PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Macbook vs Notebook มีโน้ตบุ้คตัวไหนพอจะสู้เรื่องความเบากับหน้าจอสีสดได้บ้างไหมครับ

sarayutano
7th January 2016, 16:44
ผมกำลังมองหาโน้ตบุ้คเครื่องใหม่อยู่ครับแต่ว่าอยากได้ที่ค่อนข้างเบาและสีสด ซึ่งผมก็นึกถึง Macbook
แต่โดยส่วนตัวผมรู้สึก Macbook ออกแนวค่อนข้างขายแบรนด์ซะมากกว่า ทำให้ราคาสูงเกินประสิทธิภาพ :sweat
เลยอยากจะถามว่าพอจะมีโน้ตบุ้ครุ่นไหนไหมครับที่พอจะสู้กับ Macbook ได้ครับ : )
(เน้นทำงานเฉยๆครับ ไม่ได้เล่นเกม แต่อยากพกพาสะดวกและหน้าจอสีสันสดใสอะครับ)

Nutsu
7th January 2016, 16:51
งบเท่าไร ? ถ้าเน้นสีสด ก็Notebook ที่มีการ์ดจอแยกเป็น ATI XXX

sarayutano
9th January 2016, 07:23
งบก็ขอให้ต่ำกว่า Macbook ก็พอครับ 55 แล้วถ้าเน้นเบาล่ะครับ

sarayutano
9th January 2016, 22:16
ตอนนี้ซื้อมาแล้วครับ :) เป็น lenovo 80R2007CTA 100s-11 เบามากครับแค่ 1.05 kg ถึงแม้สเปคจะไม่แรงมาก แต่ว่าก็ใช้ทำงานทั่วไปได้ปกติดีครับ ชอบๆ แต่คงต้องลองใช้ไปสักพักก่อนถึงจะรู้ว่าดีจริงไหม