PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเรื่องราวของเกมซีรีย์ Assassin's Creed

loansad
14th January 2016, 13:05
จากที่ผมตามอ่านในเว็บก็มีนะครับ แต่ว่ายังไม่ค่อยคลอบคลุมและอัพเดท
เท่าที่ควร เลยอยากได้เนื้อเรื่อง เรื่องราวของ assassin's creed ตั้งแต่ภาคแรก
ไปจนถึง assassin's creed syndicate เรื่องราวมันน่าจะยาว แปะเป็นลิงค์หรือ
สะดวกโพสตอบก็ได้นะครับ รออ่านครับ ขอบคุณอย่างยิ่งเลย :)

Mostwall
14th January 2016, 14:51
จากที่ผมตามอ่านในเว็บก็มีนะครับ แต่ว่ายังไม่ค่อยคลอบคลุมและอัพเดท
เท่าที่ควร เลยอยากได้เนื้อเรื่อง เรื่องราวของ assassin's creed ตั้งแต่ภาคแรก
ไปจนถึง assassin's creed syndicate เรื่องราวมันน่าจะยาว แปะเป็นลิงค์หรือ
สะดวกโพสตอบก็ได้นะครับ รออ่านครับ ขอบคุณอย่างยิ่งเลย :)

Assassin's Creed ภาคแรกอยู่ในช่วงสงครามครูเสด
Assassin's Creed 2 เด็กหนุ่มธรรมดา มีพ่อเป็นมือสังหาร แต่ถูกแขวนคอ
ภาคอื่นไม่เคยแตะ ชอบภาคแรกสุด เนื้อเรื่องแต่ละภาคมันไม่ปะติปะต่อกัน บางภาคข้ามยุคข้ามสมัยก็มี

~FeaR~
15th January 2016, 01:04
ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ

ผมว่าเนื้อเรื่องมันจบไปกับ Desmond Miles แล้ว แต่ Ubisoft ก็ยังแถต่อไปอีก