PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการเล่นออนไลน์ GTA V หน่อยครับ

kabuto122
5th January 2016, 22:40
คือผมใช้เน็ตทรูเล่นออนไลน์กับเพื่อนแล้วเพื่อนบอกตัวผมวาร์ปได้อ่ะครับ ผมใช้เน็ตทรูนะครับ เพื่อนผมก็ใช้เน็ตทรูมันยังเล่นลื่นไม่มีแลคไม่มีวาร์ป

มีแต่ผมนี่วาร์ปได้คนเดียวเลย เป็นที่เน็ตหรือเป็นที่อะไรหรอครับ แล้วปิงของคนที่ใช้เน็ตทรูนี่เท่าไหร่กันหรอครับ ขอดูหน่อย ขอขอบคุณครับ

ning445
5th January 2016, 23:22
วาบนี่ผมก็เป็นใช้3bb บางทีจะเป็นเฉพาะเวลาเราไปนั่งรถคนอื่นขับ คนขับจะลื่นแต่คนขี่นี่โครตแลควาบไปวาบมา วันนี้เจอคนไทยคนนึงใล่ฆ่าผมหลบใหนมันตามมาได้หมด แพพๆมายุข้างหน้าผมบอกมันโปรมันบอกมันแลคเลยวาบได้ จังใรแมนแท้ๆ

kabuto122
6th January 2016, 01:14
5555 เหมือนกันผมนี่ต่อยกับเพื่อน เพื่อนมันบอกผมวาร์ปไปต่อยข้างหลังมันแต่คนเล่นจะปกติแต่เพื่อนจะเห็นเราวาร์ป ไม่สนุกเลยครับ T^T

kabuto122
6th January 2016, 19:31
แล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ ถ้าเป็นแบบนี้

lankinpark
6th January 2016, 19:55
ขึ้นอยู่กับสภาพพื้นที่ที่ใช้-ให้บริการด้วยครับ เพราะผมเคยใช้เน็ตมือถือเล่นปิงอยู่ที่ 100-150 เอง ไม่วาปแต่มีหน่วงๆไม่ถึงวิเองครับ
เวลาเล่นออนไลน์ให้เข้า invite session เอาครับและก็ชวนเพื่อนที่จะเข้าเล่นมาโดยเฉพาะเองครับ เพื่อลดอาการแลคที่จะเกิดขึ้นเพราะ session
ที่เข้าอาจจะเป็น session รวมคนหลายๆประเทศทั่วโลกซึ่งอาจจะแลคได้ครับ โดยส่วนตัวผมว่าเน็ตทรูมีปัญหากับเกมส์นี้ค่อนข้างเยอะครับ เพราะเพื่อนผมก็บ่นมาหลายคนละ

kabuto122
6th January 2016, 20:40
ก็เล่นกับเพื่อนนั่นแหละครับ ที่ผมแลค, วาร์ป เล่นภารกิจปล้นอะไรพวกนี้ไม่เป็นนะครับ แต่อยู่ในเมืองกับเพื่อนเท่านั้นแหละ มันบอกว่าตัวผมวาร์ปไปมา T^T