PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเพื่อนๆคนไหนเคยใช้ Win 95 บ้างไหมครับถ้ามีช่วยเข้ามาหน่อยครับๆ

gamehunter
12th January 2016, 16:06
คือผมจะทำการบ้านไปส่งอาจารย์ แล้วแกให้เขียนความประทับใจของ Win ตัวแรกที่เราเคยใช้แต่ผมไม่ค่อยรู้ว่าไอเจ้า 95 นี่มันมีดีตรงไหนอะไรยังผมเขียนไปบ้างแล้วนี่แหละแต่มันดูน้อยไป
มันต้องเขียนประมาณว่าประทับใจที่ใช้เพราะอะไรหรือใครมีของ 98 หรือ XP ก็ บอกทีนะครับๆๆ ถ้าผิดหมวดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

ONE OK ROCK
12th January 2016, 16:51
XP เป็น ยุคที่ โปรแกรม ทำมารองรับได้ทุกๆโปรแกรม ให้สามารถทำงานบน XP ได้ รวมถึง เรื่อง การเล่นเกมต่างๆ ก็รองรับมากขึ้น ต่างจากสมัย 95 ME 2000

มี Menu ที่สวยงาม และ ง่ายต่อการใช้งาน แถมยังมีความสเถียร และ เบาเครื่อง เป็นอย่างมาก คอมเก่าๆก็สามารถลงได้อย่างสบายๆ

ซึ่งทำให้ ผม สามารถรันโปรแกรมเพื่อใช้งาน บน XP ได้อย่างเต็มรูปแบบและสมบูรณ์ โดยไม่ต้องกังวลว่า มันจะไม่สามารถทำงานบน Windows XP ได้ ซึ่งใ Windows ME 2000 95 ไม่สามารถที่จะรองรับโปรแกรมต่างๆพวกนี้ได้มากนัก แต่ XP ก็ทำให้ผมเห็นว่า เทคโนโลยีมีความก้าวกระโดดมากขึ้นและทำให้การใช้งานสะดวกสบายมากกว่าแต่ก่อน ผมจึง ชอบ Windows XP มากที่สุด

ponlovet
12th January 2016, 17:00
สำหรับผม ครั้งแรกที่ได้จับคอมเลย เปิดมาเกมแรก Beach Head แล้วก็นั่งเล่นRockman x4 (เล่นจนจำเสต็บได้หมดเลย)

โดยรวมมันก็ไม่ต่างจากxpนะ แต่มันมีช่องโหว่เยอะ แฮกง่าย โดยเฉพาะinterrnet บางเว็ปมีโค้ดร้าย เข้าไปแล้วHarddiskถูกฟอแมต(แต่สมัยนั้นบ้านเราไม่ค่อยมีอินเตอร์เน็ต)

gamehunter
13th January 2016, 00:06
ขอบคุณมากครับๆ นึกว่าจะไม่มีใครตอบสะแล้ว :D