PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่ไหวแล้วครับกับอินเตอเน็ทของ "ทรู"

RES_PAUL
8th October 2011, 18:12
คือตอนนี้ผมเข้าเว็บอะไรก็ตามมันจะหลุดไปหมดตอนแรกกะว่าจะโทรไปลุยกับทูเลยแต่ก็น่ะครับกลัวหน้าแตกจึงอยากมาถามปัญหาทางนี้ก่อน

อาการคือ เข้าเว็บไซต์แล้วหลุด Google ต้องรีเฟรชก่อนถึงจะโผล่ขึ้นมา เข้า Youtube ก็ต้องรีอีกถึงจะขึ้น FB ต้องรีแล้วรีอีกกว่าจะขึ้น
และอีกอาการคือเน็ตหลุดรายนาทีเลยครับเข้าเว็บอะไรมันหลุดตลอดจึงอยากถามว่าเกี่ยวกับไวรัสหรือเปล่าผมโดนอะไรเข้า
ANTIVIRUS ที่ผมใช้คือ Bitdefender internet 2012

อาการหลังหลุดไม่มีครับไม่ขึ้นความผิดปกติอะไรเลยแม้แต่น้อยแต่รอนานมากกว่าเน็ตจะมาอ้อแล้วอาการที่ว่านี้มีมานานก่อนที่น้ำจะท่วมอีกครับและช่วยบอกเบอร์ของบริษัททรูด้วยครับจะโทรไปถามซักหน่อย

ViNceZ
8th October 2011, 20:21
ก็ตามที่เข้าใจกันเลยว่าต้องถามเลยล่ะนะ อย่าปล่อยให้เลยไปนาน (เบอร์พี่ไม่รู้เหมือนกัน มาเป็นกำลังใจให้ เพราะช่วงนี้ใครก็มีปัญหาทั้งนั้น สู้)

spot
8th October 2011, 20:26
3bbก็เป็นเหมือนกัน งงเลย

earthh
8th October 2011, 20:54
ของผมก็ทรูครับ พอเล่นไป10นาทีก็หลุด แล้วเน็ตก็ช้ามาก 7mb วันนี้ผมพึ่งโทรไปเค้าบอกเครือข่ายมีปัญหา

Aspiress
8th October 2011, 20:59
เออ ทรู วันนี้ผมก็เป็น ช้า+หลุดบ่อย(เล่น msn เดี๋ยวก็ขึ้นว่าให้เข้าใหม่หลายรอบเลย และก็ช้ามากๆเหมือนเน็ตหลุดแต่ตัวโมเด็มไฟยังวิ่งปกติ)

tanatorn
8th October 2011, 21:01
ผมเป็นแบบว่าหลุดบ่อย เร้าเต้อรีใหม่อยูุ่เรื่อย มาเชคก็เท่านั้น เลยต้องต่อแบบทำตัวคอนเนคมาใหม่ ต่อแบบเหมือนเน็ตเติมบัตร หลุดบ้างแต่ไม่ถี่

mindzaza12
8th October 2011, 21:57
ผมเป็นแบบ ต้องรีเฟส บ่อยอ่ะครับ อย่างอื่น ok 4mb TOT ขอ6mb มาแล้วมันบอกไปไม่ถึง เซง

อาการของ จขกท. ผมว่าเป็นที่ เครือข่ายแล้วล่ะครับ อยากรู้ลองลบ แอนตี้ไวรัสดูสิ

next 1000 clip
9th October 2011, 10:59
ผมเป็นแบบ ต้องรีเฟส บ่อยอ่ะครับ อย่างอื่น ok 4mb TOT ขอ6mb มาแล้วมันบอกไปไม่ถึง เซง

อาการของ จขกท. ผมว่าเป็นที่ เครือข่ายแล้วล่ะครับ อยากรู้ลองลบ แอนตี้ไวรัสดูสิ

ของผม TOT 4MB ตอนนี้เหลือ 2MB ครับ เซงมากๆ ครับ :mad3