PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคนปลอม เฟช และ เอาไปทำเรื่องเสียหายทำไงดีครับ???

ONE OK ROCK
7th January 2016, 22:23
คือ ก๊อปรูป โปร หน้าปก แอดเพื่อน ของผมให้คนนั้นรับและเนียนว่า เป็นผม

จากนั้น ก็ไป เกรียน ด่าคนอื่น ในเฟช!!!!!

ควรทำไงครับ!!! ทั้งๆที่ผมไม่ได้รุ้จักหรือไปด่าอะไรใคร

ล่าสุดผมกด Report แอบอ้างว่าเป็นผมไปแล้ว Facebook ได้ ปิดคนที่แอบอ้างผมไปแล้ว

ถ้ามันแอบอ้างสร้างเฟชใหม่ขึ้นมาอีก เราจะดำเนินคดีได้มั้ยครับ

Emo
8th January 2016, 19:16
แจ้งไป ทาง face ครับลองแจ้งดูยัง เขาจะสอบสวนยังกับ FBI + CIA + AIA บางทีคุณต้องถ่ายรูป บัตรประชาชน ให้เขาดูว่าคุณแสดงตัวตนจริงๆว่า เฟสนี้เป็นของคุณ รอประมาณ 4-7 วัน แล้วก็ส่งเฟส ปลอมให้เขาไปจัดการ ถ้ายังไม่ได้ผล ก็ ไป แจ้งความได้ครับ เขาจะตรวจสอบ IP ถ้าเขาเล่นร้านเกม ก็จะมีเจ้าหน้าที่ไป ตรวจสอบ (เจ้าของร้าน กล้องวงจรปิด บลาๆๆ ไรพวกนี้) ถ้าเล่นที่บ้านจะมีเจ้าหน้าที่ไป ระเบิดประตูบ้านแล้ว ส่งหน่วย สวาทบุกเข้าไป แล้วท่านก็จะได้ตัว ผู้ก่อการร้าย ในที่สุด ส่วนทางหมีขาวนั้น ก็ยังส่งกองกำลังรบทาง อากาศ เป็นระยะ ตลอด เวลา เพื่อไม่ให้ผู้ก่อการร้ายรายอื่นหนีไปได้ จบข่าวภาคค่ำแล้ว ครับ สวัสดิ์ดีครับ

wittosca
8th January 2016, 19:44
แจ้งไป ทาง face ครับลองแจ้งดูยัง เขาจะสอบสวนยังกับ FBI + CIA + AIA บางทีคุณต้องถ่ายรูป บัตรประชาชน ให้เขาดูว่าคุณแสดงตัวตนจริงๆว่า เฟสนี้เป็นของคุณ รอประมาณ 4-7 วัน แล้วก็ส่งเฟส ปลอมให้เขาไปจัดการ ถ้ายังไม่ได้ผล ก็ ไป แจ้งความได้ครับ เขาจะตรวจสอบ IP ถ้าเขาเล่นร้านเกม ก็จะมีเจ้าหน้าที่ไป ตรวจสอบ (เจ้าของร้าน กล้องวงจรปิด บลาๆๆ ไรพวกนี้) ถ้าเล่นที่บ้านจะมีเจ้าหน้าที่ไป ระเบิดประตูบ้านแล้ว ส่งหน่วย สวาทบุกเข้าไป แล้วท่านก็จะได้ตัว ผู้ก่อการร้าย ในที่สุด ส่วนทางหมีขาวนั้น ก็ยังส่งกองกำลังรบทาง อากาศ เป็นระยะ ตลอด เวลา เพื่อไม่ให้ผู้ก่อการร้ายรายอื่นหนีไปได้ จบข่าวภาคค่ำแล้ว ครับ สวัสดิ์ดีครับ
นั่นล่ะฮ่ะท่านผู้ชม

ONE OK ROCK
9th January 2016, 02:52

ขอบคุณครับ ผม แต่เคลียรแล้วครับ ถ้าไม่เคลียรผมแจ้งความตามล่าแน่นอน

เฟชปลอมโดนปิดไปแล้วครับแจ้งไป 1ชม facebook ตามล่าไวทันใจแท้