ ไม่ก็เรียน ถ้าจะถามถึงเหตุการครั้งใหญ่ผมว่าอย่าเลยดีกว่า
ปล่อยให้มันเป็นตำนานไป 555 แต่ผมก็อยู่มานานแล้วเหมือนกันนะครับ :bye

หนุ่มหน้าหวาน
17th January 2016, 16:32
เว็บ joker มันน่าเบื่อแล้ว ไม่สนุกเหมือนเมื่อกี้ ไม่มีใคร ไฝว้กัน ไม่มันส์เลย

miniboss
17th January 2016, 19:48
ดึกๆแจกหนังโป๊นะครับ 555555+

แจกเสร็จก็ฟอมไปอาบน้ำตามสเต็ป 555

Sushi
17th January 2016, 21:38

จำได้ ขี้เต็มเว็ป ปาขี้มั่วไปหมด หยั่งกะเพจโหด***v2 55555555
แค่ เ ห ย ด นี่จุดชนวนกันเว็ปแทบล่ม

pangblackarmy
17th January 2016, 21:52
ผมหายไปนานเหมือนกัน ลืมรหัสผ่าน เพราะว่าไม่ได้เข้านาน เนื่องจากแต่ก่อนแวะมาแค่โหลดเกม นานๆทีถึงเข้ามาอ่านบอร์ดอื่นๆ พอเข้าสายเกมแท้เลยหายไปนาน จะกลับมา Login ใหม่เพราะคิดถึง ลืมรหัสซะงั้น ซยกว่าคือ ลืมรหัส Email ที่ใช้สมัครอีก เลยทำเอานานเหมือนกันกว่าจะกู้รหัสกลับมาได้ ตอนยังกู้อยู่ เลยใช้รหัสสำรองตอนนี้กลับมาแล้วอิอิ ส่วนเรื่องอะไรนี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน 555