PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหาเกมเก่าฮะ ควาย VS คน (รายละเอียดด้านใน)

hunkacer
16th January 2016, 13:18
เมื่อตอนเด็ก ๆ เกม PC มีไม่มากนัก มีเกมนึงที่ เป็นแบบ Side Scroll หากเล่นโหมด VS จะเล่นได้ สองคน คนนึงเป็น ควายยืน สอง 2 ขา ตัวสีน้ำตาล ส่วนฝั่งคน เป็นผู้ชายใส่เสื้อยืดแขนสั้น และกางเกงยีนขายาว ทั้งคู่สามารถใช้อาวุธได้เลือกเปลี่ยนได้ตามใจชอบ มีทั้ง กระบองเหล็ก ไม้เบสบอล ระเบิด ยันบาซูก้า

มีโหมดเนื้อเรื่องด้วยที่เราจะต้องเล่นเป็นคน แต่ตอนนี้ PC ยังเป็นวินโดวส์ me,98 อยุ่เลย ตัวเกมก็ลงจาก แผ่นฟล็อปปี้(เด็กรุ่นนี้คงไม่รู้จัก) ที่ได้มาจากที่ทำงานแม่ แต่ด้วยความยังเด็กอยู่ตอนนั้น โหมดเนื้อเรื่องเลยเล่นไม่ผ่าน เลยมาเล่นโหมด VS กับน้องชายเป็นประจำ ผมเลยเรียกเกมนี้กับน้องว่าเกม ควาย VS คน

รายละเอียดจำได้เท่านี้แหละครับท่านไหนทราบรบกวนขอลายแทงหน่อยฮะ นั่งขี้อยู่แล้วคิดถึงขึ้นมา อยากย้อนวัย 55555

hunkacer
16th January 2016, 17:28
ตกเย็นแล้วขอดันนิดนึงครับ อยากเล่นมากมาย

hunkacer
16th January 2016, 23:58
ดันๆ นิดนึงครับผม